เพิ่มห้องใหม่เพื่อรองรับความต้องการของสมาชิก ที่เพิ่มมากขึ้น
โดย Siambrandname Webmaster
Siambrandname Webmaster
เนื่องด้วย ห้อง [ห้องรีวิว] Hi End Fashion Brandname Show Off : ห้อง อาหารตา สำหรับ รีวิว สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม เท่านั้นห้องจึงมีการ

แต่เดิมโดยเจตนาของผู้ตั้งชุมชนแห่งนี้ขึ้นมา
เพื่อให้เพื่อนๆ ได้มาแนะนำ บอกเล่าข้อดีข้อเสีย ของสินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ที่เพื่อนๆ มีสะสมกันไว้เพื่อเป็นประโยชน์ และเป็นแนวทางในการตัดสินใจ ของเพื่อนสมาชิกอื่นๆ(ซึ่งได้ระบุไว้ชัดเจนแล้วว่าเป็นสินค้าแฟชั่นเท่านั้น เช่น เสื้อผ้า รองเท้า กระเป๋า นาฬิกา ตามที่ได้ระบุไว้ในส่วนบนของทุก section และหากไม่ใช่สินค้าแฟชั่นสวมใส่ ให้นำไปลงได้ ในห้อง etc หรือหากขาย ก็ลงได้ในส่วน etc เช่นกัน)
กฏหน้าห้องข้อนี้ได้มีการเปลี่ยนแปลงมาประมาณหนึ่งปี เนื่องจากมีสมาชิกได้ร้องเรียนว่า มีการใช้ห้องโชว์ออฟ โชว์ อย่างอื่น นอกจาก กระเป๋า เสื้อผ้า รองเท้า นาฬิกา เครื่องแต่งกายอื่นๆ :ซึ่งในตอนนั้นเอง ได้มีการตั้งกระทู้โชว์ รถยนตร์ แหวนเพชร และ อื่นๆที่ไม่เกี่ยวข้อง สมาชิกหลายท่านจึงได้ลงมติ และโหวตให้แก้ไขกฏหน้าห้องโชว์ออฟใหม่ให้ชัดเจน ว่าเฉพาะสินค้าแฟชั่นแบรนด์เนมเท่านั้น กฏหน้า จึงมีการแก้ไข และระบุใหม่ให้ชัดเจนตั้งแต่นั้นมาซึ่งเป็นเวลาเกือบหนึ่งปีมาแล้ว

ดังนั้นกฎของห้องHi end Show Off ที่แก้ไขใหม่ หนึ่งปีมาแล้ว และยังใช้มาจนปัจจุบัน จึงมีว่า

กฏหน้าห้อง Hi End Fashion Brandname Show Off: สมาฃิกคนนี้ผิดกฏหน้าห้อง Hi End Fashion Brandname Show Off ห้องสำหรับรีวิวกระเป๋า(ผู้ที่ตั้งกระทู้ต้องมีสินค้ามารีวิวเท่านั้น เอารูปมาจากที่อื่น หรือ ตั้งกระทู้ขอรูป หรือ อัพเดท trendBrandname Chat ครับ) (ในการรีวิวรบกวนช่วยเขียนข้อดีข้อเสียด้วยครับ และลงภาพตอนสะพาย หรือ ถือด้วยครับ เอามาอวดอย่างเดียวมันไม่เกิดประโยชน์ครับ) เพิ่มเติมกฏหน้าห้องสำหรับห้อง Show Off คือสินค้าที่นำมารีวิวแล้ว หากนำไปขายต้องให้เวลาผ่านไปหนึ่งเดือน จึงนำไปลงขายได้ มิเช่นนั้นจะถือว่าเข้าข่ายใช้ห้อง show Off เพื่อโฆษณาสินค้า (อ่านเพิ่มเติมในห้อง Community Justice) และห้องนี้สำหรับ รีวิว สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม เท่านั้นสินค้าอื่นๆที่ไม่ใช่แบรนด์เนมเชิญห้อง All Reviews ครับ เชิญห้อง

