เพื่อนๆช่วยแนะนำ ร้านซักกระเป๋าให้หน่อยค่ะ
โดย kevjin
kevjin
พอดีจะเอาไปซักอะค่ะ มอมแมม มากมาย พอมีร้านซักกระเป๋าหลุยส์โดนเฉพาะเปล่าค่ะ?
FiAt-To
ตามนี้นะครับ ขออนุญาติคัดลอกจากเพื่อนๆมา แต่ส่วนตัวร้าน Miracle ก็โอเค พี่นพเค้าแนะนำมาอะครับ คลีนมินิลิน เจ๋ง เลย....

1. ร้าน Dry Clinic (ดรายคลินิก)

ร้านซักแห้งที่ให้บริการครบวงจรทางด้านการรักษา ทำความสะอาด เสื้อผ้า หนัง กระเป๋า ทุกชนิด ผ้าขนสัตว์ การย้อมซ่อมผ้าสีตกด้วยค่ะ เป็นร้านซักแห้งที่มีสาขาอยู่ 5 สาขาทั่วกรุงเทพฯ อาจจะไม่คุ้นหูเพราะเป็นร้านที่อยู่ตามซอยต่าง ๆ ไม่ค่อยเห็นชัดนักแต่ความบริการทำความสะอาดจัดได้ว่าไม่เป็นรองร้านในโรงแรมเลยค่ะ Dry Clinique สามารถซักกระเป๋าที่เก่าอมฝุ่นและมอมแมมให้ออกมาดูดีและใหม่ขึ้นได้เยอะ ถ้ากระเป๋าใบที่ส่งมีวัสดุเป็นหนังที่สามารถขัดทำความสะอาดได้ก็สามารถแจ้งให้ทางร้านช่วยขัดมาให้ได้ด้วยเลย ราคาค่าบริการก็ไม่ต่างจากที่อื่นมาก

เริ่มต้นอยู่ที่ 200 บาท สำหรับกระเป๋าขนาดเล็กและ 600 บาทสำหรับกระเป๋าขนาดใหญ่ค่ะ

เปิดบริการวันจันทร์ – เสาร์ เวลา 08.00 – 19.30 น. ใกล้สาขาไหนเลือกได้ตาม: สุขุมวิท 33 : 02-259-9535
พหลโยธิน : 02-279-9912
ทองหล่อ : 02-392-9989
สารสิน : 02-651-8318
สามเสน : 02-241-0900
บริการรับถึงที่ : Office 02-241-0900,02-243-6460

2. ร้าน Oriental Day Cleaning Service

สำหรับการซักทำความสะอาดกระเป๋านั้นหากเจ้าของได้เน้นย้ำให้ระวัง ส่วนวัสดุต่าง ๆ เช่นขอบที่ทำมาจากหนังหรือโลหะต่าง ๆ ที่ติดอยู่กับกระเป๋า ทางร้านก็จะระวังดูแลให้เป็นอย่างดีตามที่กำชับไว้
Oriental เป็นร้านที่เหมาะสำหรับกระเป๋าที่ไม่ได้สกปรกมากจนเกินไป แต่ไม่สามารถเนรมิตกระเป๋าที่เก่าและหมองจากการเก็บมาให้ใหม่สดใสได้ในพริบตา ราคาของที่นี่อาจจะสูงกว่านิดหน่อยแต่ถ้าเปรียบเทียบจากความสะอาดของจำนวนสาขาที่ขยายอยู่ตามศูนย์การค้าชั้นนำทั่วไปเวลาเปิดบริการพร้อมกับห้างและการดูแลสินค้าที่ได้รับมาตรฐานก็จัดว่าเป็นราคาที่สมเหตุสมผลค่ะ
ค่าบริการสำหรับกระเป๋าขนาดเล็กอยู่ที่ 250-300 บาท ขนาดใหญ่อยู่ที่ 400 บาทขึ้นไปอยู่ขนาดและวัสดุของกระเป๋าค่ะ
โทรติดต่อ : 02-6107642-3 จ้า

3. ร้าน Miracle

จัดว่าเป็นร้านที่ขึ้นชื่อมากในการทำความสะอาดกระเป๋าค่ะ Miracle มีเทคนิคการทำความสะอาดที่ค่อนข้างละเอียดทั้งแยก การหุ้มส่วนต่าง ๆ ที่ไม่ใช่ผ้าไว้เป็นส่วนก่อนที่จะทำความสะอาดอย่างละเอียดใช้น้ำยาที่เหมาะกับวัสดุต่าง ๆ ร้านนี้จัดได้ว่าเป็นร้านที่ทำความสะอาดกระเป๋าได้ดีค่ะ ทั้งรอยคราบต่าง ๆ และกระเป๋าที่เก่าจากการเก็บไว้อมฝุ่นราคาค่าบริการอาจจะสูงกว่าร้านอื่น ๆ นิดหน่อย
ราคาเริ่มต้นที่ 300 บาทขึ้นอยู่กับขนาดและวัสดุอื่น ๆ ที่มากับกระเป๋า
ร้าน Miracle ตั้งอยู่ที่ ถ.พระราม 4 ฝั่งตรงข้ามสถานีรถไฟหัวลำโพงให้สังเกตโรงแรมบางกอกเซ็นเตอร์ไว้จะอยู่ถัดออกไปใกล้ ๆ กับสถานีรถไฟใต้ดินค่ะ ร้านเปิดบริการทุกวันเวลา 08.00-20.30 น.
โทร 02-639-4980 ค่ะ

อีกร้านสุดท้ายแล้วค่ะ เพื่อนเคยเอา Prada ผ้าไป รุ่น Nappa สีของไอติมตกใส่ออกมาแจ่มค่ะ แต่ยี่ห้ออื่นยังไม่เคยลอง

4. ร้าน Snow White : สุขุมวิท 23 ซอยประสานมิตรค่ะ

ราคา 800-2,000 ตามขนาด และสภาพที่สกปรกคะ ร้านนี้จะตีราคาหน้าร้านเท่านั้นคะ

โทร : 02-664-1234/02-260-5223/02-664-2200

ลิงค์ที่เกี่ยวข้อง : คุณตุ้ม : Brandlover
rungring_n
ตอนนี้เราก็เอาไปซักอยู่ค่ะ^^
ที่ มิราเคิล ค่ะ

ได้ผลยังไงจะมาบอกน๊า
ของเราเป็นน้องดี้ mini lin ค่ะ
ซักอยู่ที่ 850 ค่ะรวมส่งถึงที่ค่ะ
Nuneni
แนะนำร้าน dry-clinique ร้านประจำเราเลย
รับรองไม่ผิดหวังคะ :p
http://www.dryclinique.com/
https://www.facebook.com/DryClinique/timeline
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3