แนะนำ chanel ให้ทีนะค่ะ
โดย kokee111
kokee111

เก็บเงินมาได้สักพักแล้วค่ะ อยากจะถอย chanel มานอนกอดสักใบนึงค่ะ
ตอนนี้ลังเลอ่ะค่ะ เลยอยากจะขอคำแนะนำจากเพื่อนๆในห้องนี้ให้ทีนะค่ะ
ที่เล็งไว้เป็น chanel classic หนังแกะ สีเทา โซ่เงิน ขนาด 10 นิ้วค่ะ
จุดประสงค์ในการซื้อครั้งนี้กะเอาไว้สะพายข้างเก๋ๆและสะพายไหล่ได้อ่ะค่ะ
เลยเลือก 10 นิ้วค่ะ 12นิ้วส่วนตัวก็ชอบแต่ราคาสูงไปนิด เลยลดมาเป็น10นิ้วแทนค่ะ
ไม่ทราบว่าสีเทาตามความคิดของเพื่อนๆจะสวยไหมค่ะ
สีเทาจะเข้าได้กับเสื้อผ้าทุกสีป่ะค่ะ ไม่มั่นใจอ่ะค่ะ
เลยขอคำแนะนำเพื่อความมั่นใจในการซื้อให้หน่อยได้ไหมค่ะ
เจ้าของสูง 160 cm. หนัก 49 kg size 10 นิ้วก็น่าจะโอเคไหมค่ะ
แล้วมีรุ่นอื่นแนะนำที่เหมาะกับเจ้าของกระทู้ไหมค่ะ

ขอบคุณนะค่ะ
BOTANIC
ส่วนตัวคิดว่าถ้าชอบและของไม่เยอะมาก10นิ้วก็โอเคคับ

สีเทาโซ่เงินสวยคับ แต่งตัวง่ายคับ

แต่ถ้าเป็นคนของเยอะก็ทนเก็บเงินอีกหน่อยแล้วค่อยสอยน้องโบ้จะคุ้มกว่านะคับ

ยังไงก็ลองดูล่ะกันคับถ้า10นิ้วใช้พอก็สอยเลยเพราะสีสวยคับ อิอิ

แต่ถ้าไม่พอก็อดทนอีกนิดดีกว่าคับ

ยังไงก็ยินดีกับน้องแนลในอนาคตอันใกล้นี้นะคับ^^
sukiyaki
Originally Posted by BOTANIC
ส่วนตัวคิดว่าถ้าชอบและของไม่เยอะมาก10นิ้วก็โอเคคับ

สีเทาโซ่เงินสวยคับ แต่งตัวง่ายคับ

แต่ถ้าเป็นคนของเยอะก็ทนเก็บเงินอีกหน่อยแล้วค่อยสอยน้องโบ้จะคุ้มกว่านะคับ

ยังไงก็ลองดูล่ะกันคับถ้า10นิ้วใช้พอก็สอยเลยเพราะสีสวยคับ อิอิ

แต่ถ้าไม่พอก็อดทนอีกนิดดีกว่าคับ

ยังไงก็ยินดีกับน้องแนลในอนาคตอันใกล้นี้นะคับ^^

เหมือนคุณโบ๊ตค่ะ ขนาด 10 นิ้วกำลังสวยถ้าของไม่เยอะและคิดว่าพอใส่ แต่ถ้าเป็นคนของเยอะแนะนำ jumbo ค่ะ ส่วนเทา หนังแกะ สวยมากกกก ยังอยากได้เลย แต่หายากเหมือนกันนะคะ
mindmelody
ซื้อเลยค่ะ 10" ไม่หนักมากเหมือน jumbo

แต่ใส่ของได้ไม่มาก ใส่ได้แค่กระเป๋าสตางค์ โทรศัพท์ กุญแจรถ เท่านั้นจริงๆค่ะ

หนังแกะจะดูแลยากกว่านะคะ ลองดูCaviarก้อดีนะคะ เพราะสีเทาถ้าเป็นรอย หรือเปื้อนจะเห็นชัดกว่าสีดำค่ะ
rycool
คิดเหมือนน้องโบ๊ตเป๊ะเลยค่ะ
จัมโบ้เค้าจุของได้กว่าเยอะ เวลาจะหยิบหรือเก็บของแต่ละทีก็ง่ายกว่า
ติดตรงที่ว่าหนักหน่อย เล่นเอาไหล่เป็นรอยบุ๋มจากสายโซ่เลยค่ะ
แต่สักพักก็หาย เรื่องปวดไหล่ก็มีบ้าง แต่รี่มีปัญหาปวดไหล่ กับสะบักมาจากการเล่นคอมนานๆอยู่แล้ว

นี่คิดว่าคราวหน้าถ้าใช้จัมโบ้ จะเอากระเป๋าตังค์ออก เพราะกระเป๋าตังค์ lv epiค่อนข้างมีน้ำหนัก
คงเอาตังค์กับบัตรใส่ซองเล็กๆแทน

สีเทาโซ่เงินสวยค่ะ ใส่ได้กับเสื้อผ้าทุกสี วันก่อนเห็นคุณชิหิ้วอยู่ น่ารักมากค่ะ

ไซส์นี่ก็แล้วแต่สัมภาระของคุณkokee111ค่ะ เพราะเคยมีเพื่อนๆในนี้บอกว่าของเยอะ แต่ใช้รุ่นmedium 10"
แล้วค่อนข้างจัดระเบียบในกระเป๋ายากค่ะ

ขอให้ได้กระเป๋าที่ถูกใจนะคะ
kokee111
ขอบคุณค่ะ
ตอนนี้ตัดสินใจจะไปซื้อแล้วค่ะ ตอนจ่ายตังค์คงเสียดายเหมือนกัน แต่คิดซะว่านานๆๆๆๆๆๆซื้อที คงไม่ซื้อกระเป๋าอีกนานๆๆๆๆๆๆๆๆ
ถือว่าเป็นรางวัลให้กับตัวเอง ทำงานหนักมาทั้งปี
หนังแกะคงนิ่มนะค่ะ เวลาลูบแล้วคงได้อารมณ์ความรู้สึกสบายๆดีอ่ะค่ะ
ส่วนหนังวัวนี่แอบไม่ชอบตรงเป็นปุ่มๆ แต่ดูทนรักษาได้ง่าย
บ่นมาซะเยอะ สรุปแล้วจะซื้อchanel สีเทา 10 นิ้ว โซ่เงินค่ะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3