ดูแลรักษา reissue matt calfskin black ยากมั้ยคะ
โดย ici
ici
ตอนนี้อยากได้ chanel ใบแรกอยู่ค่ะ เพื่อนๆแนะนำให้ลองใช้ jumbo caviar black SHW แต่ว่าลองไปดูที่ shop มาแล้ว ชอบรูปทรงหน้าตาของ reissue matte black มากกว่าค่ะ แต่อยากให้สวยไปนานๆ เลยลองมาถามเพื่อนๆว่าดูแลรักษายากมั้ยคะ แล้วได้ยินมาว่าใช้ไปนานๆมันจะแฟบลงและก้นย้อย มีวิธีป้องกันอะไรมั้ยคะ

อ่อ ขอถามอีกเรื่องค่ะ ว่า reissue matte black 227 โซ่เงินหรือว่าโซ่ทองสวยกว่ากันอ่ะค่ะ แล้วถ้ามองเรื่องการใช้งาน อันไหนใช้ง่ายกว่ากันค่ะ เข้ากับเสื้อผ้าได้ง่ายกว่าอ่ะค่ะ หรือว่าควรกลับไปที่ jumbo caviar black SHW ที่อาจจะใช้งานง่ายกว่า ทนกว่า... คิดไม่ตกเลยค่ะ สับสนมากมาย ส่วนตัวแต่งตัวบ้างแต่ไม่มาก ไม่ได้หรูหรามากมาย อายุยี่สิบกลางๆค่อนปลายๆ ค่ะ :) อยากได้อะไรที่ใช้ได้นานๆค่ะ สวย classy trendy เพราะว่าใบนึงก็แพงอยู่

ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่ให้ความเห็นล่วงหน้านะคะ คิดคนเดียวจนเหนื่อยแล้วค่ะ
Nina_Syd
เครียดเหมือนกันเลย เลือกไม่ถูก ชอบ Reissue เพราะดูเท่ห์กว่า แต่ก็ชอบ Classic Caviar ถ้าทางจะใช้นานถึงลูก :)
ถ้าถามเราชอบโซ่เงินค่ะ ขึ้นอยู่กับอายุ ถ้า 20, 30+ use โซ่เงินดีกว่าจ้ะ
sukiyaki
เราว่า jumbo cavair black เป็นอะไรที่ common คนถือเยอะ ถ้าจะฃื้อแค่ใบเดียว ไม่ฃื้ออีกก็แนะนำค่ะ เพราะใช้ง่าย ดูแลง่าย แต่ถ้าจะเอาสวยก็ 2.55 reissue matte black สวยมาก เราได้มาแล้ว ต้องโฃ่ทองค่ะ

สวยจริงๆ ส่วนเรื่องก้นย้อย ให้ฃื้อฐานกระเป๋ามาใส่ค่ะ จะช่วยได้ แต่มันเป็น double flap เราว่าใช้ยากกว่า jumbo ค่ะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3