อยากถามเรื่องสูทของผู้ชายครับ
โดย 3D_Za
3D_Za
คือว่าจะไปงานๆนึงอ่ะครับ อยากได้เสื้อสูทแบบที่เด๋วนี้ดาราใส่กันอ่ะครับ ใส่คู่กับกางเกงยีนส์อ่ะครับ ดูแบบกึ่งทางการอ่ะครับ แบบพี่บุรินทร์ หรือพี่นภ พรชำนิ อ่ะครับ ไม่รู้จะหาซื้อที่ไหนอ่ะครับ หรือพี่ๆมีแบรนไหนแนะนำช่วยบอกหน่อยนะครับ เพราะผมไม่ค่อยไปเดินสยามข้างล่างเลยอ่ะครับ มันร้อนหงะ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ
titled
โดยส่วนตัวไม่ได้ใส่สูทเพราะงานที่ทำไม่ได้ใส่ แต่เห็นแฟนก็ชอบซื้อDior hommeเพราะพอดีตัวมากกว่ายี่ห้ออื่น,
และเห็นเพื่อนบอกว่าAsavaก็มีสูทและใส่พอดีตัวมากๆแต่ไม่แน่ใจว่ามีออกมาเรื่อยๆมั้ย แต่ลองรอคนอื่นๆที่มีประสบการณ์ตรงมาแนะนำดีกว่า
Chinwa
จะตอบหลายวันแล้วแต่เน็ทแย่ชิบ..

ลองไปเดินดูสยามเซ็นอ่ะครับ ร้านที่ทำเองขายเองอ่ะครับ เห็นอยู่หลายร้านเลย

สั่งตัดร้านที่ MBK ก็ได้ครับ ได้วัดตัดขนาดพอดีด้วย
แนะนำร้าน ALAN ครับฝั่งโรงแรมชั้นล่าง
ไม่รู้ต้องการแบบในรูปหรือป่าวนะครับ..

หรือถ้าอยากแหวกแนวลองเป็น cardigan ตัวยาวมั้ยครับ ผมว่าออกงานได้นะครับ
แล้วก็ไม่เหมือนใครด้วย ถ้ามั่นนะ เลือกสีเข้มๆ ผมว่าหล่อคับ ลองไปดูจาสปาลครับ
3D_Za
Originally Posted by Chinwa
จะตอบหลายวันแล้วแต่เน็ทแย่ชิบ..

ลองไปเดินดูสยามเซ็นอ่ะครับ ร้านที่ทำเองขายเองอ่ะครับ เห็นอยู่หลายร้านเลย

สั่งตัดร้านที่ MBK ก็ได้ครับ ได้วัดตัดขนาดพอดีด้วย
แนะนำร้าน ALAN ครับฝั่งโรงแรมชั้นล่าง
ไม่รู้ต้องการแบบในรูปหรือป่าวนะครับ..

หรือถ้าอยากแหวกแนวลองเป็น cardigan ตัวยาวมั้ยครับ ผมว่าออกงานได้นะครับ
แล้วก็ไม่เหมือนใครด้วย ถ้ามั่นนะ เลือกสีเข้มๆ ผมว่าหล่อคับ ลองไปดูจาสปาลครับ

ขอบคุณพี่ชินมากเลยครับ เล่นเอาเคลียร์เลย พี่ครับขออีกนิดนึงนะครับ ว่าราคารุนแรงรึป่าวครับ ขอบคุณมากๆครับ
Chinwa
Originally Posted by 3D_Za
ขอบคุณพี่ชินมากเลยครับ เล่นเอาเคลียร์เลย พี่ครับขออีกนิดนึงนะครับ ว่าราคารุนแรงรึป่าวครับ ขอบคุณมากๆครับ

ป่านนี้ผมว่าน้องน่าจะได้สูทไปแล้วมั้งครับ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ราคาตัดมันก็นิดนึงอ่ะ ไม่กี่พันหรอก
แต่ก็เอาไว้ใส่ได้ตลอด(รึป่าว ฮ่าๆ)
ถ้าเป็นชุดสำเร็จ ก็ถูกมาหน่อย
ถ้าวันไหนไม่ร้อน คุณชายลงมาเดินในสยามนะครับ เต็มเลย อิอิ

น้องครับ พี่อยากแนะนำอีกหน่อย
ลองใส่เป็นแบบเสื้อนักเรียนญี่ปุ่นอ่ะครับ พี่ว่าเท่ห์ดี
คือใส่สูทก็งั้นๆแหละ มีตังค์ก็ซื้อได้ ฮ่าๆๆๆๆๆ
3D_Za
Originally Posted by Chinwa
ป่านนี้ผมว่าน้องน่าจะได้สูทไปแล้วมั้งครับ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ราคาตัดมันก็นิดนึงอ่ะ ไม่กี่พันหรอก
แต่ก็เอาไว้ใส่ได้ตลอด(รึป่าว ฮ่าๆ)
ถ้าเป็นชุดสำเร็จ ก็ถูกมาหน่อย
ถ้าวันไหนไม่ร้อน คุณชายลงมาเดินในสยามนะครับ เต็มเลย อิอิ

น้องครับ พี่อยากแนะนำอีกหน่อย
ลองใส่เป็นแบบเสื้อนักเรียนญี่ปุ่นอ่ะครับ พี่ว่าเท่ห์ดี
คือใส่สูทก็งั้นๆแหละ มีตังค์ก็ซื้อได้ ฮ่าๆๆๆๆๆ

ขอบคุณพี่ชินมากๆครับ เหมือนเห็นเลยอ่ะครับ ไปตัดมาแล้ว อิอิ คือว่าลองไปถามๆดูรอคำตอบไม่ไหวอ่ะครับ ถามไปถามมา ราคาก็พอรับได้เลยตัดใจตัดไป พอลงมาเดินสยามข้างล่างกะว่าจะไปซื้อDeliya สรุปข้างล่างสวยๆทั้งนั้นไม่ต้องรอ ราคาถูกกว่ากันเกือบสองพัน เล่นเอาซีดนิดๆ แต่ก็ปลอบใจตัวเองว่าของเราดีกว่า ท่องเอาไว้ ท่องเอาไว้ อิอิ
give759
ของ G2000 นะค่ะไม่เป็นทางการมากไปค่ะ
Chinwa
Originally Posted by 3D_Za
ขอบคุณพี่ชินมากๆครับ เหมือนเห็นเลยอ่ะครับ ไปตัดมาแล้ว อิอิ คือว่าลองไปถามๆดูรอคำตอบไม่ไหวอ่ะครับ ถามไปถามมา ราคาก็พอรับได้เลยตัดใจตัดไป พอลงมาเดินสยามข้างล่างกะว่าจะไปซื้อDeliya สรุปข้างล่างสวยๆทั้งนั้นไม่ต้องรอ ราคาถูกกว่ากันเกือบสองพัน เล่นเอาซีดนิดๆ แต่ก็ปลอบใจตัวเองว่าของเราดีกว่า ท่องเอาไว้ ท่องเอาไว้ อิอิ

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
พันสองพัน..ท่องไว้..แค่เศษเล็บครับ

ดีใจด้วยครับ..ไม่มีเดลิย่ามาฝากบ้างหรอครับ อิอิ
spata
zenitorial ค่ะ :)
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3