pannapat69 ทำตัวเหมื่อนเด็กเล่นขายของ นึกว่าอยาก CC ก็ ทำหน้าตาเฉย
โดย xtrastrong
xtrastrong
เหตุการ์ณ จากกระทู้นี้
http://forum.siambrandname.com/showthread.php?p=319537#post319537

ผมไม่ใช่คนแรกทีเจอแน่นอน เพราะในกระทู้ ก็มีพี่อีกคนโดนเหมื่อนกัน
แม่ค้าก็บอกเองว่า CF แล้วอย่า CC นัดกันอย่างดี วันนั้งทั้งวันไม่นัด meeting กับใครจะรอเจอ นัดรับของ แต่มาทำแบบนี้ นอกจากเสียอารมณ์แล้ว กับรู้สึกว่าแม่ค้าคนนี้กำลังทำอะไรอยู่ นึกว่าเล่นขายของหรือยังไง

เรื่องคือว่าผม CF แล้วไงครับ นัดกันเรื่องเวลา สถานที่อย่างดี
พอวันนัดโทรไปแล้วไม่รับ พอรับก็บอกเบอร์นี้ไม่มีคนนี้นะ โทรผิด
ให้หมายความว่าไงครับ
หรือว่า

มีคนให้ราคาดีกว่าถึงไปครับ ถ้ายังงั่นก็น่าจะโทรบอกกัน ไม่ใช่ทำแบบนี้
Keeki
คือใครๆก็โดนอ่ะค่ะ ถือว่าโชคร้ายไป แต่ก็คิดซะว่าทุกคนไมได้เป็นแบบนี้อ่ะนะคะ คนดีๆก็ยังมีค่า
Giovanni nini
ใจเย็น ๆ นะค่า ๆๆๆ เจ้าของกระทู้ :(
poon2
เข้าใจความรู้สึกเลยค่ะ นี่ขนาดอยู่บ้านนะคะไม่ได้นัดกัน อย่างน้อยเพื่อนๆ คนอื่นก้อจะได้รู้ว่าเค้าเป็นคนแบบนี้
ซื้อของในนี้มากกว่า 30 ชิ้น ราคาตั้งแต่ 200 ถึง 120,000 บาท ยังไม่เคยโดนอย่างนี้เลยค่ะ แม่ค้าดีๆ ก้อมี
เยอะค่ะ เห็นใจค่ะ แล้วก้อเห็นใจตัวเองด้วย แย่มากๆ เลย
nataliepinku
[SIZE="4"]ใจเย็นๆน๊า คุณโอม ก้องี้แระ เข้าใจคะ
pota
จขกทโชคร้ายอ่ะแบบนี้(อย่าสนใจเลยเนอะ ไม่ได้ของจากเค้าอ่ะดีเเล้ว)
เราก็เคยโดนนะ ยกเลิกการขายไม่บอกเราสักคำ(ต้องให้เราโทรถาม)
แถมยังมาขึ้นราคาอีกสามเท่าตัวซะงั้น
เออ เราก็.....อ่ะนะ
(เเต่เราจะเเย่น้อยกว่าเพราะอย่างมากก็ไม่ได้ของ แต่เรายังไม่ได้นัดดูของเหมือน จขกทงัยคะ)
kunmuay
เคยเจอแบบนัดแล้วไม่ไปตามนัดอะค่ะ ขนาดก่อนออกบ้านยัง cf กันแล้วอะว่าไปแน่แต่อาจไปเลท... แต่ยังดีที่รับโทรศัพท์แต่แบบไม่ยอมบอกตรงๆว่าไม่ขายแล้วอะ เสียเวลาทำมาหากินอย่างอื่นมากมาย อ้างว่าติดธุระไม่ทันจิงๆบ้างไรบ้าง พอบอกจะไปหาถึงที่ทำธุระอยู่ก็บอกไม่ได้พกเป๋ามาด้วย (อ้าว.. แล้วที่หล่อนนัดชั้นวันนี้หละยะ ทำไมไม่หยิบเป๋าติดรถมา) พอบอกงั้นไม่เป็นไรเสร็จธุระแล้วจะไปเอาเป๋าถึงบ้านก็อิดออดอีก แบบนี้รู้เลย ขายคนอื่นไปแล้วคงได้ราคาดีกว่า... คือถ้าบอกตรงๆเราจะได้ไม่ต้องเสียเวลาเลยอะค่ะ... ทำแบบนี้เสียความรู้สึก
srichardson
ไม่เป็นไหรเน้อน้องโอม เดี๋ยวหาเอาใหม่ก้อได้ แต่เข้าใจความรู้สึกเหมือนกัน แบบว่าเซ็งแด๋ว :confused:
bandalee
[SIZE="4"]น้องโอม .......ของเจ๊ อย่ารมณ์เสีย
ratkatu
ปรกติเคยเห็นแต่ คนซื้อหาย...นี่แม่ค้าหายเฮ้ออออ มันแปลกดีนะ
nickbee
คุณพี่โอมสู้ๆๆครับเราไปหาใหม่ก็ได้ครับ

