ช่วยตัดสินใจหน่อยค่ะ ว่าจะเอา Chanel 10" สี Light beige โซ่เงินหรือโซ่ทองดี!!!
โดย rurujung
rurujung
พอดีมีเพื่อนจะไปยุโรปแล้วเค้าจะรับฝากซื้อค่ะ เราเองมีน้องแนลสีดำ โซ่ทอง jumbo อยู่แล้วใบนึงไว้ใช้ประจำวัน (แต่เฉพาะวันที่แต่งหรูนิดนึง ปกติใช้กระเป๋าลุยๆ หน่อย อย่างน้อง LV หรือ Balen)

ทีนี้อยากได้น้องแนลอีกใบนึง เผื่อจะต้องออกงานกลางวันเล็กๆ น้อย แล้วก็เผื่อจะใช้ประจำวันได้ด้วย แต่อยากได้เล็กนิดนึงขนาด 10" Caviar light beige แต่กำลังลังเลว่าจะเลือกโซ่สีอะไรดี เพราะว่าเราเป็นคนผิวเหลือง เข้ากับสีทองได้ดี แต่ว่าเครื่องประดับส่วนใหญ่เป็นสีเงินทั้งหมดเลย เลยไม่รู้ว่าสีไหนจะน่ารักกว่ากัน เราไม่มีงบพอจะซื้อใหมไ่ด้เรื่อยๆ อยากเก็บไว้ใช้นานๆ

เพื่อนๆ ช่วยกันตัดสินใจหน่อยนะคะ จุ๊บๆๆๆ เพื่อนเราจะบินวะนพฤหัสนี้ (แต่มีเพื่อนอีกคนจะบินสงกรานต์ หรือจะรอฝากซื้อตอนนั้นดีคะ ตอนไหนราคาจะดีกว่ากัน)

ปล สี Light beige ดูแลยากมั้ยคะ เราเป็นคนใช้กระเป๋าไม่ระวังเท่าไหร่ เลยเลือก Caviar จะได้ไม่ต้องน้ำตาเล็ดเวลาทำกระเป๋าเป็นรอย แล้วสีนี้เก่าง่ายมั้ยคะ ต้องดูแลยังไงมั่ง

ขอบคุณมากๆค่ะ (ขอโทษนะคะ ถามเยอะนิดนึง มือใหม่ค่ะ)
PO
เชียร์ สีเบจ โซ่ทอง ค่ะ สวยมากเลยค่ะ

แล้วก้อถ้าเป็นคาเวียร์ เราว่าไม่เปื้อนง่ายนะคะ
BOTANIC
Imo Gold chain is perfect couple for light beige kab
Little P
โซ่ทองเลยค่ะ เข้ากันมากๆ ตามข้างบนโลดเลยจ๊ะ
PaNgiE
เชียร์โซ่ทองเหมือนกันค่ะ สวยมาก โซ่เงินมันจืดๆเรียบๆอะค่ะ
Chinwa
Originally Posted by BOTANIC
Imo Gold chain is perfect couple for light beige kab

ตามน้องเค้าเลยครับ^^
monkiku
สี Light Beige ต้องโซ่ทองเท่านั้นค่ะ ถ้าโซ่เงินเราว่ามันจืดไป เพราะกระเป๋าสีอ่อนอยู่แล้ว หนังคาร์เวียร์ดูแลไม่ยากค่ะ แต่สีอ่อนก็อาจจะมีเปื้อนบ้าง หรือต้องระวังสีเสื้อตกใส่ แต่ใช้ Baby wipe ก็เช็ดออกอยู่ แล้วเน้นถือออกงานไม่ได้ใช้แบบ every day use ก็ไม่น่ามีปัญหาค่ะ

สรุปเชียร์โซ่ทองค่า
kook
เชียร์โซ่ทองอีกเสียงคะ สวยหรูเข้ากันดีคะ
teeta
เชียร์โซ่ทองด้วยค่ะ ถ้าlight beige ต้องโซ่ทองเลยค่ะ ถึงจะเป็น perfect couple.
เป็นwish list ของเราเหมือนกันค่ะ แหะ แหะ
เห็นเคยอ่านเจอว่า เวลาใช้กับกางเกงยีนส์ต้องระวังหน่อยนะคะ สียีนส์อาจเลอะได้ค่ะ
pin
โซ่ทองค่ะ ของเราได้มาสองสัปดาห์แล้ว ปรากฎว่าใช้บ่อยมากเลยเพราะเข้ากับเสื้อผ้าทุกแนว ทุกสี

ปกติก็ใส่ accessories สีเงินค่ะ แต่ตอนนี้ไม่สนใจแล้วเพราะว่ากระเป๋าน่ารัก อยากใช้บ่อยๆค่ะ :)
KaiThy
แง๊วววว ไมเราชอบโซ่เงินอ่ะ ดูเหมือนคุณหนูสู้คนอ่ะ อิอิ
Lady Geordie
เข้ามาเชียร์โซ่ทองด้วยคนค่ะ... สวยม้าก ยินดีกับน้องเป๋าใหม่ล่วงหน้านะคะ ^^
kikalicious
แหะ ๆ ชอบโซ่เงินค่ะ เรียบหรูดูสะอาดตาดีมาก ๆ ความเห็นเราเราว่ามันดูผู้ดี๊ผู้ดี ไรงี้

เชียร์เงินละกันค่ะเข้ากับเครื่องประดับที่มีเยอะด้วย
เพราะว่าถ้ามันเข้าคู่กันจะได้ลุคที่เป๊ะมากๆ

และก็ อีกเหตุผลนึงก็คือมีแนลโซ่ทองแล้วใบนึง ใบใหม่น่าจะลองอะไรอีกลุคบ้าง
สำหรับเรา ดำโซ่ทองกับ เบจโซ่ทอง จะเป็นอารมณ์เดียวกันคือ ไฮโซ ๆ แบบวินเทจนิด ๆ (คิดไปเองป่าวก็ไม่รู้่)
sukiyaki
light beige ต้องโฃ่ทองเท่านั้นค่ะ สวยมากกก
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3