สอบถามผู้รู้เรื่องกระเป๋า Gucci, LV ค่ะ
โดย PearTaey
PearTaey
พอดีเพื่อนจะไปเที่ยวฝรั่งเศส เลยอยากจะทราบว่า ถ้าซื้อกระเป๋าgucciที่ฝรั่งเศส จะได้คืน tax กี่ % ค่ะ แล้วซื้อ gucciที่ประเทศไหนราคาถูกสุดค่ะ

แล้ว LV ถ้าซื้อที่ champs elysees ถ้าจ่ายเป็นเงินสด แล้วจะได้ tax refund เป็นเงินสดที่ champs elysees ทันทีเลยหรือเปล่าค่ะ หรือว่าต้องมาเอาเงินที่สนามบิน

เพราะเพื่อนจะไม่ได้กลับไปที่สนามบินแล้วอะค่ะ เพื่อนจะนั่งรถไฟไปเที่ยวสวิสต่ออะค่ะ แล้วขึ้นเครื่องที่สนามบินซูริคกลับมาเมืองไทยค่ะ

มีใครพอจะทราบวิธีการไหมค่ะ ว่าต้องทำ tax refundตอนไหนอะค่ะ

ขอบคุณค่ะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3