ขออนุญาตตามหาคุณกอฟค่ะ
โดย aff
aff
ขออนุญาตตามหาคุณกอฟค่ะ ( user name: cop_copine ) เนื่องจากได้ซื้อของกับคุณกอฟไปเมื่อวันที่ 27ต.ค.52
แต่ยังไม่ได้รับของเลยค่ะ ไม่มี tracking number อ่าค่ะ (ประมาณ7วันแล้ว ไม่แน่ใจว่านานพอที่จะตามหาได้หรือยัง)
เบอร์คุณกอฟที่ลงไว้ 084-888-xxxx ก็ติดต่อไม่ได้ค่ะ เลยอยากจะรบกวนขอตามหาคุณกอฟค่ะ

(---เพิ่มรายละเอียดค่ะ---)
ก่อนหน้านี้เคยซื้อของกับคุณกอฟครั้งหนึ่งแล้ว โอนเงินไปวันที่ 24ต.ค. แม่ค้าบอกว่าจะ sms ตัว tracking number มาให้
แต่ไม่ได้รับsms มาแจ้ง tracking numberค่ะ รอ3วันจนถึงวันที่27ต.ค.ของก็มาถึงใช้งานได้ปกติ เลยซื้อของกับแม่ค้าเพิ่มอีก 1 รายการ
หลังโอนเงินก็ได้รับคำตอบเหมือนเดิมคือ ส่งของแล้วจะ sms มาแจ้งtracking number ซึ่งก็พอจะทราบว่าคงไม่ได้รับsms
มาแจ้งtracking numberเหมือนครั้งที่แล้วแน่ แต่ไม่ได้ซีเรียสอะไรเพราะคิดว่าว่ารออีกไม่นานของก็คงจะมาถึงเหมือนเดิม
แต่ครั้งนี้รอนานผิดปกติค่ะ โอนวันอังคาร(27ต.ค.) รอถึงวันเสาร์(31ต.ค.) ของยังมาไม่ถึง โทรไปวันนั้นแม่ค้ายังรับสายอยู่
บอกว่าให้คนไปส่งของแล้ว คิดว่าวันจันทร์(2พ.ย.) น่าจะมาถึง แล้วแม่ค้าบอกว่าจะsms มาแจ้ง tracking number ทันทีหลังจากวางสาย
แต่รอจนวันนี้ ยังไม่ได้รับsms แจ้งtracking number เลยค่ะ หลังจากนั้นโทรไปก็เข้าบริการฝากหมายเลขโทรกลับแล้ว
ติดต่อคุณกอฟไม่ได้อีกเลยค่ะ (ตามที่ตกลงกันไว้คือแม่ค้าจะส่งของแบบems และจะแจ้งtracking number มาทาง smsค่ะ)

ถ้าใครเคยซื้อขาย หรือเป็นเพื่อนกับคุณกอฟ หรือมีเบอร์อื่นที่สามารถติดต่อกับคุณกอฟได้ ช่วย pm มาหาเราหน่อยนะคะ

(ป.ล. ไม่ได้อยากได้เงินคืนและไม่ได้จะโวยวายอะไร แต่อยากได้ของที่ซื้อ และอยากทราบความคืบหน้าเรื่องส่งของเฉยๆค่ะ)

ขอบคุณอย่างสูงค่ะ
pieinlove
ไม่รู้จักคุณ cop_copine เป็นการส่วนตัว แต่เท่าที่ดูจาก Profile คุณ cop_copine ตั้งกระทู้ขายของล่าสุดวันที่ 30 ต.ค. 52 และมี Last Activity: 31-10-09 23:23 รวมถึงแจ้งไว้ในกระทู้ขายว่าสะดวกติดต่อทางมือถือ

มองในแง่ดีคือคุณ cop_copine อาจติดภารกิจบางอย่างทำให้ติดต่อไม่ได้น่ะค่ะ คุณแม่ค้าเป็น TM และเป็นสมาชิกมานานพอสมควร ไม่น่ามีปัญหานะคะ

