คลอดแล้วคะ ดูกระเป๋า LeSportsac ของแท้ สังเกตตรงไหนดีเน้อ.....?????
โดย give759
give759
[SIZE="3"]
ปัจจุบันกระเป๋ายี่ห้อนี้มีจำหน่ายรายประเทศ มีรูปทรง สีและลวดลายออกมาได้น่ารัก ดึงดูดใจ และความนิยมชมชอบ
กระเป๋ายี่ห้อ Lesportsac นี้มีมากขึ้น จึงทำให้กระเป๋า Lesportsac Copy ผลิตออกมาจำนวนมาก เหมือนมั่งไม่เหมือนมั่ง
แต่เรื่องราคาถูกม๊ากๆแต่ก็สมกับคุณภาพของกระเป๋าก๊อป เราจึงหาวิธีป้องกันไม่ให้ถูกหลอกให้ซื้อ Lesportsac ปลอม
จากพวกมิจฉาชีพกันเถอะคะ สังเกตจุดหลักก่อนเลย

[SIZE="3"]
1. Logo กระเป๋า Lesportsac ทุกใบต้องมีเป็น สัญลักษณ์ ของกระเป๋ายี่ห้อนี้
ต้องคมชัด และดูแล้วมีมิติ เหมือนมันนูนขึ้นมานิดๆ สีไม่เปื้อนไม่เลอะ

2. ซิป ตรงปลายซิป ถ้าเป็นของจริงที่ปลายซิปจะมีปุ่มเล็ก ๆ นูน ๆ ไม่เรียบ

3. หัวซิบด้านข้าง ผลิตในอเมริกา ด้านข้างจะปั๊มคำว่า USA และ ถ้าพลิกดูอีกด้านก็จะปั๊มคำว่า YKK
แต่เป็นรุ่นที่ผลิตในต่างประเทศ ที่ไม่ใช่อเมริกา ทั้งสองด้านจะปั๊มคำว่า YKK และมีเลข 45 ที่หัวซิบ

4. ลักษณะของตัวปรับสาย ปั๊มลึก ตัวหนังสือนูนเรียงตัวสวยไม่เบี้ยว

5. ลักษณะของสายถือหรือสะพาย จะทอลายศรกลับสลับข้างตามดั้งภาพ

6. เนื้อผ้าด้านในจะเป็นลายตาข่าย สี่เหลี่ยมจัตตุรัส ต้องสังเกตนิดนึ่งค่ะ

7. กระเป๋าเดินทาง Lesportsac ตรงซิปจะมีรูกุญแจ สามารถล็อคซิปไม่ให้รูดปิด-เปิดได้ ลุกกุญแจมีลักษณะหนา

8. Tag จะมีเนื้อเหมือนผ้าคล้ายกระดาษ สีขาวอยู่ด้านในกระเป๋า(จะอยู่ด้านข้าง) จะมีทั้ง
Made in USA และ Made in China ถ้าซื้อที่ USA จะเจอ Made in USA ต่ก็ส่วนน้อยแล้วคะ ร้อยละ 90% จะ
เป็น Made in China เหมือนใน shop เมืองไทยเลยคะ
ปล. ถ้าเป็นของ Copy Tag ผ้ากระดาษด้านใน จะมีเนื้อคล้ายผ้ามันๆ ลื่นมือ ตัวหนังสือแค่สกรีนบนบนเนื้อ
ถ้าเป็นของแท้ตัวหนังสือ จะถูกฝังอยู่ในเนื้อกระดาษ

9. ลักษณะตัวล็อกและคลิปล็อกด้านใน จะมีคำว่า stealth warrior

10. ดูราคาก่อนซื้อถ้าใบใหญ่แล้วถูกจนน่ากลัว คิดก่อนเลยปลอมชัวร์ ๆ คะ ถ้าใบใหญ่แบบกระเป๋าเดินทางจะราคา
อยู่ที่ 3000-4000 บ. (ราคาShop) ราคาตามเว็บจะขายอยู่ที่ 2500-3000 บ.ค่ะ

