LONGCHAMP ON STREET
โดย Tukta Janes
Tukta Janes
วันนี้เราเอารูปของสาวกลองชอมมาให้ดูกันนะคะ พอดีเราได้มีโอกาสเดินทางอยู่บ่อย แล้วก็เห็นคนใช้กระเป๋าลองชอมกันเยอะมาก เลยแอบถ่ายรูปมาให้เพื่อนๆ ได้ดูกัน
ต้องขอออกตัวก่อนนะคะว่าถ่ายรูปไม่เก่ง และนายแบบ นางแบบก็ไม่หยุดเดินเป็นแบบให้แต่โดยดี ทำให้บางรูปดูไม่ค่อยชัดนะคะ

ขอขอบคุณนายแบบ-นางแบบทุกท่านด้วยนะคะ

เรามาเริ่มกันที่สถานีรถไฟ St.Pancras (King Cross) ในลอนดอนกันดีกว่า ช่วงตอนกำลังรอรถไฟกลับปารีส

แฟนพันธุ์แท้ค่ะ longchamp 3 ใบ ใช้กันทั้งครอบครัว

3 ใบมาเจอกันโดยมิได้นัดหมาย

คุณผู้ชายกับ Longchamp สีชมพู

ใบนี้ถ่ายที่สนามบิน CDG ค่ะ ไม่เคยเห็นมาก่อน เป็นรูปร่างเหมือนกล่องเลย มีซิปอยู่ริมกระเป๋าด้านบน

รูปนี้ให้เพื่อนๆ ดูรูปนี้ดีๆ แล้วทายว่ามี Longchamp กี่ใบ อยู่ที่ไหนบ้าง

สีแดงนี้เจ้าของคนละคนนะคะ ถ่ายคนละที่ค่ะ ที่สนามบินตอนขาไปโรม กับอีกภาพที่สนามบินตอนขากลับปารีสค่ะ

ภาพนี้มี Longchamp อยู่ 2 รุ่นโดยบังเอิญ

คุณผู้ชายกับ Longchamp สีชมพูอีกครั้งค่ะ ที่สนามบิน Zurich

สีที่ทุกคนยังตามหาค่ะ

ภาพนี้ถ่ายมุมกล้องไม่ได้ค่ะ เพราะใช้ Longchamp ทั้งสามีและภรรยาเลยค่ะ ของภรรยาเป็นสีม่วงนะถ้าจำไม่ผิด

รูปนี้ตอนรอ RER เข้าปารีสค่ะ น้องเป๋า 2 ใบไม่ได้มาด้วยกันนะคะ ใบสีดำเจ้าของเป็นญี่ปุ่น (นักท่องเที่ยวดูได้จากกระเป๋าเดินทางค่ะ) ส่วนน้องเขียวเจ้าของเป็นชาวปารีสจ้ะ

น้องเป๋าบนรถไฟ ไป Strasbourg

หูยาวก็คล้องแขนได้

Back Pack ก็คล้องแขนได้จ้ะ

มารอรถไฟจาก Strasbourg กลับปารีส

ต่อจากนี้จะเป็นนางแบบในมิวนิคนะคะ แต่เท่าที่เราสังเกตุส่วนใหญ่คนที่นี่จะใช่ S หูสั้นเยอะมาก เราก็เลยถ่ายไม่ค่อยทัน (เพราะกว่าจะเห็นก็ใกล้แล้ว)

รูปต่อจากนี้จะเป็นในปารีสนะคะเท่าที่เราสังเกตุ คนที่นี่จะใช้กระเป๋า 2 ใบ และหนึ่งในนั้นจะเป็น longchamp

อันนี้เด็ดสุดเราชอบมาก แต่ไม่แน่ใจว่าถ้าทำแบบนี้บ้านเรา น้องเป๋าจะกลับถึงบ้านหรือเปล่า