เดี่ยวเจ๊ก็มีมาใหญ่เองอะคับ

สู้ๆๆครับ(เจ๊อารมณ์เสียเลยอะ)
due
[SIZE="5"]มาเซ็งเป็นเพื่อนค่ะ

[SIZE="5"]แหม!! แม่ค้าก่อนจะลงขายช่วยตัดสินใจให้มันแน่นอนก่อน
อย่ามาเสียดายทีหลังเลย ยังงี้เค๊าเรียกว่าไม่รับผิดชอบต่อ
ความรู้สึกของคนอื่นเค๊ามั่งเลย ระวังกรรมนะคะ
Meesook
ช่างมันเถอะค่ะน้องโอม... เค้าก็คงเล่นขายของจริงๆ ด้วยแหละค่ะ แหม ทีตัวเองโดนแคนเซิล มาทำเป็นหงุดหงิด เขียนลงในกระทู้ แต่ตัวเองก็ทำ... แบบนี้....

พี่ทินีก็เคยโดนค่ะ... นัดกันตอนบ่ายโมงครึ่ง วันนั้นก็เลยพาพ่อแม่ไปกินข้าวกลางวันที่พารากอน ก็รีบๆ กิน จะได้ทันเวลานัด เวลาผ่านไปจนถึงบ่ายสองโมง พี่ทินีก็โทรตาม ก็ไม่รับโทรศัพท์ ก็เลยส่ง sms ไป ซัก 10 นาที ถึงได้มี sms ตอบกลับมาว่า แม่หนูไม่ให้ขายแล้วค่ะ... อืมม์... ทำไมไม่บอกชั้นซะชาติหน้าเลยฟระ!!!

แต่ก็ช่างมันค่ะ ถือว่าเงินของเราไม่ควรไปอยู่กับคนอย่างนั้นค่ะ...
ledhara
แหม..................................ม ใครนะทำกับน้องโอม(ของพี่อีกคน) ได้ลงคอ
xtrastrong
ขอบคุณ เจ๊บัน, น้องนิก, Meesook, พี่แอน ledhara, พี่ดิว, ratkatu, kunmuay, พี่นาตาลี, และ pota มากครับที่เข้ามารับฟัง

ตอนแรกโอมนึกว่าโอมเจอคนเดียว ก็เออหรือเราต่อราคาเขาเกินไป แต่ก็ไม่ได้ต่อมากนะ แค่ ไม่ี่กี่ร้อยเอง
แต่พอเห็นว่าพี่อีกคนก็โดนเหมื่อนกัน ยังงี้ทนไม่ได้ครับ มันทำให้คนอื่นเสียเวลา

