ใครเคยสั่งของ จ่ายตังค์แล้วแม่ค้าหายบ้างคะ แจ้งความกันหรือเปล่า
โดย jipjip
jipjip
แม่ค้าเป็นสมาชิกใหม่ของเวปนี้ค่ะ โดนกันหลายคน ตอนแรกยังไม่คิดว่าจะโดนจริงๆ ค่ะ นี่ 1 อาทิตย์ผ่านไปแล้วน่ะค่ะ จำนวนเงินไม่มากค่ะ 1000 บาท แต่เราไม่อยากปล่อยไปเฉยๆน่ะค่ะ อย่างน้อยๆ ก็น่าจะมีการบันทึกประวัติอาชญากรรมของเค้าไว้บ้าง

ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ
greentea
คิดว่ากำลังจะโดนจ่ายไป 1,000 เหมือนกันโทรไปก็ไม่รับ PM ก็ไม่ค่อยจะตอบบอกจะเช็คเงินแล้วก็หายถ้าภายในอาทิตย์นี้ไม่ได้ของโดนชัวร์ เซ็งๆๆๆๆๆๆ
dek_aus
เย้ยยยยยยยยย
คุณจิ๊บไปโดนไรมาอ่า
ใจเย็น เดียวคงได้เน้ออออ
เป็นกำลังใจนะเคอะ
rhajib
แล้วเขายังขายอยู่หรือป่าวคะ บอกชื่อแม่ค้าก็ดี เพื่อนๆจะได้ระวังๆๆๆ
nickbee
ระวังมันจะมาเอาคืน...อิอิ...

สู่ๆๆนะครับเป็นกำลังใจให้นะครับ
w_mod
ขออย่าให้โดนเลยนะคะคุณจิ๊บ คุณปูด้วย เง้อ น่ากัว ๆ
shopaholicme
เดี๋ยวนี้มีแต่แปลกๆนะคะ

ยังไงก็เอาใจช่วยย

คุณแม่ค้าก็สงสารลูกค้าหน่อยเถอะคร่า
jipjip
เป็นคุณ Doggy13 ค่ะ ตอนนี้กำลังสงสัยว่าอาจจะเปลี่ยน log in เข้ามาใหม่แล้ว ตอนนี้รวบรวมผู้เสียหายได้ 3 คนนะคะ
มีจิ๊บ คุณ Chompoo และคุณ Bobo

เราลองคุยกันแล้วยังไม่มีใครได้รับของหรือ ได้รับการติดต่อจากเค้าเลยค่ะ

ถ้ามีคนอื่นอีก รบกวนติดต่อมาเลยนะคะ

ลิ้งค์ข้างล่าง มาจาก ห้อง Hi street นะคะ เนื่องจากมีผู้เสียหายท่านอื่นด้วย
http://forum.siambrandname.com/showthread.php?t=42650

จะไปแจ้งความ และเอาเรื่องถึงที่สุดค่ะ คนอื่นเค้าค้าขายกันอย่างสุจริต มีน้ำใจนะคะ ไม่อยากให้เวปดีๆ มีคนแย่ๆแบบนี้เข้ามาปะปนค่ะ

ถ้าคุณ Doggy13 ได้อ่านข้อความนี้นะคะ อยากจะบอกว่า กฎหมายบ้านเมืองเค้ามีวิธีที่จะลงโทษคนผิดค่ะ ที่คุณทำลงไปเนี่ย โดนทั้ง แพ่งและอาญานะคะ ถ้าอยากแสดงตัวก็ยินดีจะรับฟังเหตุผลค่ะ เรื่องยกโทษไม่เกี่ยวนะคะ
poongping
แจ้งความเลยค่ะ แล้วสืบด้วยค่ะพี่ พี่ยังพอจำเลขบัญชีของแม่ค้าคนนั้นได้ไหม
ลองกดเหมือนจะโอนเงินให้เค้าอ่ะค่ะ แล้วมันจะมีชื่อขึ้นพร้อมนามสกุล
พี่ก็ cancel รายการที่จะโอนเงินไป จดๆๆชื่อนามสกุลไว้ แล้วสืบเลยค่ะ

