เพื่อนๆมีกระเป๋าสีขาวกันบ้างไม๊คะ และเป็นแบรนด์ไหนกันบ้าง แชร์กันหน่อยค่ะ
โดย BowL
BowL
คือว่าอยากได้กระเป๋าสีขาว แต่ก็อยากได้แบบแบรนด์... ใจนึงก็กลัวเลอะ แต่สำหรับบางชุดถือกระเป๋าสีขาวจะงามมาก....

เลยอยากรู้ว่าเพื่อนๆใน SBN เนี่ย มีกระเป๋าสีขาว แบรนด์ไหนกันบ้างคะ บอกรุ่นด้วยนะจ๊ะ

จะได้เป็นไอเดียค่ะ

ขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้าเลยนะคะ ^_____^
KhunNooMoD
เคยเห็นรูปคุณแอนท์(wm)ใช้ บาลองเวิร์คสีขาว สวยมากกกกกกกกกกกกกกก
อยากได้จัดๆเลยอยู่ช่วงนึงค่ะ แต่พอมานั่งคิดถึงความที่เป็นคนรักษาของไม่ค่อยเป็น
แล้วสงสารน้องค่ะ
BowL
เห็นด้วยเลยค่ะ เพราะเคยดูในห้องอาหารตา สวยมาก balenขาวเนี่ย แต่คิดว่าใช้ไป ต้องดำมากแน่ๆเลยค่ะ

มองๆ ตัว petite shopping tote ของ cc อยู่เพราะรู้สึกว่ามันไม่ใหญ่ดี ไม่ต้องระวังทุกมุม...^^

แชร์กันหน่อยนะคะ... อยากรู้จังค่ะ ว่าใช้แบรนด์ไหน รุ่นไหนกันบ้างคะ
kchattra
หญิงเองใช้ของไม่ค่อยถนอมนะคะ แต่ชอบใช้สีขาว
เคยใช้บาลอง เฟิร์ส สีขาวค่ะ สะพายแล้วเข้ากะเสื้อผ้าง่ายดี สวยดีด้วยค่ะ
ก้อไม่ได้จะดำง่ายนะคะ หรือเป็นเพราะหญิงลง lmb ก่อนใช้รึป่าวก้อไม่รู้ค่ะ
แต่พอนาน ๆ เข้าสีจะหมองค่ะ หญิงรู้สึกว่าตัวสีจะหมองลงกว่าเดิมไม่ขาวใสสวยเท่าแรก ๆ
ตรงรอยแตกน่ะค่ะ จะเหมือนเป็นรอยสกปรก แต่เวลาผึ่ง ๆกระเป๋าดูก้อไม่เห็นจะสกปรกตรงไหนนะคะ
(ไม่แน่ใจว่าอธิบายแล้วเข้าใจป่าวนะคะ หญิงนึกไม่ออกว่าจะใช้คำยังไงน่ะค่ะ)
ถ้าเทียบกะสีเข้ม ๆ แล้วสีเข้มจะใช้งานง่ายกว่า สบายใจกว่าค่ะ ไม่ต้องกังวลมากเท่าค่ะ
-bow-
เคยอยากซื้อมาใช้หลายทีละ แต่ก็ต้องถอยทุกที กลัวตัวเองสุดๆ :oops:

แต่ก็ยังอยากได้สักใบนะคะ แอบมองของ miu miu ไว้ใบนึง เป็นแบบสานๆ ไม่รู้ว่าอยู่กับเราแล้วจะขาวไ้ด้นานแค่ไหน :p
Patme
เคยใช้ mj ชอบมาก ใช้จนขอบเขิบเยิน จนแอบเอาสีมาแต้มอ่ะ
ตอนนี้ปิ๊ง ysl muse สีขาวมากมาย คุยกะใครยุทุกที แต่ตัวเองไม่กล้าซื้อ แหะๆ
greenery2548
สีขาวต้อง lv epi ivory ค่ะ ไม่เลอะง่ายดี เวลาใช้ไปๆก็ไม่เหลืองมากค่ะ อีกอันที่สวยก็ hermes แต่แพงไปนิสส
แบบที่เป็นหนังฟอกแบบ balen เวลาเก่าลงต้องทำใจนิดนึงจ้า
Tinuviel
ถือได้ตลอด+สวย ก็เป็นชาแนล จัมโบ้ไวท์ คาร์เวียร์น่ะค่ะ ชอบ ไม่ต้องระวังมาก เราไม่ค่อยมีกระเป๋าขาวมากนัก มีสีอ่อนก็ออกครีมๆ ไม่กี่ใบค่ะ ส่วนขาวๆหน่อยก็มีอีกใบคือ lv suhali Le Superbe ยังไม่ได้เอามาใช้เลยสักครั้ง แบบว่า มันใหญ่มาก (แก่ด้วย) >__<
SecretAdmier
ใจจริง ไม่ค่อยกล้าใช้กระเป๋าสีขาวเท่าไหร่คะ

