Colloni vs speedy damier
โดย ctintin
ctintin
เพื่อนๆ ดูแลน้องดี้ damier ใบโปรดอย่างไรเอ่ย ควรซื้อ colloni spray รุ่นไหนดี nano pro หรือ waterstop ? อยากได้แบบที่มันใช้ได้กับ epi leather และ coach ผ้า ค่า

ขอบคุณคำแนะนำล่วงหน้าค่า
teddyper
nano pro ใช้ได้กับทั้งหนังและผ้าอย่างcoach gucci ค่ะ
ส่วน water stop ใช้กับหนังได้อย่างเดียวจ้า
จริงๆ canvas ไม่จำเป็นต้องฉีดกันน้ำก็ได้น้า แค่ใช้ผ้านุ่มๆเช็ดก็โอแล้วล่ะ
makeberry
เราไม่รู้ว่าเป็นเฉพาะรุ่นมั๊ยนะคะ
แต่เราใช้ nano pro ฉีดที่ coach madison sabrina
ฉีดไป 3 รอบแล้วค่ะ โดนฝนก็เห็นซึมเข้ากระเป๋านะคะ
ตอนนั้นเซ็งมากกกกกกก เพราะตรงส่วนที่เป็นหนังแก้วมันเป็นรอยเลยค่ะ เศร้า T_T
makeberry
ลืมตอบคำถามไปเลย 555
ดูแลน้องดี้ก็ใช้ water stop หรือ nano pro ก็ได้ค่ะ
แต่ถ้าจะให้ใช้กับ canvas ได้ด้วยก็ต้อง nano pro ค่ะ

สำหรับเรา เราซื้อ nono pro ทุกครั้งค่ะ
เพราะเราว่าราคามันก็พอกันค่ะ
แต่เราสามารถใช้กับ canvas ได้ด้วย
ถึงตอนนี้ยังไม่มีก็เตรียมไว้ได้ค่ะ 555
Khunte
มาขอฟังคำแนะนำด้วยคนคราบ

:D
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3