วิธ๊หากระทู้เก่าเก่าที่เพื่อนเพื่อนเคยโพสลงไว้ให้คลิกที่นี่ค่ะ
โดย valentino
valentino

ด้านขวามุมบนสุดของหน้าจะเจอคำว่า

Welcome ชื่อเพื่อนเพื่อน Notification My Profile Settings Log out

ให้ไปคลิกคำว่า settings ค่ะ

พอเจอหน้า settings

ให้ไปดูที่เมนูด้านซ้ายลงมาจะเจอคำว่า

My Subscriptions

และก็จะเจอคำว่าSubscriptions หรือ List Subscriptions ให้คลิกเลยค่ะ

พอคลิกแล้วจะเจอกระทู้เก่าเก่าจ้า

ลองทำกันดูนะคะ

!!!!!!!!!ถ้าใช้วิธีแบบด้านบนยังไม่เจอ แนะนำลอง SEARCH จาก GOOGLE เจอแน่นอนจ้า

ตามที่ทีมงานได้เขียนไว้ดังนี้ค่า

คำแนะนำเกี่ยวกับการแก้ปัญหาเฉพาะหน้า เมื่อ ดูกระทู้ที่ตัวเราเองเคย Post ยังไม่ได้ ครับ

เพื่อนสมาชิกบางท่าน ที่ได้ทำการ Post กระทู้แนะนำสินค้าตัวเอง ไปในเว็บ SBN ตัวเดิม แต่ไม่สามารถหากระทู้ตัวเองได้นั้น

ทีมงานมีวิธีการแนะนำดังนี้ครับ

1. เข้าไปที่ www.google.com
2. ที่ช่อง search ให้พิมพ์ site:siambrandname.com และตามด้วย keyword ของกระทู้ของตนเอง ที่ต้องการค้นหา

ยกตัวอย่างเช่น หาก ตังชื่อกระทู้ว่า

TM : >>> Pre OrDER LV, Gucci , BaLenCiaGa , ChaNeL , Paul SmiTH, MuLberrY ผ่อนได้ 6 เดือน ***

ให้ใช้ keyword ว่า balenciaga chanel paul

และ รวมข้อความทั้งหมด ที่จะใช้ search เป็น

site:siambrandname.com balenciaga chanel paul

3. Click ที่ปุ่ม Search ใน google หรือ กด Enter

เพื่อนๆ จะพบผลการค้นหาจาก Google ซึ่ง จะนำไปให้เจอ กระทู้ที่เคย Post ไว้ครับ

หมายเหตุ

หากผลเซิรชออกมามาก ก้อสามารถ กรองผลได้โดย click "Advance" หรือ ภาษาไทยเขียนว่า "การค้นหานั้นสูง"

แล้วระบุวันที่ ก็เลือก หนึ่งอาทิตย์ หรือหนึ่งเดือน ตามแต่เวลาที่ทำการ post กระทู้ ก็จะช่วยให้หากระทู้ตัวเองเจอได้ง่ายขึ้น
rycool
ขอบคุณมากๆเลยค่ะ
greenpark
แต่ว่า copy กับ paste ไม่ได้ค่ะ แง แง แง
valentino
ถ้าใช้ firefox ก็ copy paste ได้น้า ลองดูค่า
greenpark
เมื่อกี้เราก็ลองโหลดโปรแกรม firefox แล้วนะคะ แต่ว่ายัง paste ไม่ได้เลยค่ะ :(:(:(:(:(:(
Siambrandname Webmaster
ขอบคุณ คุณ valentino ที่ตั้งกระทุ้เพื่อแนะนำวิธีใช้งาแก่เพื่อนสมาชิก

ทางเรา ได้เปิดห้องใหม่ เพื่อให้เพื่อนๆ ที่เจตนาดี ช่วยกันแนะนำวิธีใช้งานเขียนคู่มือการใช้งานระบบและเครื่องมือต่างๆ ของชุมชนของเราขึ้นครับ
เพื่อให้ เป็นประโยชน์ต่อสมาชิกร่วมกันยิ่งขึ้น ทั้งประโยชน์ในการใช้งานเครื่องมือและระบบชุมชนแห่งนี้ ตลอดจนการช่วยกันเขียนแนะนำวิธีใช้งานระบบต่างๆ
ทางเีราจึงเปิดห้องใหม่ ขึ้น ชือว่า ห้อง คู่มือการใช้งานเวบไซด์ จากชาวสยามแบรนด์เนม

ขออนุญาต เจ้าของกระทู้ย้ายกระทู้นี้ไปดังห้องดังกล่าวด้วยนะครับ และหาก สมาชิกพบเห็นกระทู้อื่นๆ ที่เป็นประโยชน์ต่อการใช้งานระบบชุมชนแห่งนี้ร่วมกัน แจ้งทางเราได้เลยนะครับ
ทางเราจะทำการย้ายกระทู้ไปไว้ที่ห้องเดียวกันครับ เพื่อประโยชน์สูงสุดร่วมกันของสมาชิกทุกคน

