อยากรู้ว่า ทำไม กระเป๋า Longchamp ถึงบวม พอง มีฟองอากาศ
โดย winchie
winchie
คือ เราอยากรู้ว่า ทำไมกระเป๋า Longchamp ของบางคน (เห็นจากภาพที่เอามาขายต่อ) ถึงบวม พอง มีฟองอากาศ เค้าเอาไปซักเหรอค่ะ ถึงเป็นอย่างนั้น เพราะเราก็ใช่อยู่เหมือนกัน จะได้รู้ไว้ เพราะ ถ้าใช่ใส่ของทั่วๆไป มันไม่น่าจะทำให้ผ้ามัน บวมๆ พองๆ อยากรู้จริงๆ ค่ะ :rolleyes:
ppinKyy
น่าจะเป็นเพราะความชื้นนะคะ

กระเป๋าชื้นแล้วเอามาพับเก็บ เลยทำให้เกิดช่องว่างอากาศระหว่างผ้าใบ(น่าจะ)

เพราะเคยได้ยินมาว่าไม่ควรพับLC ควรเก็บแบบแบๆอย่างนั้นเลย

ยังไงรอความเห็นอื่นเฟิมละกันจ้าา ;)
puma
รุ่นเก่าๆ Made in France ไม่เป็นนะคะ
เราซื้อมาหลายปีแล้ว พับเก็บตลอด ไม่เห็นเป็นเลยคะ

รุ่นใหม่ๆ เค้าคงทำไม่ได้มาตรฐานเดิมมั้งคะ
เห็นเป็นกันเกือบทุกคนเลย
pachcha
[SIZE="3"]เคยมีคนถามตอบเรื่องนี้อยู่เหมือนกันค่ะ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=133654

[SIZE="3"]ลองดูนะคะเผื่อช่วยได้บ้าง^^
joyster
Originally Posted by winchie
คือ เราอยากรู้ว่า ทำไมกระเป๋า Longchamp ของบางคน (เห็นจากภาพที่เอามาขายต่อ) ถึงบวม พอง มีฟองอากาศ เค้าเอาไปซักเหรอค่ะ ถึงเป็นอย่างนั้น เพราะเราก็ใช่อยู่เหมือนกัน จะได้รู้ไว้ เพราะ ถ้าใช่ใส่ของทั่วๆไป มันไม่น่าจะทำให้ผ้ามัน บวมๆ พองๆ อยากรู้จริงๆ ค่ะ :rolleyes:

ของเราเคยเป็นทั้งๆที่ไม่โดนน้ำค่ะ (แต่จริงๆแล้วเราเคยเห็นที่เค้าโฆษณาก้อบอกว่า waterproof นะ) ถามที่shop เค้าบอกว่าเป็นไปได้ค่ะ made in China มีโอกาสมากกว่า made in France ค่ะ แต่เราเอาไปเปลี่ยนที่ shop นะ แต่ใช้เวลานานนะค่ะ เพราะเค้าต้องส่งไปให้บริษัทแม่ดูนะค่ะ แต่ในที่สุดเราก้อได้ใบใหม่มาค่ะ
winchie
ขอบคุณนะคะ ได้ความรู้เพิ่มเยอะเลย
season_change
Originally Posted by joyster
ของเราเคยเป็นทั้งๆที่ไม่โดนน้ำค่ะ (แต่จริงๆแล้วเราเคยเห็นที่เค้าโฆษณาก้อบอกว่า waterproof นะ) ถามที่shop เค้าบอกว่าเป็นไปได้ค่ะ made in China มีโอกาสมากกว่า made in France ค่ะ แต่เราเอาไปเปลี่ยนที่ shop นะ แต่ใช้เวลานานนะค่ะ เพราะเค้าต้องส่งไปให้บริษัทแม่ดูนะค่ะ แต่ในที่สุดเราก้อได้ใบใหม่มาค่ะ

ใช่ครับ ของแฟนผมก็เป็น ครับ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3