แต่ยังไง บ้าน SBN ยังมีพ่อค้า แม่ค้า น่ารักๆอีกมากมาย
บ้านนี้อบอุ่นเสมอครับ
baiyaa
คุณโอมค่ะ โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า พระพยอมท่านกล่าวไว้

คุณโอมฟังเพลงดีกว่าค่ะ อารมณ์เสีย ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ของอาภาพรน๊ะค่ะ
barumbum
ใจเย็นๆๆๆๆค่ะ
shopaholicme
ใจเย็นๆๆๆจ้า
แม่ค้าหายยยย งงเหมือนกันนน
pannapat69
คุณโอมคะ ต้องเข้าในตัวลี่ด้วยว่าลี่ ไม่ได้เล่นขายของแบบเด็กๆนะคะ

ลี่ขายของกับน้องสาว

คุณโทรมาน้องสาวลี่รับบอกว่า ลี่ ไม่อยู่ ไม่ได้บอกว่าไม่มีคนชื่อลี่ ให้คุณโทรมาใหม่

คุณไม่ได้ติดต่อมาเอง นะคะ คุณโทรมาครั้งเดียว เราไม่ได้นัดกันด้วยซ้ำว่า จะไปกี่โมง

แค่โทรคุย ไอที่บอกว่า รอทั้งวัน นี่ ไม่จริงเลย

ทีนี้ ลี่ก็ไม่มีเบอร์ติดต่อกลับคุณ แล้วคุณก็ไม่ิติดต่อมา แล้วก็เอามาต่อว่าเฉย เลย

ส่วนคนอื่นๆที่มาเม้น เค้าหมายถึงเหตุการณ์ ในตัวเค้าที่โดน แต่ไม่ได้โดนกับ ลี่ นิคะ

นอกจากคุณ poon ลี่ขอโทษจริงๆ ลี่ไม่รู้ว่า น้องสาวเอาไปขาย ได้แล้ว

ลี่มาโพส แล้ว ให้คุณ cf จริง แต่ พอจะ เอาของไปส่ง น้องสาว บอกว่า เพ่ือนซื้อไปแล้ว

ลี่ก็เลย cf แล้วขอโทษด้วย
ไม่คิดว่าจะมาต่อว่ากันขนาดนี้
cartoon173
เข้าใจความรู้สึกเจ้าของกระทู้น้า เพราะว่าตัวเองก้อเพิ่งโดนมากับตัวเองเหมือนกัน แต่เรายังไม่ได้ CFหรอก แม่ค้าบอกจะโทรมาคุย เรารออยู่อย่างใจจดจ่อ ไอ้เราก้อหากระทู้เค้าไม่เจอ(แบบว่าโง่อ่ะนะ) แม่ค้าไม่โทรมาสงสัยลืม วันรุ่งขึ้นมีคนอื่นโทรไปเค้าคิดว่าเป็นเรา เค้าเลยรับCF เราเลยอด ร้องไห้ตาปูดแบบว่าอยากได้มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ก้อเลยทำใจค่าคงต้องหาเอาใหม่
ที่เล่ามาไม่ต้องการกล่าวหาใครเน้อ มาเศร้าเป็นเพื่อนเจ้าของกระทู้ สู้สู้ค่า
matty
Originally Posted by pannapat69
คุณโอมคะ ต้องเข้าในตัวลี่ด้วยว่าลี่ ไม่ได้เล่นขายของแบบเด็กๆนะคะ

ลี่ขายของกับน้องสาว

คุณโทรมาน้องสาวลี่รับบอกว่า ลี่ ไม่อยู่ ไม่ได้บอกว่าไม่มีคนชื่อลี่ ให้คุณโทรมาใหม่

คุณไม่ได้ติดต่อมาเอง นะคะ คุณโทรมาครั้งเดียว เราไม่ได้นัดกันด้วยซ้ำว่า จะไปกี่โมง

แค่โทรคุย ไอที่บอกว่า รอทั้งวัน นี่ ไม่จริงเลย

ทีนี้ ลี่ก็ไม่มีเบอร์ติดต่อกลับคุณ แล้วคุณก็ไม่ิติดต่อมา แล้วก็เอามาต่อว่าเฉย เลย