[SIZE="3"]ปล.เพื่อนท่านใดต้องการเพิ่มเติมส่วนไหนเพิ่มได้เลยคะ ช่วยๆกันนะคะ :o
Khunte
ขอบคุณนะครับสำหรับความรู้ดีดี
OJio
รายละเอียดดีมากค่ะ ขอบคุณมากนะค่ะ:p
philosophy_y
ขอบคุณค่ะ ชอบแบรนด์นี้มาก แต่ก็ต้องไปซื้อที่shopทุกทีเลย
ต้องไปลองดูบ้างแล้ว ^^
kae
ดูยากจัง :(
jewjew
ส่วนตัวดูแต่จุดที่สองเลยคะ
ขอบคุณนะคะ สำหรับความรู้ จะได้เอาไว้ดูจุดอื่นประกอบด้วยคะ
may200sx
ขอบคุณสำหรับวิธีดูนะคะ
kookhae
อ่านแล้วได้ความรู้ดีมาก
ขอบคุณเจ้าของกระทู้นะคะ
pachcha
[SIZE="4"]ขอบคุณ จขกท.มากๆค่ะ เอาความรู้มาแบ่งปันกัน^^
kanoonnhoy
kasemsan
เป็นความรู้ใหม่ ๆ สำหรับดูกระเป๋ายี่ห้อนี้เลยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
pueng
รุ่น tokidoki ดูง่ายๆให้ดูที่สีของซิบและลักษณะของซิบค่ะ มันต่างกันมาก
ของปลอมซิบมันดูนู่นๆแลสีซิบจะไม่สลับบ่อยๆเหมือนของจริง
ของจริงซิบจะเป็นซี่ๆเลยค่ะ สีก็จะสลับกันถี่มาก สีสันสดใส

เคยเห็นรุ่นtokidoki เอามาใส่ซิบ artist แปลกมากๆของปลอมพยายามสร้างสรรค์ค่ะ ซื้อรุ่นไหนมันก็ซิบรุ่นนั้นค่ะ
ดูซิบง่ายสุดแล้ว

คาดว่าเพราะเขามีโรงงานผลิตที่บ้านเราแบบผ้ามันเลยเหมือนค่อนข้างมาก คืออาจจะเหลือออกมาจากโรงงานจริงแล้วมาเย็บเลียนแบบ แต่ซิบกับกุ๊นป้ายยี่ห้อ ของแท้มันดูดีเดาว่าราคาสูงนะค่ะ มันเลยเลียนแบบไม่ได้ ดูซฺบกับกุ๊นยี่ห้อจึงง่ายสุดค่ะ
story2lady
สุดยอดไปเลยคะ ;)
theIIIdEmpire
ขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆค่ะ
pla2530
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ นะคะ ^^
annie-saejong
มั่นใจขึ้นเยอะเลยค่ะ ขอบคุณนะคะ
wowwoo
ขอบคุณมากค่ะ ได้ความรู้ขึ้นเยอะ กระเป๋ายี่ห้อนี้มีของปลอมเยอะมาก ๆ
joy_wat
ขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆคะ ยี่ห้อนี้ของปลอมเหมือนของจริงมาก
เคยแบบไม่มั่นใจซื้อผ่านเนทมา แล้วก็ไปซื้อของจริงมาเทียบแบบเดียวกัน แต่คนล่ะลาย ยากรู้ว่าที่ซื้อมามันจริงหรือปลอม
คิดไปคิดมา ฉันซื้อของในช้อปทีเดียวเลยดีกว่าไม่ต้องเสียสองต่อ อิอิ
studio by You
มีประโยชน์มากคะ เยี่ยมเลยยยยยย
pinkdiamond
ขอบคุณสำหรับเคล็ดลับดี ๆ มากคะ

--------------------
I just add my lastest 2011 wishlist, check 'em out here http://take.ly/DEc
kim-juu
ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากๆ ค่ะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3