Coach ในกรุจ้า
โดย shopus2thai
shopus2thai
[SIZE=-1]COACH ที่มีก็ไม่ได้มีเยอะแยะหรอกค่ะ
แถมไม่ได้ซื้อจาก shop อีกต่างหาก
ซื้อเอาจาก outlet แถวๆบ้าน
คุณแฟนบอกว่า ไม่รู้ว่าทำกรรมอะไร ถึงมี outlet อยู่ใกล้ๆบ้านถึง 2 ที่
ขับรถเพียงแค่ 1-2 ชั่วโมง แม่ตัวดีก็ถลุงเงินได้เป็นกอบเป็นกำ

คุณแฟน ว่า เดี๋ยวก็อ้างโน้นนี่ว่า...
-อู้ย.. กลับไปเมืองไทยก็ไม่ได้ซื้อแล้ว
-อู้ย.. มันถูกกว่าเมืองไทยตั้งเยอะ
-อู้ย.. สีนี้ยังไม่มี
-อู้ย.. กลับไปเอาไปใช้ทำงานก็ได้ ( กลับไปจะหางานได้หรือเปล่ายังไม่รู้)
-อู้ย..ซื้อไปก่อน เนี่ยใครเห็นอยากได้ ก็จะได้ให้เค้า มันถูกกกก
Blah Blah Blah
ทุกอย่างล้วนเป็นเหตุเป็นผล(ก็มันอดไม่ได้นี่นา )

นี่ตอนกลับเมืองไทยก็ขนกลับไป 7 ใบได้
เพื่อนๆขอหมด..บอกแล้วของมัน hot

มาดูของเหลือๆที่นอนๆอยู่ในตู้
ที่เรียกว่า รอโอกาสจะใช้ (โอกาสนั้นจะมาเมื่อไหร่ 555)
.......................................
ใบนี้ เรียกว่า กระเป๋าไปซื้อของ super
เพราะว่ามันเล็กพอใส่ได้แค่กระเป๋าตังค์
คูปองส่วนลด ( ของลด..ไม่มีพลาดสำหรับคุณแม่บ้าน)
เศษตังค์ กุญแจรถ กุญแจบ้าน

......................................
ใบนี้ เรียกว่า กระเป๋ากระแดะ (ขออภัยที่ไม่สุภาพ)
แต่เราเรียกอย่างงี้จริงๆ
เพราะ wristlet แบบนี้มันเล็กมาก
ใส่แค่ id card ,บัตรเครดิต , ตังค์สำหรับ tip คนชงเหล้า
กระดาษซับมัน
แค่นี้ก็แน่นแล้ว
เอาไว้ใช้ตอนไป Pub (ดังนั้นมันจึงถูกเรียกว่า กระเป๋า กระแ_ะ)

...............................................
ใบนี้เอากลับไปใช้เมืองไทยเมื่อต้นปี
พยายามยื้อยุดฉุดกระชาก ให้พ้นเงื้อมือเพื่อน
เรา : เฮ้ย..ขอเหอะ ใบนี้หิ้วแล้วสวยว่ะ มันห้อยๆจั๊กแร้ดี..ขอกลับนะ
เพื่อน : (อาการงอนๆ ) เออ..ดีที่ตรูตังค์หมดแล้ว
ไม่งั้น..มันต้องตกเป็นของชั้นแน่
เรา : รอดตัว..แต่แกจะเอาใบนี้ไปทำไมอีกวะ ก็แกเอารุ่นนี้สีทองแล้วนี่หว่า
เพื่อน : หน้ามืดว่ะ อยากได้ทุกใบ
เรา : เออ..เข้าใจ ..โรคเดียวกัน

ใบนี้ ไม่มีก้นนะคะ ตั้งไม่ได้แต่หิ้วแล้วสวยดี

................................................
ใบนี้เคยหิ้ว 1 ครั้ง
ตอนไปทานข้าวนอกบ้าน แล้วมันก็มานอนอยู่ในตู้
เป็นทรงฮิต ตลอดกาลก็ว่าได้ เรียกว่า Carly
ใส่ของแล้วหิ้ว มันจะห่อๆลงมาหน่อย
ชอบตรงที่เป็น patchwork นี่แหล่ะ

..................................................
ส่วนใบนี้ กะว่าจะเอากลับไปใช้เมืองไทย
ใส่เอกสารไปทำงาน
(เรียนจบกลับไปจะมีงานหรือเปล่ายังไม่รู้)
เป็น cross body วัสดุ vinyl พิมพ์ลาย
ท่าทางทนมือทนไม้ดี

ว่าแล้วก็ย่องเงียบๆ ไปแอบไว้ในตู้

....................................................
ตอนนี้มาใช้ใบนี้ประจำเลย
ออกงานมากกว่าชาวบ้านเค้านิ๊ดนึง

ก็น่ารักดีนะ แต่ก็รุ่นเก่าแล้วหล่ะ

......................................................
กระเป๋าตังค์
ซื้อมาไม่เคยใช้ เพราะยังไม่ตัดใจจาก Kipling ใบบาน
ก็กระเป๋าลิงมันหยิบเงินง่ายดี นี่นา
( คุณแฟน บอกว่า ..กระเป๋าเดิมหยิบเงินง่ายเหรอ..งั้นเปลี่ยนกระเป๋าตังค์ด่วน!!)

