คาวไฮ + wax ไขปลาวาฬ
โดย kim_mint
kim_mint
มีเพื่อนคนไหนเคยลองเอาไขปลาวาฬมาทาตรงคาวไฮบ้าง เคยเบื่อกับการดูแลแล้วระวังไม่ให้ดำบ้าง เราเป็นคนหนึ่งที่ดูแลและระวังกระเป๋ามากๆ บางครั้งซื้อมาเก็บก็หลายใบ วันนี้อยากลองของ ว่าจะลองเอา wax ไขปลาวาฬที่ซื้อตามห้างฯ มาทาตรงคาวไฮดู....รอสักครู่นะ ว่าจะเป็นงัย
ขอถ่ายรูปก่อนทำ และหลังทำก่อน แล้วจะลงรูปให้ดู

lvmania
มารอดูนะคะ
JADAN
รอด้วยคนค่ะ :D
tajaba
เละครับ ผมเคยลองซื้อแวกซ์ไขปลาวาฬแบบถูกๆมาใช้นะ ไม่รู้ว่าจริงหรือปลอม หรือแวกซ์ไขปลาช่อนก็ไม่รู้ แต่ก็ลองเอามาใช้กับคาวไฮด์ดู ปรากฎว่ามันเมือนเอาน้ำมันมาทาอะครับ ทำให้คาวไฮด์สีเข้มตลอดชีวิตเลย
ผมก็ไม่แน่ใจนะคัรบว่าแวกซ์ไขปลาวาฬมีกี่แบบยังไง แต่ก็ระวังๆหน่อยนะครับ

ระวังๆหน่อยนะครับ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3