OPI MAtte Collection เทรนใหม่มาแรง !!!
โดย llNinKieZll
llNinKieZll
ไม่รู้ว่าลงห้องนี้ถูกห้องมั้ยนะคะ
เพราะตอนแรกจะไปลงห้องพูดคุยอื่นๆทั่วไป รู้สึกว่าแต่ละกระทู้จะไม่แนวนี้เลย >.<
เลยขอลงห้องนี้เพราะเห็นว่าเป็นแนวแฟชั่นอ่ะค่ะ

เข้าประเด็นเลยนะค๊า.....

เห็นว่าเทรนด์ matte กำลังมาในช่วงนี้
แล้วก้ระบาดมาถึงเล็บแล้วค่ะ
จริงๆออกมาก้หลายยี่ห้ออยู่ แต่ยี่ห้อที่ราคาพอเอื้อมถึงคงไม่พ้นยี่ห้อนี้...OPI

ตอนนี้กำลังอยากได้มากๆเลยค่ะ
ไม่ทราบว่า พี่ๆใน SBN มีใครใช้อยู่บ้างมั้ยคะ ??

อยากรู้ว่ามันทายากมั้ยอ่ะค่ะ (ถ้าเทียบกับแบบเนื้อครีม ที่หลายๆคนเรียกว่าสีด้านอ่ะค่ะ)
แล้วหาซื้อได้ที่ไหนบ้างคะ แบบที่ไม่ต้องพรีออเดอร์อ่ะค่ะ (หรือพรีใน SBN ที่ไว้ใจได้ก้โอเคนะคะ อิอิ)

PM มาก้ได้นะคะ สำหรับที่ขาย จะได้ไม่ผิดกฎเนอะ ^^

ขอบคุณมากๆค่ะ
guccibaby
ชอบมากๆเลยค่ะ คอลเลคชั่นนี้ แบบ matte
ทาไม่ยากเลยค่ะ ยิ่งแต่งตัวแนว glam rock นี่เข้ากั้น เข้ากันมากมายค่ะ
เปลี่ยนแนวที่สีเล็บแบบด้าน ก้อเก๋ไปอีกแบบนะค่ะ
OMG!!
ทาง่ายกว่าแบบปกติค่ะ แห้งเร็วมากๆ
bok
สีลอกง่ายด้วยคะ แต่สวยดีคะก็ยังชอบอยู่ดี
Oldie_Pang
แนะนำให้ไปซื้อ Matt Top Coat มาใช้ค่ะ ทำให้ไม่ต้องไปซื้อสีใหม่ แถมสามารถทำให้ทุกสีที่มี กลายเป็น matt ได้ทุกสีเลยจ้า
joice
อยากรู้ด้วยคะว่าซื้อที่ไหน...อยากได้บ้าง ^^
k_kawan
อยากได้ๆ
เห็นแล้วปิ๊งขึ้นมาทันทีเลย ฮ่าๆ
miniwalking
เพิ่งได้ลองเนื้อMatteครั้งแรก
ทาแล้วสวยมาก
แต่ติดที่มือไม่สวย
ตอนนี้อยากได้มาก
มีที่ไหนขายบ้างคะ...
sunnyme
อยากได้มั่งๆๆ ดูเท่ๆดีจัง
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3