ขอบคุณ ทุกความคิดเห็น ของเพื่อนสมาชิก
ที่ำคำนึงถึงอนาคตของชุมชนแห่งนี้ ที่เราอาศัยร่วมกัน
sweetcherry
คลิกเข้าไปแล้ว ไม่มีthread เลยค่ะ
มีไรผิดพลาดอ่ะเปล่าน้า
siwy
ไม่มีที่เคยตั้งเลยอ่ะครับ - -"
nutjaah
หามะเจอกระทู้เหมือนกันคร๊า มันขึ้นว่า This folder is currently empty.
พอกด View all Subscribed Threads >>>>ก้อเป็นหน้าว่างเปล่า มะมีไรเกิดขึ้นเลย

งือๆๆ ทู้หาย...หามะเจอ

มาให้กำลังใจทีมงานด้วยคร๊า สู้ๆ
valentino
คลิก Subscriptions

หรือ
List Subscriptions

ลองดูนะคะ
kookhae
ขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่แนะนำนะคะ:p
because_u
ของเราทำไมไม่ขึ้นอ่ะ ฮือฮือ
yapanee_1987_belle
ไม่มีเกมือนกันค่ะ ฮือๆ
pandadida
หายไปเหมือนกันค่ะ หาไม่เจอเลย ลองทำตามเพื่อนๆบอกก็ไม่เจออ่าค่ะ นั่งงมมาหลายวัน
valentino
ถ้าใช้วิธีแบบด้านบนยังไม่เจอ แนะนำลอง SEARCH จาก GOOGLE เจอแน่นอนจ้า

ตามที่ทีมงานได้เขียนไว้ดังนี้ค่า

คำแนะนำเกี่ยวกับการแก้ปัญหาเฉพาะหน้า เมื่อ ดูกระทู้ที่ตัวเราเองเคย Post ยังไม่ได้ ครับ

เพื่อนสมาชิกบางท่าน ที่ได้ทำการ Post กระทู้แนะนำสินค้าตัวเอง ไปในเว็บ SBN ตัวเดิม แต่ไม่สามารถหากระทู้ตัวเองได้นั้น

ทีมงานมีวิธีการแนะนำดังนี้ครับ

1. เข้าไปที่ www.google.com
2. ที่ช่อง search ให้พิมพ์ site:siambrandname.com และตามด้วย keyword ของกระทู้ของตนเอง ที่ต้องการค้นหา

ยกตัวอย่างเช่น หาก ตังชื่อกระทู้ว่า

TM : >>> Pre OrDER LV, Gucci , BaLenCiaGa , ChaNeL , Paul SmiTH, MuLberrY ผ่อนได้ 6 เดือน ***

ให้ใช้ keyword ว่า balenciaga chanel paul

และ รวมข้อความทั้งหมด ที่จะใช้ search เป็น

site:siambrandname.com balenciaga chanel paul

3. Click ที่ปุ่ม Search ใน google หรือ กด Enter

เพื่อนๆ จะพบผลการค้นหาจาก Google ซึ่ง จะนำไปให้เจอ กระทู้ที่เคย Post ไว้ครับ

หมายเหตุ

หากผลเซิรชออกมามาก ก้อสามารถ กรองผลได้โดย click "Advance" หรือ ภาษาไทยเขียนว่า "การค้นหานั้นสูง"

แล้วระบุวันที่ ก็เลือก หนึ่งอาทิตย์ หรือหนึ่งเดือน ตามแต่เวลาที่ทำการ post กระทู้ ก็จะช่วยให้หากระทู้ตัวเองเจอได้ง่ายขึ้น
sanimsoi
หาเจอแล้ว ขอบคุณมากค่า
siambrandname
ตามตัวอย่างด้านล่างนี้เลยครับ

TEDDY07
Originally Posted by siambrandname
ตามตัวอย่างด้านล่างนี้เลยครับ

[SIZE="6"]ลองทำตามแล้วจ๊ะ ปรากฎว่าหากระทู้เก่าเจอจ๊ะ แต่ เมื่อก่อน ที่จำไม่ผิด มีสองแบบ อะจ๊ะ ที่แบบ

1 เราเป็นผู้ตั้งกระทู้โพสต์ ที่เขียนว่า start......

2 คือเราไปแจมกับเพื่อนๆที่ตั้งกระทู้ คือเราไป comment อะจ๊ะ

ตอนนี้หาแบบที่ 2 ตามวิธีข้างบนเจอจ๊ะ

แต่แบบที่ 1 หาไม่เจอ

เลยอยากสอบถามจ๊ะ ว่าทำไงอ่าที่เราจะดูแบบที่ 1 ที่เราเป็นผู้ตั้งกระทู้ได้เพียวๆ โดยไม่ต้องดูปนกับกระทู้ที่เราไปร่วมแจมจ๊ะ

ขอบคุณมากๆจ๊ะ
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3