ไม่ทราบว่าก่อนหน้านี้คุณจขกท.ได้มีการติดต่อไปขอเลขพัสดุบ้างไหมคะ เพราะเป็นสิ่งที่สำคัญนะคะ บางทีแม่ค้าอาจไม่ได้ตั้งใจไม่ให้ แต่ลืมจริงๆ ก็เป็นการรักษาผลประโยชน์ตนเองอีกทางค่ะ แล้วอีกย่างค่ะ ทราบหรือเปล่าคะว่าคุณแม่ค้าส่งของมาให้วันไหน ส่งแบบไหน ได้มีการตกลงกันยังไงเอ่ย...ลงรายละเอียดกว่านี้นิดนะคะ จะได้ช่วยกันคิดได้

ปล. แต่ถ้าเป็นกรณีที่คุณแม่ค้ายังไม่ได้แจ้งเลขพัสดุจริงๆ ทั้งที่ขอไปแล้ว พายอยากฝากให้คุณแม่ค้ารับผิดชอบในส่วนนี้มากๆ ด้วยค่ะ ผู้ซื้อจะได้ช่วยเหลือตัวเองได้อีกทาง ไม่ต้องร้อนใจมาก

เข้าใจคุณจขกท. นะคะ ว่าอยากได้สินค้า ไม่ได้ต้องการดิสเครดิต หรือเอาเงินคืน เป็นกำลังใจให้ทั้งสองฝ่ายจ้า

ปล. อีกที....ถ้ายังไม่มีคนที่รู้จักคุณกอฟช่วยตามให้ด้วย ยังไงลอง PM ไปทิ้งไว้ก็ได้นะคะ ทำทุกอย่างให้ครบก่อนค่ะ ถ้าตามไม่ได้อีกจริงๆ ค่อยดูกันอีกทีนะค๊า
titled
[SIZE="6"]^^ เข้าใจเจ้าของกระทู้นะครับ ว่าร้อนใจ ยังไงอยากให้ใจเย็นๆ
ค่อยๆลองโทรหาsmsไปหาพ่อค้า ค่อยๆคุยหรือถามกันนะครับ
คือถ้าเป็นเติ้ล เติ้ลก็ไม่สบายใจ เติ้ลเข้าใจนะครับ ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ
ขอให้เรื่องนี้ จบลงด้วยดีครับ
svenska
สวัสดีค่ะคุณเจ้าของกระทู้

เมษ์ก็มีปัญหาเหมือนกันเลยค่ะ คือติดต่อคุณกอล์ฟไม่ได้เลย กรณีที่เกิดขึ้นคือจะเล่าให้ฟังนะคะ
ซื้อของไปตั้งแต่ วันที่ สิบเจ็ด ตุลา แล้วคุณกอล์ฟ ก็ส่งกระเป๋าไม่มียี่ห้อมาให้ เมษ์ก็โทรไปบอกคุณกอล์ฟว่าส่งให้ผิด คุณกอล์ฟบอกว่าส่งสลับกันกับลูกค้าคนอื่น โดยส่งกระเป๋าเมษ์ไปให้ลูกค้าอีกคน แล้วคุณกอล์ฟก็บอกจะตามให้

ก็คือโทรคุยกันตั้งแต่วันอังคารที่แล้วน่ะค่ะ จนปัจจุบันก็ยังไม่ได้ทั้งเงินและกระเป๋าเลยค่ะ ติดต่อก็ไม่ได้ ร้อนใจมากมากเหมือนกันเลยค่ะ

ขอให้คุณกอล์ฟ ติดต่อมาโดยเร็วนะคะ
jamynaka
[SIZE="3"]มีเพื่อนสมาชิกช่วยมาแจ้งข่าวว่า คุณ cop_copine ประสบอุบัติเหตุทางรถยนต์ ตอนนี้อยู่ icu ค่ะ ลองไปอ่านตามลิงค์นี้นะคะ
V
V
http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=425938
pound
คุณaffคะ สงสัยงานเข้าแล้วล่ะค่ะ เพราะโอนเงินซื้อกระเป๋าใบเดียวกันเลยค่ะ ยังไงขอเบอร์โทรด้วยนะคะจะได้คุยกัน

รบกวนเพื่อนๆท่านอื่นๆที่โอนเงินมาลงชื่อที่ทู้นี้ได้เลยค่ะเพื่อที่จะได้รวบรวมผู้เสียหายค่ะ ขอบคุณค่ะ
aff
---ลงชื่อค่ะ---

