แค่สงสัย
โดย srichardson
srichardson
เออ...คือเราคิดว่าห้องนี้คือ "ห้องร้องเรียนและเตือนภัย" ในความรู้สึกของเราคือมันต้องมีคู่กรณีใช่ไม่อ่ะ อย่างเช่น คุณ กอ ร้องเรียนว่าคุณ ขอ มาหลอกขายของปลอม หรือว่า คุณ ดอขายของไม่ตรงกับสภาพที่บอกให้กับ คุณ พอ

หรือเตือนภัยอย่าง ให้ระวังแม่ค้าชื่อ คุณรอ มาหลอกให้โอนเงินให้ก่อนแล้วไม่ส่งของมาให้เลย อะไรอย่างนี้ หรือระวังน้อง มอ ชอบ CF ซื้อของเราไม่เอา หรือให้ระวังเวบชื่อนี่นะขายของปลอมหรือขายของเกินราคา ไม่ใช่เหรอแล้วทำมั้ยเดี๋ยวนี้ห้องนี้มีแต่คนเข้ามาบ่น อย่างโน้นอย่างนี้ละ เราคิดว่าถ้าเข้ามาบ่นแบบไม่มีคู่กรณี น่าจะเข้าไปที่ห้อง "พุดคุย" นะ

เพื่อนๆว่างัย ถ้าเราเข้าใจผิดหรือยังงัยก้อช่วยบอกด้วยนะ ไม่ได้เจตนาจะว่าอะไรใครนะค่ะ แค่ไม่ค่อยเข้าใจเฉยๆๆ :confused:
nataliepinku
[SIZE="4"]อืม...จริงอย่างพี่นีน่าว่านะคะ
หนูก้อเพิ่งสังเกตุเหมือนกัน
แต่ก้อไม่รู้เหมือนกันอ่ะคะ ว่ายังไง
งงเนาะ :confused:
giftgoy
เเอบสงสัย :confused: เหมือนคุณนอคะ บางทีรีบเข้ามาอ่าน ว่าใครทำไรใคร ปะสาไทยมุง เเต่พออ่านเเล้ว อ้าวววววว :p กลับไปอ่านซ้อ 7 ดีกว่า
pong
รู้สึกเหมือนกันค่ะว่า มันเริ่มกลายพันธ์เป็นห้องระบายความรู้สึกแบบว่า ไม่พอใจ โกรธ โมโห หมั่นใส้ ขัดใจ ใครทำ
อะไรไม่ถูกใจชั้น ชั้นจะแฉไรเงี๊ยอ่ะค่ะ เค้ารู้สึกอย่างงั้นจริงๆนา
ledhara
อ้าวเจ๊...................................................ไหนคู่กรณีเจ๊อ่ะ...............

อึ๋ย.........................อะไร คุณ ดอ ( กร๊า......................................ก)
Meesook
Originally Posted by giftgoy
เเอบสงสัย :confused: เหมือนคุณนีน่าคะ บางทีรีบเข้ามาอ่าน ว่าใครทำไรใคร ปะสาไทยมุง เเต่พออ่านเเล้ว อ้าวววววว :p กลับไปอ่านซ้อ 7 ดีก่า

ชอบบบบบบ ซ้อเจ็ด...

เดี๋ยวนี้เข้าเวปมา ไม่ได้มาซื้อขายอะไรแล้ว คอยหาเรื่องความขัดแย้งอ่าน สนุกดีค่ะ เหมือนอ่านนิยายสืบสวน แต่เป็นการสืบสวยที่ง่ายๆ แต่จำเลยรับสารภาพยากค่ะ แล้วก็จะมีนักสืบทั้งหลายให้ข้อมูลมามัดตัวจำเลย... หนุกดีค่ะ
KatZ
คุณ ดอขายของไม่ตรงกับสภาพที่บอกให้กับ คุณ พอ

ฮาอันนี้เหมือนกัน
nataliepinku
Originally Posted by Meesook
ชอบบบบบบ ซ้อเจ็ด...

