ไม่ทราบว่า Lv รุ่นไหนบ้างครับที่ใช้กระดุม SHB Swip พอดีเจอปัญหาครับ
โดย aofzonline
aofzonline
ไปเจอมารุ่น เดียวกัน แต่กระดุมคนละแบบเลย
Louis Vuitton Sac Depaule Epi

เป็นไปได้มั้ยครับ ว่าถ้าเกิดของแท้ทั้งคู่
แต่อันที่เป็น SHB swip กระดุมหลุดแล้วเอาไปเปลี่ยน

รบกวนทุกท่านที่มีความเชี่ยวชาญ แนะนำหน่อยครับ
ขอบคุณครับ
nucha
LV Originate เลยค่ะ ไม่ได้เปลี่ยน :)
กระดุมแบบนี้ สามารถมีได้ในกระเป๋า LV ที่ Vintage หน่อย ประมาณปลายปี 80 ถึงต้นๆปี 90 ค่ะ

ลองหาตัวอย่างมาให้ดู ทั้ง 2 ใบ เป็นกระดุม SHB swip ซึ่ง Size กระดุมเป็น 2.5 แต่ของคุณเป็น 3.0

* ตัวอย่างที่ 1 คือ กระเป๋าคาดเอว LV ตามลิงค์นี้ (อ่านที่บรรทัด 5-6, ใบนี้เป็น LV ปี 92) http://www.worthpoint.com/worthopedia/retired-louis-vuitton-epi-travel-belt-108456978

* ตัวอย่างที่ 2 เป็น LV Wallet ตามรูปข้างล่าง

Originally Posted by aofzonline
ไปเจอมารุ่น เดียวกัน แต่กระดุมคนละแบบเลย
Louis Vuitton Sac Depaule Epi

เป็นไปได้มั้ยครับ ว่าถ้าเกิดของแท้ทั้งคู่
แต่อันที่เป็น SHB swip กระดุมหลุดแล้วเอาไปเปลี่ยน

รบกวนทุกท่านที่มีความเชี่ยวชาญ แนะนำหน่อยครับ
ขอบคุณครับ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3