รูปนี้เดาไม่ถูกว่าหญิงหรือชาย แต่ดูดีมากค่ะ

คุณผู้ชายกับลองชอมอีกครั้งค่ะ

น้องเป๋าเหนื่อยลิ้นห้อยแล้ว

เมื่อใช้ไซส์ L เป็นกระเป๋าถือ สำหรับฝรั่งทำไมดูดี แต่เราใช้แล้วมันใหญ่จัง

เท่ห์ แบบ Back Pack

มาด้วยกันไปด้วยกันค่ะ สีฟ้ากับครีม

เมื่อคุณพ่อบ้านใช้ Longchamp

มีข้อสังเกตุอย่างเห็นได้ชัดในการใช้กระเป๋า Longchamp ของชาวต่างชาตินะคะ
1. ไม่กลัวเลอะค่ะ อยากวางตรงไหนวางเลย ไม่กลัวเลอะจ้ะไม่กลัวเลอะ
2. ไม่ห่วงค่ะว่าผู้ถือจะหุ่นเล็กหรือหุ่นใหญ่ ทุกไซส์ชั้นถือได้หมด
3. ไม่ค่อยเห็นมีใครใช้รุ่น Limited Edition ค่ะ ไม่รู้ทำไม
4. ใช้ได้ทุกเพศ ทุกวัย ไม่เกี่ยงสีค่ะ

อยากให้เพื่อนๆ ลองดูกันนะคะว่าเราเห็นอะไรกันอีก
chicmania
ขอบคุณมากมายเลยค่ะ....ดูแล้วกิเลสเกิดอีกแระ !!!
อยากได้ทุกสีเลยอ่ะ...
ส่วนข้อสังเกตุนี่ เหมือนที่นิตาคิดเลยค่ะ..
ว่าส่วนใหญ่คนที่นั่นมักใช้แบบสีพื้นธรรมดา ไม่นิยมใช้แบบรุ่นลิมิเตด ที่มีลวดลายอะไรเลย
ดูแล้วคลาสสิคมากกกกก !!!
(ปล.แอบอิจฉา จขกท จังเลยค่ะที่ได้มีโอกาสเดินทางบ่อยๆ.....อิอิ)
pandadida
โอ้วว ขอบคุณที่นำรูปมาแบ่งปันนะค่ะ LC นี่ลุยได้ทุกที่ทุกเวลาจริงๆเลยค่ะ ราคาสมเหตุสมผลกับคุณภาพ เห็นรูปที่มีคนขี้จักรยานเเล้ววเอาน้อง LC ไว้ข้างหลัง เป็นเมืองไทย กระเป๋าคงไม่ถึงบ้านไปด้วยแน่ๆอ่าค่า ^______^
ppinKyy
พิ้งว่าเป็นเพราะลายธรรมดามันดูสวยแบบคลาสสิคอยู่แล้วมั้งคะ

IN ไม่มีOUTจริงๆกับLC ;) ;)
shampoo
ขอบคุณที่เอาภาพมาฝากให้ได้ชมนะคะ เห็นแล้วช่างแตกต่างจากตัวเราจัง
เวลาเราถือ LC เราระมัดระวังมันยิ่งกว่าลูกซะอีก กลัวเปรอะ กลัวโดนไรเกี่ยว
เวลาใส่ของก็ใส่น้อยชิ้น กลัวกระเป๋ายาน ตลกตัวเองสุดๆเลย...........
ยิ่งพอเห็นคนอื่นใส่โน่นนี่เข้าไปเยอะๆแบบไม่แคร์อะไร
ก็ยิ่งรู้สึกว่าตัวเราระวังกระเป๋าเกินไปอ๊ะป่าว เฮ้อ :P
VilePuPae

ของเค้าดีจริงๆ

ขอบคุณสำหรับภาพทุกภาพคะ

littleminnyprincess
เราว่าสีพื้นคลาสสิกสุด ใช้ได้เรื่อยๆ สำหรับเรา LC ไว้ใช้ในสถานการณ์หรือวันลุยๆอย่างเดียวเลยค่ะ
ไม่ค่อยได้ถือshopping เท่าไหร่^^"
Cherry Blossom

