สเปรย์กันน้ำ ยี่ห้อไหนดีที่สุดคะ
โดย am_rabbitt
am_rabbitt
Collinil & Muji & Woly ยี่ห้อไหนดีที่สุดคะ และถ้าฉีดแล้วทำให้สีของCowhide เปลี่ยนสีช้าขึ้นไหมคะ ฉีดได้ทั้งกระเป๋าเลยรึป่าวคะ (อยากให้ Cowhide) สีเข้มช้าค่ะ แล้วช่วยเรื่องคราบดำๆ ด่างๆ ด้วยรึป่าวคะ
Keeki
ไม่ทราบเหมือนกันค่ะ ส่วนตัวเคยซื้อแต่ของ burberry

แต่เค้าว่ากันว่าของ Bally ดี
kunmuay
เคยใช้มาทุกยี่ห้อแล้วอะค่ะ รวมของ apple ด้วยค่ะ บอกตรงๆ ว่าแยกไม่ออกว่าอะไรดีกว่ากัน เพียงแต่ตอนฉีด ความรู้สึกของหัวฉีดแต่ละยี่ห้อจะต่างกัน และความที่ระเหยเร็วช้าต่างกันค่ะ ของ apple จะช้าสุดค่ะ ส่วน muji กํจะกลางๆ แล้วของ colonil ค่อนข้างไวค่ะ... แต่นั้นก็ไม่ได้เปนตัวแยกแยะว่าอันไหนดีกว่าอะค่ะ เลยตอบยากเลยค่ะ.. ส่วนตัวยังคงใช้แยกคือ colonil จะใช้กับ LV และ GC ส่วน apple ใช้กับ balen ค่ะ... ส่วน muji ที่ไม่ค่อยได้ใช้เพราะมันป๋องเล็กอ่าหมดเร็ว แฮะๆ แต่ก็น่าจะดีเวลาเอาไว้เดินทางนะคะ
barumbum
muji จะไม่ค่อยเหม็นเท่า colonil ค่า

นอกนั้นก็เหมือนที่คุณหมวยตอบจ้า
Papae
ลองใช้มาทุกยี้ห้อแล้วเหมือนกันค่ะ ไม่รู้สึกแตกต่าง
จะต่างกันเรื่องกลิ่นฉุน, แห้งช้า/เร็ว , แล้วก็ราคาค่ะ
แล้วเราก็เลือกใช้กับกระเป๋าคนละแบบคล้ายๆคุณหมวยอะค่ะ
LV + Gucci (หนัง)ใช้ muji
Balen ใช้ Apple
Chanel + กระเป๋าที่หนังดูบอบบาง ใช้ collonil

กลิ่นนี่เราว่า Woly ฉุนสุด Apple แห้งช้าสุด collonil แพงสุดค่ะ
Sweet_Jasmine
เราว่าก็พอๆกันค่ะ
am_rabbitt
ขอบคุณนะคะ ว่าแต่Muji หาซื้อที่ไหนได้บ้าง ตามห้างแผนกเครื่องหนังจะมีไหม
Sunny97
คุณสมบัติ กันน้ำเหมิอนกัน
Muji ไม่ค่อยเหม็น ซึมง่าย กันน้ำอย่างเดียว
Colonil เหม็นกว่า Muji ซึมเข้าเร็วกว่า และ เคยได้ยินว่าให้คุณสมบัติเรื่องบำรุงด้วย

ราคา Muji ถูกกว่า 200 กว่าบาท
ทั้งคู่สามารถหาซื้อได้ที่ห้องซื้อขายสินค้าที่เกี่ยวกับกระเป๋าอ่ะคะ
tiptarn
พอดีได้ไปอ่านรีวิวสเปรย์กันน้ำในเวบจีบันมาเค้าเอามาเปรียบเทียบกันหลายแบรนด์เลย อยากรู้ว่ามันใช้กับกระเป๋าหนังแบรนด์เนมได้เหมือนกันใช้ไหมคะ เหนมีคนบอกว่าได้แต่อยากเชคเพื่อความแน่ใจ http://www.jeban.com/viewtopic.php?t=232500 :confused:
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3