อย่างไรก็ตาม
เนื่องด้วย ชุมชนได้เติมโตขึ้นและอีกความต้องการหนึ่งที่มีอยู่แต่ทางเราไม่ได้เปิดห้องไว้รองรับ
และเมื่อเราได้มาตรวจในห้อง Hi End Fashion Brandname Show Off จึงเจอว่า มีกระทู้ หลายกระทู้ ที่เคลื่อนไปจากเจตนาดังเดิม ของห้องดังกล่าว และ กระทู้เหล่านั้น มีความต้องการของเพื่อนสมาชิก ในห้องดังกล่าว สังเกตุจากตัวเลขแสดงการเข้าชมแต่ละกระทู้สูงมาก และ กระทู้เหล่านั้น ไม่มีหลักฐานใดๆ ที่บ่งชี้ได้ว่า เพื่อนสมาชิก ใช้เพื่อเจตนาจะซื้อ หรือ ขาย เพื่อหาผลประโยชน์โดยตรงจากการ จะซื้อ จะขาย สินค้า หรือ บริการ ในการตั้งกระทู้ในห้องพูดคุย

แสดงได้ว่า ในชุมชนแห่งนี้ ในส่วนของ Hi End Fashion Brandname นั้น ได้มีอีกความต้องการของเพื่อนสมาชิก นอกจากได้ มี นำเสนอข้อดี ข้อเสียของสินค้า ที่ได้รับแล้ว ยังมีการบอกเล่า
เพื่อพูดคุย ถึง เรื่องราว วิถี ชีวิต ส่วนตัว กับ สินค้าเหล่านี้ ว่าเกี่ยวข้องในชีวิตของตนเองอย่างไร

และทางเราได้พิจารณา แล้วว่า ความต้องการดังกล่าวมีจริง

ทางเราจึงเปิดห้องนี้ขึ้น เพื่อรองรับ ความต้องการของสมาชิก
และขอความร่วมมือ สมาชิก ที่ตั้งกระทู้ไว้ ในห้อง Hi End Fashion Brandname Show Off

ว่าหาก เห็นว่า กระทู้ของตนเอง เข้าข่ายที่ควรต้องอยู่ในห้อง Hi end life style Show
ให้มาตั้งกระทู้ได้ในหมวดนี้ หรือ หากเป็นกระทู้เก่าที่ตั้งไปแล้วก็ให้แจ้งได้ในกระทู้นี้ ทางเราจะได้ทำการย้ายกระทู้ ให้มาอยู่ในพื้นที่ ที่เหมาะสมยิ่งขึ้น

และเพื่อนสมาชิกสามารถตั้งกระทู้ ใหม่ๆ ที่เข้าข่าย Hi end life style Show off ได้ในห้องนี้ได้เลยเช่นกันครับ

เพื่อประโยชน์ของเพื่อนสมาชิกที่ตั้งกระทู้ และ เพื่อนสมาชิก ที่อาศัยในชุมชนแห่งนี้ร่วมกัน

ขอบคุณมากครับ สำหรับความร่วมมือ และ ขอบคุณ ทุกความคิดเห็น ของเพื่อนสมาชิก
ที่ำคำนึงถึงอนาคตของชุมชนแห่งนี้ ที่เราอาศัยร่วมกัน
wawe
ขอบคุณนะคะ อ่านแล้วชัดเจนขึ้นค่ะ
dolce
เข้ามารับทราบครับ
brandnameshop2006
ชัดเจนดีคะ ขอบคุณคะ
noinoi5
ขอบคุณมากค่ะ
Wiarathis
รับทราบจร้าา
ขอบคุณค่ะ
HS-TAE
รับแซ่บคับผม ... ชัดเจนดีขึ้นอย่างที่สุดคับ ... :o
nickbee
รับทราบครับผม
kwankhao
รับทราบค๊า :D
makeberry
ชัดเจนค่ะคุณ wm
รับทราบค่า :)
ppinKyy
รับทราบชัดเจนค่ะ :D
loveseat
เข้ามารับทราบจ้า
ogazzang
รับทราบค่า

ว่าแต่ใครน้า จะประเดิมรีวิวกระทู้ห้องนี้เป็นคนแรก อิอิ

จะรอติดตามชม ^^
!!-Bow_Bow-!!

