ซื้อ Rolex ที่ไหนดีคะ King Power หรือ Authorize Dealer ดีเอ่ย
โดย taikratai
taikratai
[SIZE="4"][SIZE="4"]ซื้อ Rolex ที่ไหนดีคะ King Power หรือ Authorized Dealer ดีเอ่ย
แล้วถ้า Authorized Dealer ซื้อเจ้าไหนดีคะ ที่ให้ราคาดีๆหน่อย
ถ้าซื้อเงินสดจะได้ถูกกว่าด้วยใช่หรือเปล่าคะ เพื่อนๆได้ส่วนลดกันกี่เปอร์เซ็นต์คะ
รบกวนขอเป็นข้อมูลหน่อยค่ะ จะได้เอาไปต่อรองได้น่ะค่ะ
กะจะซื้อ datejust สายจูบิลี่ค่ะ ขอบคุณเพื่อนๆและSBNจ้าาาา
Bee
ขอเข้ามาเก็บข้อมูลด้วยค่ะ กำลังมีเป้าหมายเหมือนกัน

อยากรู้เพิ่ม ค่ะ ว่าที่สวิส ถูกกว่าบ้านเราไหมค่ะ และซื้อแถวไหนค่ะ คิดว่าต้นปีจะไปสวิสค่ะ
honeyp
รุ่น datejust นี่ authorized dealer ลดได้เยอะค่ะ ที่ลดเปอร์เซ็นต์ดีๆก็ Cortina Watch กับ Srichai Rolex ค่ะ ไม่รู้ข้อมูลยังเหมือนเดิมรึเปล่า ต้องคุยเป็นด้วยนะคะ
ส่วนที่ King Power ก็ถูกเหมือนกัน ถ้าเป็นช่วงที่มีโปรโมชั่นของ credit card ก็ยิ่งถูกใหญ่ ยังไงลองไปเทียบราคาดูอีกทีน่าจะดีกว่าค่ะ :)
Little P
คิงพาวเวอร์นี่ไม่แน่ใจว่าใช้บัตรวันเกิดที่ให้ส่วนเป็นบัตรแทนเงินสด 30% กับร้าน RL ได้หรือเปล่า แต่เค้าจะมีช่วงโปรโมชั่นของบัตรไทยพาณิชย์ที่จะเป็นส่วนลดให้ 5% คืนเงินมาให้ค่ะ แต่ของมีไม่เยอะมากเท่าที่เคยไปดูมานะคะ แต่ก็คงแล้วแต่บางช่วง

ส่วน authorized dealers นี่ก็มีหลายร้าน
Siam Swiss ให้ส่วนลด 18% สำหรับเงินสด แล้วก็ 15% สำหรับบัตรเครดิต
นำสว่าง ให้ส่วนสด 15% สำหรับเงินสด แล้วก็ 10% สำหรับบัตรเครดิต
ส่วน PMT ก็เหมือนกับ สยามสวิสค่ะ
แต่เราว่าก็ขึ้นอยู่กับการต่อรองด้วยค่ะ ต้องลองไปคุยดู

เคยเข้าไปสยามสวิสทั้ง 3 สาขา สยามสแควร์ เอสพลานาด แล้วก็ตรงถนนนราธิวาส ชอบที่เอสพลานาดมากกว่าค่ะ คนขายพูดจาน่ารัก มารยาทดี ส่วนสยามสแควร์นี่ไม่ค่อยชอบคนขายที่เป็นผู้หญิงอ่ะคะ แฟนบอกว่าไม่ค่อยมีมารยาท แต่เจ้าของร้านที่อายุเยอะๆ ที่คอยนั่งต้อนรับแขกนี่โอเคค่ะ น่ารักทุกคน

แต่ที่ประทับใจก็มากที่สุดก็ร้านที่อยู่ที่เอ็มโพเรียม ชั้นใต้ดินนี่ละคะ จำไม่ได้ว่าร้านชื่ออะไร รู้แต่ว่าน้องพนักงานขายน่ารักมากก

เคยได้ยินว่ามีคนไปซื้อ RL ที่สวิสมาเรือนนึงเกือบสามแสน เค้าคิดว่าถูกกว่าเมืองไทยแล้ว แต่ปรากฎว่าเมืองไทยถูกกว่าสองหมื่น ประมาณนี้ค่ะ
wannit
[SIZE="5"]ฝากหิ้วในนี้ถูกสุดค่า ถ้ามีของสามารถสั่งได้เลยก็รอไม่นาน
:):D:D
noinoi5
ซื้อที่ Siam Swiss สาขาสยามสแควร์ค่ะ...ซื้อที่นี่มานานแล้วค่ะ..ตั้งแต่รุ่นคุณพ่อ
เวลาไป เจ้าของร้านก็จะออกมาต้อนรับคุณพ่อดีค่ะ...ส่วน พนักงานที่เป็นผู้หญิง..ก็น่าบูดโดยปกติ..อิอิสงสัยเขาจะปวดท้อง...