[SIZE="4"]เค้าฮิตกันจริงๆนะคะเนี่ย
เราเองมีแค่ 2 ใบเองอ่ะ สีเรียบๆ ดำกะเบจ
อยากสอยสีชมพูกับส้มมากๆเลยอ่ะ แต่ช่วงนี้งดช้อปชั่วคราว

littlejay
[SIZE="4"]ขอบคุณพี่ ตุ๊กตามากๆเลยค่ะ

เห็นรูปแล้ว กรี๊ดๆๆๆๆ โซนแรกแค่ที่ สถานี้รถไฟ ยังใช้ LC กันรึ่มขนาดนั้น สวยคลาสสิค มากๆๆๆ

อาร์มตัวใหญ่เหมือนกันค่ะ เดี๋ยวไปงัด ไซส์ L มาใช้บ้างดีกว่า สังเกตุดูฝรั่งจะใช้ไซส์ M ขึ้นไป บ้านเราไซส์ เอส เยอะเหมือนกัน Body ต่างกันอะเนอะ
deewib
:p ชอบมากๆๆเลย :p

มีอีกหรือเปล่าจ้า;)
kwangism
ละลานตามากค่ะ
อยากได้อีกกกกก

ก่อนที่เค้าจาฮิตๆกัน
แอบเหนคุนแม่ใช้
ก็งงๆยี่ห้ออารายไม่รุ้จัก

พอมาตอนนี้...ของตัวเองมีอยู่5-6ใบเลย
รักมากกกกก ถูกใจสุดๆๆ

เป็นกระเป๋าที่ดูธรรมดา
แต่..มานไม่ธรรมดาสำหรับกวางค่ะ
อิอิ
AnnAnnAntz
LC เป็นน้องกระเป๋าที่น่ารักมาก
เอาไว้ลุยๆ สวย-เบา-สบาย-ไม่หวั่นแม้วัน(ขนของ)มามาก 555+

ขอบคุณ จขกท.นะคะที่เอาภาพน่ารักๆมาฝาก :cool:
aungsumc
[SIZE="3"]เพิ่งมาเห็นรูปค่ะ คุณตุ๊กตาแอบถ่ายได้เยอะมากกกกกก เลยค่ะ ไว้วันหลังอังแอบถ่ายที่เมืองไทยไปอวดบ้างดีกว่า อิอิอิ แต่รู้สึกว่าฝรั่งใช้แต่ Size Big Big ทั้งนั้นเลยนะคะ คงเป็น Size L มั้งค่ะ แล้วก็ใช้แต่สีพื้นๆ ไม่มีลายนะคะ งั้นเมืองไทยเรา Hi-So กว่าใช้แต่มีลายเพียบเลยค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ ที่ถ่ายรูปมาให้ดูกันจ้า
:D:D:D
Tukta Janes
ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคนที่แวะเข้ามาเยี่ยมชมนะคะ

แต่ก่อนเราจะเซ็งมากเวลากระเป๋าเปื้อนจะต้องรีบเช็ด ทำความสะอาด เวลาถือไปไหนจะไม่ยอมให้น้องเป๋าขูดถูกอะไร เพราะกลัวเป็นขุย แต่พอยิ่งระวังก็ยิ่งจะเป็น ตอนนี้เป็นไงเป็นกันแล้วค่ะใช้ Longchamp นี่สำหรับลุยเลยค่ะ

เรื่องหูยานเหมือนกันค่ะ กลัวไม่กล้าใส่ของเยอะกลัวหูยาน ตอนนี้ไม่แล้วค่ะ ใช้หูสั้นแล้วก็อยากใหยานเร็วๆ เพราะจะได้สะพายไหล่กำลังดี (เพราะบางครั้งเราเห็นคนที่โน่นใช้ แอบงงไซส์อะไรหว่า เอส ยาวก็ไม่ใช่ เอ็มยาวก็ไม่เชิง)

