ผู้ชาย(ไม่แต๋ว) สูง 190 อยากเปลี่ยนจาก Jypsiere ใช้ Birkin หรือ Kelly size ไหน? ถืออย่างไร? จึงจะดูไม่"เก้ง"ครับ?
โดย KhemSlater
KhemSlater
สวัสดีครับ

ขอออนุญาตออกตัวก่อนเลย ว่าผมไม่ได้รังเกียจหรือมีทัศนคติที่ไม่ดีกับผู้ชายที่ออกแต๋ว เพื่อนผมเป็นเยอะแยะ แต่ที่มาถามคำถามนี้ ก็เพราะว่าผมอยากเปลี่ยนกระเป๋าจาก Jypsiere 34 Gold มาใช้ Birkin หรือ Kelly แทน

ผมเองมองว่าคนส่วนใหญ่ตัดสินตัวเรา อย่างแรกจากการแต่งตัว (คนที่ไม่รู้จักกันนะ) แต่ด้วยความที่ชอบ Birkin และ Kelly มาก

เลยขออนุญาตถามพี่ๆเพื่อนๆว่า Birkin หรือ Kelly size อะไร ใช้แล้วจึงจะดูไม่ "แต๋ว" ปล.2 อย่าเข้าใจผมผิด

ที่ยังตัดสินใจไม่ได้ เพราะกำลังลังเลระหว่าง Birkin 35 กับ 40
35 เพราะยังมีหนัง Epsom (ถ้าจำไม่ผิดเป็น35) ที่ยังใช้หนังนี้ที่ค่อนข้างทนอยู่
40 เพราะ oversized อะ ผู้ชายใส่แล้วโอกาสที่จะกลายเป็นเพื่อนสาวของคนที่จะไปจีบก็น้อยลงหน่อย

ข้อสองคือ ปรกติผู้ชายที่ถือกระเป็า oversized แบบนี้ เขาถือกันอย่างไรครับ ถือที่มือจับเลย ใช้พาดไปข้างหลังแล้วเอาสองนิ้วเกี่ยว (แต่คงไม่คล้องแขนแบบ speedy เนอะ)

ขอบคุณทุกท่านสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ
ปล.3 อย่าเข้าใจผมผิด ถามเพราะชอบกระเป๋าจริงๆ
Brandnamelism_
ส่วนตัวคิดว่า kelly น่าจะเหมาะกว่านะคะ เอาไซส์ใหญ่ๆหน่อยค่ะ สีดำ น้ำตาล สีเข้มๆอ่ะค่ะ น่าจะโอเคค่า
ike
ส่วนตัวคิดว่า เชียเคลลี่ไซใหญ่ๆ ครับ แล้วให้สะพายแบบครอสบอดี้ครับ มีความรู้สึกว่าถ้าถือมันยังดูแปลกๆ อยู่ครับ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3