เห็นหลายยี่ห้อออกสีขาวมา ก็อยากได้ แต่ต้องห้ามใจค่ะ

กระเป๋าสีขาวที่หวานมีอยู่ 2 ใบ เป็น LV multicolor ค่ะ

LV multicolor นี้ มีดีที่ดูแลรักษาง่าย ไม่เหลือง

แต่กระเป๋าสีขาว เป็นอะไรที่หรู ดูดีมากๆๆ แต่ว่ามันต้องถนอมสุดๆเลยอ่ะเนอะ ;)
farah_lee
ตอนนี้กำลังเล็ง Fendi Spybag สีขาวอยู่ค่ะ
เราว่าสีขาวสวยดีนะคะ เข้าได้กับทุกชุดเลย
แต่ก็ต้องระวังอะค่ะ ถ้าไปลุยมากๆก็็เลี่ยงไม่เอาไปดีกว่่าค่ะ
อีกใบ เราว่า Chanel Jumbo สีขาวก็สวยนะคะ
ถ้าถอยมาแล้วก็มาแบ่งๆกันดูบ้างนะคะ
wnonach
[SIZE="2"]หนึ่งไม่เคยมีกระเป๋าสีขาวเลยค่ะ มีสีอ่อนสุดก็สีชมพูที่อยูตรงหัวมุมกระทู้อะค่ะ แต่มีเพือนสาวสวยอยู่คนหนึง ใช้ MIU MIU COFFER สวยมากกๆๆค่ะ อยากแนะนำสวยจริงๆค่ะ
Wiarathis
ถ้าสีขาวสุดคุ้มต้องใบนี้ค่ะ เคยมี YSL muse ใช้มานานไม่ค่อยระวัง แต่ก็เป็นแค่รอยถลอกตามมุม แต่ไม่เป็นรอยง่ายนะคะ ตามอายุการใช้งานค่ะ โดนเล็บก็ไม่ค่อยเป็นรอย ไม่หนักด้วย ใช้ไปนานๆก็ไม่เหลืองนะคะ ขนาดเอาไปเก็บไว้นานๆเอามาใช้ที เพราะต้องใส่รองเท้าสีขาวด้วยเลยไม่ค่อยได้ใช้ก็ยังไม่เหลือง รอยพับของสายแปปเดียวก็หายไร้กังวลจริงๆค่ะ น้องสาวเอาไปใช้แล้วชอบเลยขอผ่อนอยู่ค่ะ Design ของใบนี้ทันสมัยใช้ได้ตลอด ซื้อมานานแล้วยัง In อยู่เป็นสีขาวที่ถือว่าคุ้มค่าเงินมากๆค่ะ

ตอนนี้ก็ยังไม่กล้าซื้อกระเป๋าสีขาวใบไหนมาใช้อีกเลยค่ะ รองเท้าสีขาวที่ต้องใส่คู่กันเลยพากันงอลลล O_O
BowL
ขอบคุณทุกความเห็นมากๆเลยนะคะ

แบบว่า lockit epi ivory มีอยู่ คิดจะขายอยู่เลยจ้า...^^

สงสัยคงต้องซื้อ น้องแนลเป็นแน่แท้ แต่ขอไปคว้าสีดำ caviar มาก่อนแล้วกันเน้อ...

น้องขาว รอไปก่อนจ้า ^^
peek_a_boo
ชอบค่ะแต่กัลวเหลือง ถ้าไม่เหลืองล่ะก็สู้ตายเลยสีขาว;)
jibjoobjoob
เคยมีปัญหาเรื่องนี้เหมือนกันค่ะ เลือกไม่ถูกว่าจะใช้ยี่ห้อไหนดี

ตอนนี้คิดได้แล้วค่ะ ใช้เป็น fendi zucca tote สีขาวค่ะ ไม่หนักมาก
ทรงคล้ายๆ NVF แต่จะเป็นทรงมากกว่า แถมมีซิปรูดปิดด้วยค่ะ

ด้านในก้อเป็นผ้าซาติน มี3สีให้เลือกค่ะ ม่วง แดงเชอร์รี่ และเหลือง
ส่วนตัวซื้อสีม่วงมาค่ะ SA เคยบอกว่าสามารถใช้เป็น reversable ได้อีกด้วยค่ะ

วัสดุเป็น pitch-coated canvas เพราะฉะนั้นไม่ต้องถนอมมาก
จิ๊บเป็นคนไม่ค่อยระวังอยู่แล้ว จะมีก็แค่ตรงมุมกระเป๋าที่คล้ำขึ้นนิดเดียว

เหมือนเป็นพนักงานแบรนนี้ไปซะงั้น ฮ่าๆ

แต่ถ้าอยากได้สีขาวแ้ล้วออกลุยๆก็ได้ ไปเดินช้อปปิ้งก็ได้ ตัวนี้เลยค่ะ
เห็นคนใช้น้อยมากกกก เพราะฉะนั้น ไม่โหลแน่นอนค่ะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3