เราโอนonline ไปวันที่ 27ต.ค.52 ตอน3ทุ่มค่ะ (ซื้อ neverfull damier mm) จากลิ้งนี้ค่ะ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=413704
Khunte
ใจเย็นๆนะครับคุณกลอฟ(cop_copine)ประสบอุบัติเหตุครับ ผ่าตัดด้วย
pound
Originally Posted by Khunte
ใจเย็นๆนะครับคุณกลอฟ(cop_copine)ประสบอุบัติเหตุครับ ผ่าตัดด้วย

ถ้าประสบอุบัติเหตุจริงเราก็ไม่ว่าอะไรหรอกค่ะ อวยพรให้หายเจ็บเร็วๆด้วยค่ะ แต่นี่ให้โอนเงินค่ากระเป๋าใบเดียวแต่ 2 คนนี่ซิคะ อยากให้เพื่อนหรือญาติหรือใครก็ได้ค่ะมาช่วยอธิบายเรื่องนี้ด้วย เพราะเราเคยเป็นลูกค้าคุณกอล์ฟมาหลายครั้งแล้วก็ไม่อยากให้มีปัญหาเหมือนกันค่ะ

ลงชื่อโอนเงินค่ากระเป๋า LV neverfull damier mm วันที่ 29/10/09 จากกระทู้นี้ค่ะ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=413704
Chinwa
จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด
siea30
เป็นกำลังใจให้ทั้งแม่ค้าและลูกค้าครับ
looggade
เป็นกำลังใจให้ทั้งคุณแม่ค้า และคุณลูกค้าค่ะ ~ ★
apretty
เอขอนำข้อมูลมาลงที่กระทู้นี้ด้วยนะคะ

[SIZE="4"]เอขอเข้ามาแสดงความคิดเห็นอีกครั้งค่ะ
การแสดงความคิดเห็นของเออาจจะไม่สอดคล้องกับความเห็นของหลายๆ ท่าน
ที่เป็นไปตามกระแสความสงสาร ความเห็นใจ และความห่วงใย ในอาการของคุณกอฟ

เอคิดว่า มุมมองของปัญหานี้ที่เอและหลายๆ ท่านมองนี้
เราอาจจะมองและคิดแตกต่างกันค่ะ

ความตั้งใจของเอในครั้งนี้ ก็คือสื่อถึงประเด็นในเจตนาของคุณกอฟค่ะ
หากท่านใดไม่สนใจประเด็นที่จะกล่าวถึงนี้ โปรดข้ามไปเลยค่ะ
แต่หากท่านที่สนใจ กรุณาอ่านแบบตั้งสติและเปิดใจด้วยนะคะ

[SIZE="4"]ขอโควทข้อความของคุณโมมาไว้ตรงนี้ให้ดูกันนะคะ จะได้ไม่ต้องกดเลือกหน้าสลับไปมา

Originally Posted by hi_mo_mo
ปกติ ซื้อของ ในเวบนี้มานานแล้ว ค่ะ และก็รู้จักกับคุณกลอฟ หรือ cop_copineค่ะ
พอดีผ่านมา เจอกระทู้ตามหาข้างล่างค่ะ เลยสมัคร

ไม่รู้ว่าจะ ช่วยอะไรได้ไหมค่ะ คุณกลอฟไม่ได้หายไปไหนนะคะ พอดีเมื่อวันจันทร์ ประสบอุบัติเหตุ ทางรถยนตร์ค่ะ ตอนนี้เข้าผ่าตัด กระดูกโครงหน้า และสมอง บางส่วนค่ะ รู้สึกว่าจะพักฟื้นอยู่ที่ icu แล้วค่ะ ยังไง ผู้ที่มีเรื่องติดต่อ กรุณา pm มาได้นะคะ
จะเข้าไปเยี่ยมคุณกลอฟ จะนำเรื่องเข้าไปให้นะคะ