หรือไปที่ PMT ชั้น M สาขา สยามพารากอนก็ได้ค่ะ SA ชื่อ คุณหญิง...น่ารักค่ะ..มีราคาลดพิเศษ

แต่ที่ร้านสาขา paragon ไม่มีของ ค่ะ ส่วนมากอยู่ที่สาขา Emporium ค่ะ..แต่สั่งได้
kvc_999
มา cf อีกเสียงค่ะว่าที่สวิสแพงกว่าแน่นอนค่ะ บางรุ่นไม่ได้แพงกว่า 2 - 3 หมื่นนะคะ

แพงกว่า 5 - 6 หมื่นก็มีค่ะ ตอนเราไปสวิสก็แอบเซ็งเหมือนกัน เลยไปสอยแบรนด์อื่นที่ราคาไม่ต่างกันมากนักมาแทน

ปล.เราก็งงว่าทำไมที่โน่นขายแพงกว่าร้านในเมืองไทยอีก แล้วของไทยไปรับจากที่ไหนมาขายจึงขายได้ถูกกว่า
แกล้งๆโง่ถามพี่ไกด์ไป ก็ได้รับคำตอบมาว่า

Rolex จะมีอีก option นึงคือเครื่องทำที่ swiss แต่สายทำที่อื่น เป็นการลดต้นทุน
เพราะถ้ามาขายในแถบเอเชียแล้วเป็น swiss ทั้งตัวเครื่องและสาย ต้นทุนจะสูง ราคาก็ต้องสูงตาม ทำให้ขายยาก (อันนี้มิทราบจริงเท็จแค่ไหนนะคะ)

สรุปเราก็กลับมาตายรังซื้อที่ กทม. นี่หล่ะค่ะ

เราว่าถ้าไม่ซีเรียสว่าต้องจาก swiss เท่านั้น ซื้อในไทยถูกกว่านะคะ

แต่ถ้าอยากได้ feel ว่าช้านหิ้วมาเองกับมือจาก swiss ก็ซื้อโลดเลยจ้า
kvc_999
ขอโทษนะคะ (โม้ซะยาวเลย) ดันลืมบอกที่ซื้อซะงั้น

ที่ Paragon ก็ดีนะคะ เราซื้อที่นี่ค่ะ
Aimeatom
แล้วเวลาฝากหิ้ว เค้าหิ้วกันมาจากไหนเหรอคะ ฝรั่งเศส หรือ อิตาลีประมาณนี้รึเปล่าคะ ถึงได้ราคาถูก
Kesara
เท่าที่ทราบ จากแหล่งข่าว จากน้องแอร์บางคน หิ้วที่สวีเดนคะ เงินโคน แอร์เค้าจะมีร้านประจำซื้อคะ
shasha
เอ๋ เราซื้อมาจากสวิสก็ถูกกว่าเมืองไทยนี่นา รึว่าราคาที่เปรียบเทียบของไทยเรายังไม่ได้หักส่วนลดนะ จำมะได้แล้ว :confused:
แต่ ROLEX ที่ฝรั่งเศสถูกกว่าสวิสนะคะ ตอนไปซื้อที่สวิสก่อน แล้วก็ไปฝรั่งเศส อ้าว...ราคาถูกกว่าแต่ก็ไม่เป็นไร (ปลอบใจตัวเอง)
เคยได้ยินเหมือนกันว่ามีผลิตที่ประเทศอื่นด้วย แต่ก็อยากได้ที่ผลิตในสวิสมากกว่าอ่ะ (ปลอบใจตัวเองอีกแล้ว) :D

ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะคะ
throng
ถ้าซื้อที่เมื่องไทยที่Duty free จะถูกกว่าข้างนอกค่ะ แต่จะไม่ต่างจากราคาที่ซื้อเงินสดเท่าไหรจ้า
ส่วนตปท เราว่าซื้อ สวีเดนถูกสุดนะคะ แต่ก็ขึ้นอยู่กับค่าเงินด้วยจ้า:D
muk
swiss แพงงงงง อย่าไปซื้อนะคะ ....

นำสว่างค่ะ
mamee
มาขอฟังด้วยคนค่ะ :)
taikratai
ขอบคุณทุกความเห็นจ้า
เคยไปสวิสเมื่อ2-3ปีที่แล้ว ราคาพอกับเมืองไทยจริงๆค่ะ
บางรุ่นถูกกว่านิดหน่อย(ราคาตั้ง) บางรุ่นแพงกว่า
ซื้อ ADหรือคิวพาวดีอ่ะคะ ซื้อพารากอนก็ดีนะเนี่ย จะได้ที่จอดรถฟรี กรี๊ดซื้อที่ไหนดีหว่าาาา
ยังรอความเห็นเพื่อนๆอีกนะคะ จะได้เอาข้อมูลมาประกอบการตัดสินใจจ้า ขอบคุณค่ะ
monkichi
เพิ่งไปสวิสเมื่ออาทิตย์ที่แล้วมาเองค่ะ ตอนแรกกะจะสอยกลับมาเต็มที่ แต่ว่าที่สวิสแพงมากค่ะ ราคาบางรุ่นแพงกว่าบ้านเราอีกค่ะ คิดว่าถ้าซื้อที่บ้านเราน่าจะถูกกว่ามากค่ะ และก้อแบบมีให้เลือกมากกว่าที่โน่นด้วยค่ะ แบบของที่โน่นยังไม่ค่อยอัพเดทเท่าไหร่เลยค่ะ
taikratai
Originally Posted by monkichi
เพิ่งไปสวิสเมื่ออาทิตย์ที่แล้วมาเองค่ะ ตอนแรกกะจะสอยกลับมาเต็มที่ แต่ว่าที่สวิสแพงมากค่ะ ราคาบางรุ่นแพงกว่าบ้านเราอีกค่ะ คิดว่าถ้าซื้อที่บ้านเราน่าจะถูกกว่ามากค่ะ และก้อแบบมีให้เลือกมากกว่าที่โน่นด้วยค่ะ แบบของที่โน่นยังไม่ค่อยอัพเดทเท่าไหร่เลยค่ะ

ขอบคุณมากๆจ้าา
kori
เราสอยมาจากสยามสวิส กับนำสว่างค่ะ ราคาก็โอเคนะคะ มีให้ดูเยอะเลยค่ะ
joby
ฝากหิ้วถูกสุด ถูกกว่าในนี้และkpwค่ะประมาณสองหมื่นกว่า
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3