สอบถามการเกี่ยวกับถุงและกล่องของชาแนล คลาสสิก จั้มโบ้ด่วนนิดนึงคะ จะไปรับพรุ่งนี้แล้วรบกวนเพื่อนช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณคะ
โดย chatcha
chatcha
อยากทราบว่าถุงกระดาษของชาแนลต้องเป็นสีขาวเท่านั้นใช่ไหมคะ แล้วถุงผ้าของใหม่มีสีกี่สีคะ
แล้วคือตัวกล่องกระดาษเป็นยังไงคะ มีสองแบคือ ฝาดำกล่องขาว และ กล่องฝาขาวกล่องดำรึเปล่าคะ
ถ้าได้ของแล้วเอาเข้าช๊อปไปทำความสะอาดแล้วเค้ารับทำหมายความว่าของแท้แน่นอนใช่ไหมคะ
พอดีเพิ่งจะซื้อใบแรก เลยอบากถามให้แน่ใจคะ
ขอบคุณคะ
cute_zoay
พึ่งซื้อมาวันนี้นะคะ ถุงกระดาษเป็นสีดำซะส่วนใหญ่นะคะ ยังไม่้ห็นสีขาวเลย ส่วนกล่องมันจะมันๆๆฝาดำกล่องขาวค่ะ ถุงผ้าสีดำดูธรรมดามากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆผ้าแข็งๆๆน่ะค่ะ โชคดีกับกระเป๋าใหม่นะคะ
shiroi
[SIZE="5"]ถุงกระดาษมีทั้งดำและขาวนะครับ
จริงๆ แล้วถุงขาวจะมีแค่ที่ช็อปต้นกำเนิด Coco Chanel ที่ 31 Rue Cambon (ตามที่ SA บอกนะครับ) แต่ก็เคยเจอถุงขาวที่อื่นเหมือนกัน

ดอกคามิเลียบนถุง เคยเห็นทั้งดำ ขาว และทองครับ

ส่วนกล่อง เคยเห็นกล่องดำ+ฝาขาว, กล่องขาว+ฝาดำ ครับ

ถุงผ้าเห็นแต่สีดำครับ เนื้อผ้าแข็งโป๊ก

ยินดีกับน้องแนลใบแรกด้วยนะครับ...
mukkie
As k shiori mentioned leay ka, congratulation to new chanel bag na ka. This is really last minute to get the one before the rice will rise up kaaaaaa
AwesomeIsMe
[SIZE="5"]กล่องรุ่นใหม่เพิ่งออกค่า ขาวล้วน แข็งพับไม่ได้แล้วค่า
beachblanket
วันนี้ก็เพิ่งไปรับมา 2 ใบค่ะ ของเรากับเพื่อน แม่ค้า pre มาจากฝรั่งเศส แม่ค้าให้ถุงกระดาษมาสองใบเลย สีขาว 1 ใบ สีดำ 1 ใบ ส่วนกล่องก็กล่องขาวฝาดำทั้งคู่ค่ะ
vickie
[SIZE="4"]ถุงกระดาษสีขาวใช้เฉพาะช็อปcambon สาขาต้นกำเนิดตามที่คุณshiroiแจ้งค่ะ นอกนั้นใช้ถุงสีดำหมด รวมทั้งในไทยด้วยค่ะ คงต้องการให้เป็นเอกลักษณ์ เพิ่มความพิเศษให้สาขาต้นตำหรับ แต่ก็เคยเจอถุงสีขาวจากช็อปอื่นเหมือนกันค่ะ ไม่แน่ใจว่าที่เยอรมันรึอิตาลีเพราะเจอทีเดียวนานแล้วค่ะ แต่ส่วนใหญ่ก็ตามนี้เลยค่ะ
ส่วนกล่องจะมี3รุ่น รุ่นแรกคือฝาดำพื้นกล่องขาวที่เห็นทั่วไปค่ะ ที่นิยมเพราะพับได้เอากลับบ้านเราสะดวกค่ะ
รุ่นที่2 ฝาขาวพื้นกล่องดำ เป็นรุ่นพับไม่ได้ ส่วนใหญ่จะเห็นที่cambon สาขาต้นกำเนิดเท่านั้นเช่นกันค่ะ แต่ไม่นิยมเอามาเพราะแพ็คกลับบ้านลำบาก เคยได้มาก็ขอเปลี่ยนเป็นรุ่นพับได้ค่ะ บางทีก็โยนทิ้งด้วยความเสียอกเสียใจเสียดายมากค่ะ
รุ่นที่3 เป็นสีดำล้วนทั้งกล่องแบบเปิดหัวท้าย ซึ่งสามารถพับให้แบนได้ นึกภาพกล่องทั่วๆไปน่ะค่ะ รุ่นนี้ใช้เฉพาะกับกระเป๋าขนาดใหญ่ เช่น พอทโทเบลโล หรือ แกรนช็อปปิ้งโทท แต่ไม่ค่อยนิยมค่ะ ไม่สวย ทิ้งไปก็ไม่เสียดายอ่ะ
ดอกคาเมเลียเคยเจอแต่สีขาวมาตลอดค่ะ อยากเห็นสีทองกับสีดำแบบคุณshiroiจังเลย
ถุงผ้าเนื้อหยาบๆแข็งๆ ดูไม่ค่อยมีราคา เย็บแบบด้ายเดี่ยวง่ายๆเหมือนสำเพ็งเลยค่ะ อิอิ
แต่ทั้งหมดทั้งมวลแล้วก็อย่าไปตั้งใจโฟกัสพวกกล่องถุงอะไรพวกนี้เลยค่ะ เพราะเคยเห็นคนเอามาแยกขายเยอะแยะไป ถ้าคนจะหลอกจริงๆก็คงหาซื้อเอาในเน็ตได้ ดูตัวกระเป๋าจะดีกว่าค่ะ
ดูป้ายเลขทะเบียนกระเป๋าตรงตามการ์ดรึเปล่าขึ้นต้นด้วยเลขอะไร พิมสม่ำเสมอกันดีไม่ทำให้เรารู้สึกแปลกๆ
ตัวกระเป๋าหนังแข็งอยู่ทรงมั้ย หรือแข็งเป๊กๆ เคยเห็นคนโพสรูปของปลอมระดับเทพให้ดู ทุกอย่างเหมือนมาก โทนสีกระเป๋า ไซส์ ทรง โซ่ เนียนหมด แต่หนังของปลอมจะไม่มีมืติเลยจะสีแห้งๆดูแปลกๆค่ะ แล้วตัวตารางก็แบนๆไม่พองตัว ของแท้จะพองฟูแล้วหนังจะมีความมันๆผสมตรงtextureที่เป็นลักษณะจุดๆๆในเนื้อหนังค่ะ โม้เมามันไปหน่อยตอบเกินคำถามอีก อิอิ มาเม๊าช้าไปแล้วมั้งคะป่านนี้คงหิ้วไปหลายที่แล้วเนอะ ยังไงก็ยินดีด้วยกับความสุขเล็กๆของผู้หญิง เนอะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3