[SIZE="5"]รับทราบค่ะ และยินดีปฏิบัติตามค่ะ

มีความเห็นว่ากระทู้ของ !!-Bow_Bow-!! น่าจะเข้าข่ายผิดห้องอ่าค่ะ

เนื่องจากมีการลงรีวิวนอกเหนือจากที่หน้าห้องกำหนดค่ะ

จึงยินดีให้ทาง webmaster ดำเนินการตามความเหมาะสมได้เลยค่ะ

ด้วยความยินดีค่ะ :D:D

cutiezee
รับทราบ รอดูรีวิวแรก
lapoire
รับทราบค่า

ดูชัดเจนดี
ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคน ที่ให้ความร่วมมือ เพื่อทำงานร่วมกันในการ สร้างชุมชนแห่งนี้ ให้เป็นชุมชน
ที่เราเลือกมาอาศัยร่วมกันจริง ได้ตอบความต้องการของเรา และ รับผิดชอบต่ออนาคตของชุมชนร่วมกัน

ห้องใหม่นี้ จึงเปิดขึ้นมา และ [SIZE="4"]ขอให้เพื่อนสมาชิกที่ต้องการ ย้ายกระทู้ของตนเองสามารถนำลิงค์ของกระทู้ที่ต้องการให้ทางเราย้ายมาไว้ในห้องนี้ แ้จ้งทางเราได้เลยครับ

และขอบคุณ !!-Bow_Bow-!! ที่ได้มาแจ้งความต้องการและยินดีในการย้ายกระทู้ของตนมาไว้ในห้องนี้

คุณ !!-Bow_Bow-!! สามารถนำลิงค์กระทู้ที่ต้องการย้ายมาโพสในกระทู้นี้ได้เลยครับ
เพื่อความสดวกในการทำงานร่วมกัน ทางเราจะได้ย้ายกระทู้ที่เจ้าของกระทู้นำลิงค์มาลงไว้ในห้องนี้ได้เลยครับ

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกที่ ให้เราได้ทำงานด้วยกัน

ขอบคุณครับ
!!-Bow_Bow-!!

[SIZE="5"]ก๊อบลิ้งค์มาแล้วค่ะ ไม่ทราบว่าถูกต้องรึเปล่า

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=458082

ขอถามทาง WM นิดนึงนะคะ ว่าตอนนี้สามารถลงรูปเพิ่มในกระทู้ตัวเองได้รึยังคะ

หรือว่าต้องรอให้ทาง WM ย้ายกระทู้ออกมาจากห้องเดิมก่อน แล้วถึงจะลงได้

รบกวนทาง WM ช่วยตอบด้วยนะคะ กลัวทำผิดกฎจึงถามมาก่อนค่ะ :D

lofthing
รับทราบค่ะ และจะปฏิบัติตามอย่างดีค่ะ
ปล. สังคม SBN น่าอยู่จริงๆ ขอขอบคุณพื้นที่ดีๆ SBN นี้ด้วยนะค่ะ :)
Kapinoy
รับทราบคะ :D
rungring_n
มารับทราบด้วยคนค่ะ:)
ขอบคุณ ทุกความเห็นและ ความร่วมมือของสมาชิกทุกคนครับ

ย้าย กระทู้ของคุณ !!-Bow_Bow-!! ที่มาแจ้งไว้แล้วนะครับ

กระทู้ใดของเพื่อนสมาชิก ที่ประสงค์จะย้าย แจ้งในกระทู้นี้ได้ครับ
ขอบคุณครับ และยินดีที่ได้ทำงานร่วมกันกับเ้พื่อนสมาชิกทุกคน
kw_kwan
รับทราบค่า
suthep06
0kรับทราบครับ
aueng-nasa-sbn
ขอโทษน่ะค่ะ พอดี เพิ่งสมัครเป็นสมาชิก ที่เวปนี้อะค่ะ แร้วจะโพสรูปเพื่อขายสินค้าค่ะ
แต่ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไร ไง รบกวนพี่ๆ น้อง ๆ ช่วยสอนวิธีทำ ให้ด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
สมาชิกใหม่อ่านรายละเอียดการใช้งานระบบชุมชนแห่งนี้ ได้ในห้องนี้ครับ พูดคุย รายงาน และ สอบถาม เกี่ยวกับกฏเกณฑ์และวิธีการใช้งานของเวบบอร์ด
ikartune
รับทราบคร๊าบ ^_^
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3