ผลิตภัณฑ์จาก Apple สามารถใช้ดูแลรักษา LV ได้ไหมค่ะ?
โดย Gift_piya
Gift_piya
ตอนนี้มีผลิตภัณฑ์ของ Apple น่ะคะ ซื้อมาใช้กับ Balen

แต่ว่าตอนนี้ก้อมี LV เหมือนกัน เลยอยากถามผู้รู้ว่า

Apple กันน้ำ ใช้ฉีดที่ Cowhide ได้ไหมค่ะ??

และ Apple care สามารถใช้ดูแลหนัง LV mono ได้ไหม?

ถ้าไม่ได้ควรใช้อะไร ขอลิงค์ก้อได้ค่ะ เพราะลิงค์เก่าๆพยายามเข้าไปอ่านแล้ว แต่เข้าไม่ได้จิงๆ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

และขอบคุณพื้นที่ดีดีของ SBN ด้วยค่ะ
DenMark
อุ่ยยยยย cowhide ถ้าเอาพวกครีมๆ อะไรลงไปล่ะก็ เด่นว่ามันคงสีเข้มขึ้นนะคับ

แง๊วๆ อย่าเสี่ยงดีกว่าคับ

ส่วนสเปรย์กันน้ำ อืมมมมมม มันก็น่าจะเหมือนๆ มูจิ นะคับ แต่รอเพื่อนผู้มีประสบการณ์ดีกว่าคับ อย่าเพิ่งใจร้อนทำอะไรคับ
didy
ดี้ใช้ collonil waterstop อ่ะคะ มันก้อไม่เข้มขึ้นนะ แต่ว่าของ apple ยังไม่เคยลองอ่ะจ้า
barumbum
บุ๋มใช้ muji อะค่าส่วนappleยังไม่เคยลองกับLVนะค่า

ส่วนcollonil ก้ใช้ได้เหมือนกันแต่กลิ่นจะแรงกว่ามูจิ

ส่วนตัวดูแลหนังmono ต้องถามคุณopleอะค่าลองsearchดูก็ได้
เหมือนคุณแพทซื้อตามที่ขายรองเท้าของcentral อะค่าไม่แพงด้วย ลองดูๆๆ
Gift_piya
Originally Posted by DenMark
อุ่ยยยยย cowhide ถ้าเอาพวกครีมๆ อะไรลงไปล่ะก็ เด่นว่ามันคงสีเข้มขึ้นนะคับ

แง๊วๆ อย่าเสี่ยงดีกว่าคับ

ส่วนสเปรย์กันน้ำ อืมมมมมม มันก็น่าจะเหมือนๆ มูจิ นะคับ แต่รอเพื่อนผู้มีประสบการณ์ดีกว่าคับ อย่าเพิ่งใจร้อนทำอะไรคับ

ยังไม่กล้าใช้เลยค่ะ คุณเด่น

รออยู่เนี่ยกะว่าถ้าใช้ด้วยกันได้จะได้ใช้เลย

แต่สงสัยว่าเพื่อนๆหลายคนไม่เคยลอง

คงต้องซื้อพวก Muji แล้วล่ะคะ เสียกะตังอีกแล้วเรา
nuchacha
waterproof spray ทั่วไปไม่น่าจะทำให้หนังเปลี่ยนสีนะครับ
เคยใช้ทั้ง Muji, Timberland และ Grison ที่ขายอยู่ตามแผนกเครื่องหนัง
แต่ยังไม่เคยลองกะ cowhide ขาวจั๊วะของ LV นะครับ
ส่วนใหญ่ใช้กับรองเท้าหนังปกติ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3