...........................................................
ใบนี้ซื้อมาล่าสุด Zoe
น่ารักเหมือนเดิม อดใจไม่ไหวจริงๆ
( แอบเอาเข้าบ้านมาใส่ตู้แบบเงียบๆ )

.............................................................
โดยส่วนตัว เราว่า Coach เป็นกระเป๋าที่คุณภาพใช้ได้เลยนะคะ
ถึงจะดูว่าทำจากผ้า แต่ก็ทนทาน
การเลือกแบบ...คงแล้วแต่ความชอบส่วนบุคคล
เอาเป็นว่าเลือกแบบที่ใช้ได้นานๆ...จะได้คุ้มๆนะคะ

PS. เอามาจาก blog ของตัวเองที่เขียนไว้เกือบปีแล้วค่ะ
ตอนนี้ออกลูกออกหลานมากมาย
มีเวลาจะมาเล่าให้ฟังอีกนะคะ

PS. อีกครั้ง...หวังว่าคงถูกห้องนะจ๊ะ..ไม่ถูกก็กดลบไปเลยจ๊ะ
noinoi5
...........................................................
ใบนี้ซื้อมาล่าสุด Zoe
น่ารักเหมือนเดิม อดใจไม่ไหวจริงๆ
( แอบเอาเข้าบ้านมาใส่ตู้แบบเงียบๆ )

ชอบใบนี้ค่ะ...น่ารักดี..และอีกหลายๆใบก็น่ารักเหมือนกัน...

ราคากลางๆ พอหาซื้อได้ไม่บาดเจ็บกระเป๋า....หิ้วแล้วยังไงคนก็ต้องมองค่ะ...
shopshap
เยอะจริงๆๆ คิคิ สวยทุกใบ

ส่วนตัวชอบ sig เคยมี patchwork แต่ว่านั่งมองมันแล้ว เออไม่ใช่แนวแฮะ
เอามาปล่อยในนี้ละ คนได้ไป โชคดีสุดๆ ๕๕ เพราะหิ้ว 2 ครั้งเอง หิ้วแบบไม่ใส่ของเลย
ใหม่มากๆ อะไหล่วิ้งไม่ลอก คิคิ

ปล. ใบที่สอยกะคุณแก๊บมา หนูหาถุงใส่มันไม่ได้ - - เลยยัดเข้าตู้ไป ตู้ก็รกสุดๆ ๕๕๕
สอยมาหิ้วครั้งเดียว (วันแรกที่ของถึง) แล้วก็จับมันไปนอนในตู้ยาวเลย
makeberry

ยินดีด้วยนะคะ เดี๋ยวจะแอบไปเอาของตัวเองมาโชว์มั่ง อิอิ :D:D:D

6ir
มี คลัช อยู่ 1 ใบ เอามาโชว์ จะโดน ตี ไหมนี่เรา 55
Tina@NY
กระเป๋าสวย ๆ ทั้งนั้นเลยค่ะ ขอบคุณเจ้าของกระทู้

shopshap เราก็มี patchwork ใบนึงแต่เป็นสีทอง เราก็ว่าไม่ใช่แนว กะว่ากลับไทยเที่ยวนี้จะเอาไปให้น้องสาวใช้ค่ะ เราว่าสีที่เจ้าของกระทู้มีสวยกว่าสีทองอีก
KiRaRista
ใบแรกเรียบๆแต่ดูดี ถูกใจจ้ะ
Madamaom
ถ้ามีโอกาสได้ไปอยู่ที่ เมกา นะคะ อย่าว่าแต่มี outlet ใกล้บ้านเลยค่ะ ต่อให้ไกลบ้านแค่ไหนเราก็จะตามไปสอยค่ะ
นี่ขนาดอยู่เมืองไทย ยังบ้าซื้อ coach จากใน SBN ซะเต็มบ้าน จนคุณสามี และคุณลูก บ่นงุ๊งงิ๊งตลอด
แต่ไม่สนใจค่ะ เค้าบ่นไป เราก็ซื้อไป ใครเหนื่อยก่อนแ้พ้
ืNooK_DW

ชอบกระเ๋ป๋า กระแ_ะ มาก ๆ ค่ะ ^^
kim-juu
ว้าว สวยทุกใบเลยค่ะ ยินดีด้วยนะคะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3