เดี๋ยวนี้เข้าเวปมา ไม่ได้มาซื้อขายอะไรแล้ว คอยหาเรื่องความขัดแย้งอ่าน สนุกดีค่ะ เหมือนอ่านนิยายสืบสวน แต่เป็นการสืบสวยที่ง่ายๆ แต่จำเลยรับสารภาพยากค่ะ แล้วก็จะมีนักสืบทั้งหลายให้ข้อมูลมามัดตัวจำเลย... หนุกดีค่ะ

เอิ๊ก พี่ทินี แอบคิดเหมือนนู๋เลยค่ะ มะกี๊ยังชวนคนบางคนไปเปิดสำนักอยู่เลยค่ะ กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆ
dek_aus
กอ ขอ คอ ดอ พอ

งอ งง ค้าบพี่นีน่า
หุหุ
แต่จริงอย่างที่พี่ว่า
ผมว่าห้องนี้ เลยไม่กลายเป็นร้องเรียนแล้วอะครับ
ห้องบ่นไปซะแล้ว
-bow-
เดี๋ยวนี้โบว์งงแทบทุกห้องแล้วล่ะพี่นีน่า เพราะเปิดไปห้องไหนก็มีแต่...คนขอบ่น :(
srichardson
อ้าว..อิฉันไม่มีคู่กรณีเหรอเนี้ย..มะใครดีน้อ คุณ ออ หรือว่า คุณ มอ ดีละ อุ้ย นอกเรื่องอีกแล้ว:D เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ก้อคิดเหมือน เดี๊ยนใช่มะ :D
ople
ใคร แกล้งพี่นี่น่าได้ลงคอเนี่ย บอกน้องนะ เดี๋ยวน้องเอาใจช่วย คริ คริ
cherry_k
งงเหมือนกันค่ะ อะไรกันนักก็ไม่รู้อ่ะ
JanzA
ที่กลัวที่สุดคือ ห้องนี้จะกลายเป็นห้องป้ายสีกันไปมา ประมาณว่าไม่พอใจกันก็มาโพสต์

ไม่มีคนกลางมาช่วยตัดสิน ใครพวกมากก็ได้ประโยชน์ไป
Oldie_Pang
ก้อเดาเอาว่า....

ร้องเรียน....ต้องมีคู่กรณีอย่างที่คุณนีน่าว่า
เตือนภัย....ป่าวประกาศให้ชาวโลกรับรู้เฉยๆ แบบว่า... เจ้าข้าเอ๊ยยยย ไฟไหม้..อะไรทำนองเนี้ยน่ะค่ะ

เอ....หรือว่าไงอ่ะ:confused:
Earrings
เห็นด้วยกะคุณนีน่าทุกประการค่ะ
poshy
มาเข้าใจ จขกท. และเข้าใจคนที่บ่น
เพราะเราเองก็อยากบ่นเหมือนกันนะบางครั้ง
เรื่องไหนมีเงินมาเกี่ยวได้เป็นเรื่องได้ทั้งนั้นแหล่ะเนอะ ปลง
kunmuay
ลบเลยๆๆ กระทู้นี้ไม่มีคู่กรณีค่ะ ....

กร๊ากกกกกกกกกก เผ่นนนนนนนนนนนน
shopaholicme
Originally Posted by Oldie_Pang
ก้อเดาเอาว่า....

ร้องเรียน....ต้องมีคู่กรณีอย่างที่คุณนีน่าว่า
เตือนภัย....ป่าวประกาศให้ชาวโลกรับรู้เฉยๆ แบบว่า... เจ้าข้าเอ๊ยยยย ไฟไหม้..อะไรทำนองเนี้ยน่ะค่ะ

เอ....หรือว่าไงอ่ะ:confused:

Originally Posted by JanzA
ที่กลัวที่สุดคือ ห้องนี้จะกลายเป็นห้องป้ายสีกันไปมา ประมาณว่าไม่พอใจกันก็มาโพสต์

ไม่มีคนกลางมาช่วยตัดสิน ใครพวกมากก็ได้ประโยชน์ไป

เห็นด้วยเจ้าค่า
oaklandth
ถูกต้องนะค๊าบบบบบบ

เอ้ย!!! เห็นด้วยนะึค๊าบบบ
due
เห็นด้วยกับน้องแจนค่ะ
aor777
Originally Posted by JanzA

น้องแจน โดนใจพี่จังเลยจ้า เพราะบางทีก็รู้สึกเหมือนกันว่าเรื่องบางเรื่องใครมีพวกมากก้กลายเป็นถูกไปซะงั้น คนไม่เห็นด้วยไม่กล้าพูด กลัว..... มาจุ๊บที
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3