ส่วน L หูสั้นนี่ทีแรกดูว่ามันใหญ่ แต่ตอนนี้เริ่มดูว่าสวยแล้วค่ะ ใครที่รูปร่างไม่เล็กจนเกินไป ถือแล้วดูเท่ห์มากค่ะ (ถ้าหน้าหนาวนี่ เวลาร้อนก็เอาเสื้อกันหนาวเก็บได้เลยค่ะ ใบเดียวอยู่)

ชอบคุณอังค่ะที่ว่าคนไทย Hi-So กว่า สงสัยจะจริงค่ะ ตอนนี้คนไทยเป็นที่รู้จักของต่างชาติมากในเรื่องการ shopping เพราะมีห้างใหญ่มากในปารีสอยู่ห้างหนึ่ง ทำแผ่นพับเป็นภาษาไทยให้ด้วยค่ะ (เคยเดินเข้าไปถาม เค้าบอกว่าตอนนี้ทำภาษาไทยด้วยเพราะคนไทยมา shop ที่นี่เยอะมาก...แต่แอบอยากให้เค้ารู้จักคนไทยในด้านอื่นด้วยอ่ะ)

ถ้าหากเพื่อนมีโอกาสได้(แอบ) ถ่ายรูปคนที่ใช้ Longchamp เอามาแจมกันนะคะ เพื่อเพิ่มความมั่นใจให้กับทุกท่านที่ใช้ Longchamp ค่ะ คุณผู้ชายก็ถือได้ ไม่ต้องกลัวเลอะ ไม่ต้องกลัวเป็นขุย ไม่ต้องกลัวหูยาน และไม่ต้องกลัว out ค่ะ
huahorm
กระทู้นี้น่ารักมากเลยค่ะ แอบถ่ายได้เก่งจังเลย ชอบมากค่ะ :):)
pinkky
นี่มันกระเป๋าประจำชาติยุโรปนี่น่า เหมาะกะการเดินทางมาก เบา ทน มีสีสวยให้เลือกเยอะ

ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆค่ะ
Kaijung
[SIZE="4"]ต้องขอชื่นชมคุณ จขกท. จากใจจริงเลยค่ะ ที่หาภาพได้สวย ๆ จากต่างประเทศมาให้ดูกัน มีประโยชน์สำหรับใครที่ลังเลว่า Longchamp เหมือนกระเป๋าป้า ต้องเปลี่ยนใจแล้วล่ะ
เคยเข้าไปอ่านใน pantip มีคนเขียนว่า Longchamp ดูเชย หิ้วแล้วเหมือนป้า หาความสวยไม่ได้เลย คล้ายกระเป๋าจ่ายตลาดบ้างล่ะ (ซึ่งก็จริง) แต่.....ถ้าได้ดูทู้นี้คงอึ้งแหละค่ะ เพราะเป็นกระเป๋าที่สารพัดประโยชน์ แถมเท่ห์อีกต่างหาก ว่าแล้วคงต้องหา L หูสั้นมาใช้บ้างแล้วค่ะ... ;)
Kathy P
[SIZE="4"]

I Love Longchamp...

ขอบคุณเจ้าของกระทู้มากค่ะ

เราคนนึงที่เห็นว่า LC
เป็นกระเป๋าคู่ใจ
ไม่เห็นจะเชยหรือดูเป็นป้าตรงไหน
ไม่ต้องคอยระวังมากมาย
ราคาก็สมเหตุสมผลกับการใช้งาน
กระเป๋าจะดูเป็นป้าหรือเป็นยาย
มันอยู่ที่การใช้งานคนถือมากกว่าค่ะ
ไม่ใช่อยู่ที่ตัวของกระเป๋า
เพราะดูจากรูปก็เห็นแล้วว่าน้องเค้าลุยขนาดไหน

story2lady

[SIZE="4"]ชอบ LC มากๆ มากจนไม่รู้ว่ารุ่นเดียวกันทำไมต้องซื้อหลายๆ สี หาสาระพัดเหตุผลให้ตัวเอง อิอิ