เอาใจช่วยนะคะ

ของผิงสง่ให้แล้วนะคะ พรุ่งนี้เที่ยงๆพี่จิ๊บก็น่าจะได้แล้วล่ะค่ะ
poh
โดนกันอีกแล้วเหรอเนี่ย เฮ้อ...แย่จัง

ขอให้คุณจิ๊บได้ตังค์คืนหรือไม่ก็ได้ของไวๆ นะคะ
ratkatu
โดนกันอีกแล้ว แย่มากๆค่ะ ขอให้ตามตัวเจอนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
Minibears
ขอให้ได้คืนเร็วๆค่ะ
noo_pizza
แจ้งความค่ะ ไม่งั้นเค้าก็จะยิ่งได้ใจ
เห็นว่าเงิน 1000 2000 แต่หลาย ๆ คนเข้าก็หลายตังค์นะคะ

ทำงี้ไม่ดีคะ นิสัยไม่ดี
Meesook
ไปแจ้งตำรวจเลยค่ะ ตัวอย่างคดีในลิ้งค์ที่ให้มานี่เค้าจับคนร้ายได้เลยนะคะ คนร้ายทำมาหลายรายแล้วด้วยค่ะ สงสัย Doggy13 ไม่รู้ว่าจะถูกจับได้ง่ายๆ หมดอนาคตกันเลยทีเดียว

ขอให้จับคนร้ายได้นะคะ อย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวล...

http://www.212cafe.com/freewebboard/view.php?user=nanalady&id=165192&page=0&page_limit=50
KAN
โดนกันอีกแหละ ทำไม่เป็นอย่างนี้ช่วงนี้มีสมาชิกใหม่เยอะมาก ต้องระวังกันนิสนุง
ยังไงก้อขอให้เรื่องจบด้วยดีนะค่ะ
pete
โดนกันอีกแล้วหรอเนี่ย เดี่ยวนี้ซื้อไรก้อต้องระวังดิค่ะ แย่เลย ยังไงขอให้ได้คืนไวๆๆทั้งสามคนนะคะ
nongnice
เผื่อจะเป็นประโยชน์นะค่ะ
อรวรรณ แสนสุข
143/1 หมู่ 5 ซอย พระราชวิริยาภรณ์ 3 ต.บางพี่ง อ.พระประแดง จ.สมุทรปราการ 10130

ying 086-6628186
PG
แจ้งความดีกว่าค่ะคุณจิ๊บ คนพวกนี้เป็นอันตรายต่อสังคมนะคะ ไม่รู้ทำมากี่รายแล้ว

ยังไงขอให้ตามเจอไวๆค่ะ
fish
เคยขายของใน web แล้ว มี pm มาบอกว่าโอนเงินมาแล้ว ปกติไม่เคย check ว่าโอนเข้ามาครบหรือเปล่า เป็นแนวเชื่อใจค่ะ
เนื่องจากทำงานเลิกเย็น ไม่มีโอกาสได้ออกมาส่งพัสดุในเวลาราชการ ต้องพึ่งบริการเอกชนตลอด วันนั้นรีบมาก ไปส่งของเรียบร้อยแล้ว โชคดีมากๆ ที่เงินหมด ไปกด ATM ถึงพบว่าเค้ายังไม่ได้โอนเงินมาให้ รีบกลับไปที่ไปรษณีย์เอกชนเอาของคืนแทบไม่ทันเลยค่ะ
peachpie
เป็นกำลังใจให้ทุกคนจ้า.... อย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวล ^_^
Pearl
T___T

SBN เปงไรไปอ่า าา
ogazzang
- -* เงินมา ของไป

แต่นี่ เงินมา หายจ้อย

สู้ๆ ค่ะ เปนกำลังจัยให้น่ะค๊ะ มองโลกในแง่ดี

เค้าอาจจะเกิดเหตุสุดวิสัย แบบคาดไม่ถึงสุดๆ (เข็มขัดยาวแค่ไหนก้อคาดไม่ถึง) ก้อได้คะ

มุขขำๆ คลายเครียดคะ ^^ ติงต๊องไปซะแร้วเรา
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3