ส่วนคนอื่นๆที่มาเม้น เค้าหมายถึงเหตุการณ์ ในตัวเค้าที่โดน แต่ไม่ได้โดนกับ ลี่ นิคะ

นอกจากคุณ poon ลี่ขอโทษจริงๆ ลี่ไม่รู้ว่า น้องสาวเอาไปขาย ได้แล้ว

ลี่มาโพส แล้ว ให้คุณ cf จริง แต่ พอจะ เอาของไปส่ง น้องสาว บอกว่า เพ่ือนซื้อไปแล้ว

ลี่ก็เลย cf แล้วขอโทษด้วย
ไม่คิดว่าจะมาต่อว่ากันขนาดนี้

ถ้าคุณโอม โทรเข้า ถึงเป็นน้องสาวรับ ที่มือถือเบอร์ก้อน่าจะขึ้นไม่ใช่เหรอคะ ก้อน่าจะโทรกลับได้นี่นา

เราอ่านแล้วงงๆอ่ะค่ะ ไม่ได้จะจับผิดนะคะ เมื่อคุณลี่มาแชร์เรื่องทางฝ่ายคุณบ้าง เราก้อพยามจะเข้าใจ จะได้แฟร์ทั้งสองฝ่ายอ่ะค่ะ
xtrastrong
ผมก็งง นะครับคุณลี่
คืนที่ผมโทรไป cf ตอน 2 ทุ่ม ผมโทรเข้าไปหาคุณ เบอร์มือถือผมก็น่าจะโชว์แล้ว นั่นคือรอบแรก คุณบอกเองว่าไว้พรุ้งนี้ 3-4 โมงเย็นเดี่ยวเจอกัน ผมยังถามเลยว่าให้ไปหาก็ได้นะเกรงใจ คุณเองบอกว่าไม่เป็นไร เดี่ยวไปเจอกันแถวสยาม ซึ่งโอเค ผมทำงานแถวเพลินจิต

ถึงวันนัด 3 โมงผมก็โทรไปถามอีกรอบว่าเอายังไง แล้วก็มีคนอื่นรับ ซึ่งรอบนี้มันก็ต้องมีเบอร์โชว์อีกรอบไม่ใช่หรอครับ
จะมาว่าผม ไม่ติดต่อไปไม่ได้นะ

คุณจะขายของกับน้องสาว หรือขายกับใครมันไม่ใช่ประเด็นครับ แต่ในเมื่อคุณ cf กับใคร นั้นต่างหากที่คุณควรจะให้ ความสำคัญกับเขา หรือถ้าไม่ขายคุณก็ควรโทรมาบอกเขา

ผมถึงเรียกคุณว่า เล่นขายของไง นึกอยากขายก็ขาย ไม่อยากขายก็ไม่ขายโดยที่ไม่มีเหตุและผล เหมื่อนเด็กไงครับ
SuperMonkey
ใจเย็นๆเด้อคับ...
AAA
ใจเย็น เย็น ... เดี๋ยวหาเอาใหม่ก็ได้:)
ledhara
>_<

ใจเย็นน้องโอม คิดมากเดี๋ยวแก่ หน้าเหี่ยวนะ
srichardson
น้องโอมจ๋าอยากได้อะไร มะบอกมาเดี๋ยวเจ๊บอกให้ คุณบันนี่ซื้อให้เอง ฮ่าๆๆๆ :p
nickbee
อะไรยังไงเนี่ย พี่โอมครับไม่ต้องสนใจหลอกครับ

ยังไงฝ่ายคนขายก็ต้อง CF แล้วก็ต้องเก็บของให้ลูกค้าเสมอนะครับ

pong
น้องพี่โดนรังแกหรือนี่ พี่ไม่ย๊อมมมม เดี๋ยวปลอบใจก่อง
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3