ที่สำคัญใช้ได้ทุกงานไม่ต้องกลัวเปื้อนกลัวเลอะ และยังสบายกระเป๋า นักศึกษา อย่างแนน ด้วย

ขอบคุณ พี่ จขกท มากๆ เลยนะคะ เกิดกิเลส อยากได้ CABAS สีแดง อีกแล้ว

KATIE_III
Hot Hit ไปทั่วโลกเลยจริง ๆ ค่ะ

น้ำต้องขอสารภาพว่าเมื่อก่อนไม่รู้จักกระเป๋ายี่ห้อนี้เลย (จะมีใครว่าบ้านนอกมั้ยเนี่ย555)

ในใจยังคิดว่าเป็นกระเป๋าของแถมด้วยซ้ำ (โอย คิดไปได้ไงเนี่ย) ยังคิดว่าอืมม มันดูสูงวัยไปมั้ย

แต่พอคุณแม่ซื้อมาใช้ คุณแม่ฝากเพื่อนซื้อค่ะ แล้วน้ำก็ได้ทราบว่าเป็นแบรนด์อะไร

ฮิตขนาดไหน เราก็ เอ๊ะ ฮิตขนาดนั้นเชียว ทำไมเราไม่เห็นรู้เรื่อง 555 เลยขอยืมคุณแม่ไปใช้ค่ะ

ปรากฏว่า เห็นผู้คนใช้กันเยอะมาก ดารา เซเลบก็ใช้ จนตอนนี้กลายมาเป็นกระเป๋าที่ใช้ไปมหาวิทยาลัยคู่ใจเชียวค่ะ ^^ เพราะใส่ของเยอะ ทนทาน สวย และคลาสสิคมาก เพื่อน ๆ ยังแอบอิจฉาอยากซื้อตามกันซะงั้น

ไม่ผิดหวังเลยจริง ๆ กับแบรนด์นี้

ขอบคุณพี่เจ้าของกระทู้ที่มาโพสรูปกระเป๋าสวย ๆ นะคะ

ปล....ขอโทษค่ะที่เมื่อก่อนเคยคิดแบบนั้น :D

NoIAnGzA
จขกท ถ่ายได้เยี่ยมมากๆเลยค่า...จิงด้วยค่ะไม่เห็นถือรุ่น limitedกันเลย แล้วเราถือนี่จะเชยมั้ยคะเนี่ย
Tukta Janes
Originally Posted by NoIAnGzA
จขกท ถ่ายได้เยี่ยมมากๆเลยค่า...จิงด้วยค่ะไม่เห็นถือรุ่น limitedกันเลย แล้วเราถือนี่จะเชยมั้ยคะเนี่ย

แอบบอกค่ะ ว่าเราเก็บแต่รุ่น limited เวลาใช้อยู่ที่นี่ไม่ซ้ำใครดีค่ะ แต่ตอนนี้เริ่มเก็บรุ่นสีตาม season ที่ชอบแล้วค่ะ
NoIAnGzA
[แอบบอกค่ะ ว่าเราเก็บแต่รุ่น limited เวลาใช้อยู่ที่นี่ไม่ซ้ำใครดีค่ะ แต่ตอนนี้เริ่มเก็บรุ่นสีตาม season ที่ชอบแล้วค่ะ] เห็นด้วยค่ะ ถือlimited แล้วไม่ซ้ำใครดี เคยเจอบางคนมองกระเป๋าแบบงงๆ เลยคิดเอาเองว่า เค้าคงสงสัยว่าถือLCรุ่นไหน (มั้งคะ)^^
jeanscater
Really love this thread!! Variety of Longchamp Wow! Thanks for sharing ka. And I also use L size for getting loaded under the cabin because of its light weight!
pocahontas
Nice pictures, love them all, thanks a bunch for this post !!!!
Calypzo
ดูเพลิน ตั้งแต่อังกฤษแล้วค่ะ
ไปปารีสนี่ไม่ต้องพูดถึง ยังกะถุงผ้าลดโลกร้อน
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3