ขอความเห็นจากพี่น้องชาว sbn หน่อยค่ะ
โดย noonee
noonee
คือหนูนีมีไอเดียว่า กระเป๋าไปเก่า ๆ ของเราที่ไม่ได้ใช้แล้ว คือใช้ไม่ได้ว่างั้นเถอะ คิดว่าเราจะเอามาทำประโยชน์บ้าง ทิ้งก็แอบเสียดาย คิดว่า ถ้าหากเอามาดัดแปลง เช่น เป็นที่ห้อยกระป๋า หรือ กระเป๋าเศษสตางค์
หรืออื่น ๆ จิปาถะ เพื่อน ๆ คิดว่ายังไงคะ

1. จะเป็นการละเมิดลิขสิทธิ์หรือเปล่าคะ
2. จะเป็นการรวมว่าเป็นของปลอมหรือเปล่าคะ
3. ถ้าเกิดมีคนชอบ หรือมีการซื้อขายกัน จะสามารถทำได้ไม๊คะ

ต้องขอความเห็นเจ้าของเวปที่น่ารัก เพื่อน ๆ ที่รักทุกคนค่ะ ก่อนตัดสินใจทำอะไร เพราะเราอยู่รวมกัน
ฉันท์พี่น้อง ต้องเอาความเห็นส่วนรวมเป็นใหญ่ค่ะ ตอนนี้กำลังรื้อ prada อยู่ค่ะ
ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะคะ
SuperMonkey
ดัดแปลงใช้เองคงไม่มีปัญหาอ่ะครับ ผมเองยังเคยเอาเสื้อมียี่ห้อลายสวยๆที่ไม่ได้ใส่มาทำปลอกหมอนใช้เลย แต่คงไม่ขายอ่ะครับ...
Puppe
เห็นด้วยกับคุณจ๋อค่ะ หากใช้เองคงไม่เป็นไร

แต่หาก publicise หรือ มีการซื้อขายเกิดขึ้น เราเองก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน อาจจะขึ้นอยู่กับว่าสินค้า brand นั้นมีการจดลิขสิทธิ์หรืออะไรที่เกี่ยวกับทรัพย์สินทางปัญญาอย่างไรบ้างค่ะ รอผู้รู้มาคอนเฟิร์มด้วยคน
dek_aus
Originally Posted by SuperMonkey
ดัดแปลงใช้เองคงไม่มีปัญหาอ่ะครับ ผมเองยังเคยเอาเสื้อมียี่ห้อลายสวยๆที่ไม่ได้ใส่มาทำปลอกหมอนใช้เลย แต่คงไม่ขายอ่ะครับ...

จ๋อ...นอนน้ำยายยืดป่าวอ่า
หุหุ
noonee
เสื้อยืดทำปลอกหมอน เข้าท่าดีเนอะๆๆๆ สวยด้วยและแปลก ขอบคุณค่ะ
ratkatu
ถ้าทำไว้ใช้เองคงไม่มีปัญหาไรค่ะ แต่ถ้าทำมาขายเราไม่แน่ใจอ่ะ
bandalee
Originally Posted by SuperMonkey

[SIZE="7"]
ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก.........
Glam
ทำใช้เองคงไม่เป็นไร
แต่ถ้าทำขายไม่ดีมั้ง
zzz
ของแบบนี้ต้องลองดูค่ะ ทำเสร็จเรียบร้อยแล้ว อย่าลืมเอามาโชว์กันนะ
barumbum
ทำเองใช้เองน่าจะได้นะค่า
noonee
ลองทำดูแล้วกันค่ะ แต่ไม่ขายจ้า แล้วจะเอามาโชว์นะคะ ขอบคุณค่ะ ใครมีไอเดียดี ๆ แบ่งมาอีกเยอะ ๆ เลยค่ะ
AllAboutMe
เคยเอาเสื้อยืดมาทำปลอกหมอนเช่นกันค้าบ

นุ่ม ดี ค้าบ หลับ สบาย คิคิ :D
noonee

อันนี้ตัดหนังของ lv เป็นเส้นเล็ก ๆ ซื้อสายโซ่มาร้อย ตัวตุ๊กตาสองตัว ลงทุนไม่กี่บาทเองค่ะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3