การตั้งค่าเพื่อติดตามกระทู้ที่เราตั้งหรือเข้าไปโพสต์ใหม่ โดยอัตโนมัติ (Subscribe)
โดย itasian
itasian
หากใครต้องการติดตามกระทู้ที่ตัวเองตั้งหรือโพสต์แบบฉับพลันทันเหตุการณ์
สามารถทำได้ตามรูปดังนี้ครับ

วิธีนี้ หลังจากที่เราตั้งค่าเรียบร้อยแล้ว กระทู้ที่เราตั้งหรือโพสต์ตอบอันใหม่
จะถูก subscribe ไว้ทันที แต่กระทู้เก่าที่เราเคยตั้งหรือโพสต์ตอบ จะยังไม่ถูกติดตาม จึงมีอีกวิธีที่ คุณ valentino โพสต์ไว้ครับ

วิธ๊หากระทู้เก่าเก่าที่เพื่อนเพื่อนเคยโพสลงไว้ให้คลิกที่นี่ค่ะ

และในการ subscribe ที่อธิบายไว้ตามรูป มีข้อดีอีกอย่างคือ
เมื่อกระทู้ที่เราตั้งหรือโพสต์ตอบ มีการเคลื่อนไหว ระบบจะส่งการเคลื่อนไหวนั้น
เข้ามาในส่วนการปรับแต่งให้เรารู้ทันที เราจึงติดตามการเคลื่อนไหวของกระทู้นั้นๆ
ได้โดยไม่ต้องตามหากระทู้ผ่านจากหน้าเวบบอร์ดครับ

ขอให้เพลิดเพลินกับการใช้งานครับ

ขอบคุณครับ
itasian
ตอนนี้ เรามีวิธีแบ่งหมวดกระทู้กันแล้วนะครับ
เข้าไปอ่านเพิ่มเติมได้ที่กระทู้นี้ครับ

ใครที่อยากแบ่งหมวดกระทู้ อ่านกระทู้นี้ครับ แบ่งหมวดกระทู้ที่เราตั้งและโพสต์ตอบ ตามใจชอบ

ขอให้เพลิดเพลินกับการใช้งานเครื่องมือครับ
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3