ไว้เดี่ยวจะถ่ายรูปคุณกลอฟมาให้ดูนะคะ

คุณกลอฟไม่ได้หายไปไหนค่ะ pm มาได้ค่ะ ขอบคุณนะคะ

ขอแก้ ด้วยนะคะ พอดีโมเข้าใจผิดค่ะ ว่าผ่าตัดสมอง จริงๆๆแล้วผ่าตัดกระดูกกรามใบค่ะ เพราะกรามหัก หลุดค่ะ

ส่วนกระเป๋าneverfull ของคุณ แอ๊ฟ คุณปาว คุณ จ๋า
พรุ่งนี้โมจะไปที่อู่รถ แล้วถ่ายสภาพรูปมาไห้ดูนะคะ
คุณกลอฟฝากบอกว่า ถ้ามันไม่ดีก็คืนเงินพวก พี่ๆเค้าไป ตอนนี้คุณกลอฟ พูดไม่ได้นะคะ เพราะ กรามถูกมัดด้วยลวดค่ะ

คุณกลอฟฝากมาขอโทษที่ไม่ได้ตั้งจะขายกระเป๋าใบเดียว แต่ทำไมรับเงินหลายคน คุณกลอฟ ฝากบอกว่า
ได้ไปตามหาให้ครบทั้งสามคนค่ะ
ไว้เดี๋ยว โม ไปนำรูปมาดีกว่านะคะ

คุณกลอฟฝากตามหา คุณ ก้อย ที่ส่งของไปผิดด้วยนะคะ ช่วยนำกระเป๋า lv ที่ส่งผิด ส่งคืนด้วยค่ะ เบอโทรคุณ ก้อย 088-3556002 ติดต่อไม่ได้เลยค่ะ

กระเป๋าส่งไปผิดนานแล้วค่ะ ยังไงรบกวนด้วยนะคะ

รบกวนเมลมาคุยกับโมได้นะคะ hi_mo_mo_@hotmail.com

[SIZE="4"]ประเด็นของคุณกอฟ cop_copine และคุณโม hi_mo_mo มีดังนี้ค่ะ

[SIZE="4"]1. เข้าใจว่า คุณโม (hi_mo_mo) ติดต่อคุณกอฟ (cop_copine) ได้คนเดียวมั้งคะ
แต่ทำไมลูกค้าทั้ง 2 คนที่โอนเงินซื้อกระเป๋าจึงติดต่อคุณกอฟทางโทรศัพท์ไม่ได้เลย
ไม่ทราบว่าทางคุณโมติดต่อกับคุณกอฟในวันใด ติดต่อด้วยวิธีใดคะ จึงทราบเรื่องอุบัติเหตุนี้
เพราะคุณโมแจ้งว่า "ทราบว่าวันจันทร์คุณกอฟประสบอุบัติเหตุทางรถยนต์
และตอนนี้เข้าผ่าตัดกระดูกโครงหน้า ฯลฯ"
หากคุณโมติดต่อทางมือถือได้ แล้วทำไมลูกค้าทั้ง 2 คน
จึงติดต่อคุณกอฟไม่ได้เหมือนกับคุณโมล่ะค่ะ
แล้วรบกวนคุณโมช่วยตอบหน่อยว่า คุณรู้จักกับคุณกอฟในฐานะอะไรคะ

[SIZE="4"]2.. ขอบคุณคุณโมนะคะสำหรับรูปถ่ายทั้ง 3 รูป
รูปที่ถ่ายมานี้เป็นรูปที่ถ่ายในวันใดคะ พอดีว่า ไม่เห็นวันที่จากกล้องน่ะค่ะ
รบกวนคุณโมช่วยถ่ายรูปคุณกอฟมาลงใหม่อีกทีได้ไหมคะ
เพื่อให้แน่ใจว่า เป็นเหตุการณ์ปัจจุบัน รูปปัจจุบันจริงๆ
แบบว่าอาจจะถ่ายคู่กับหนังสือพิมพ์วันนี้ หรือถ่ายคู่กับป้ายชื่อ
cop_copine@SBN หรือ cop_copine by hi_mo_mo

[SIZE="4"]3. รบกวนขอรายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับสถานพยาบาลที่คุณกอฟรักษาตัวด้วยค่ะ
เพราะรูปที่ 1 และ 2 สว่างดีค่ะ แต่เป็นการถ่ายแบบคร็อปหน้า มองไม่เห็นลายชื่อโรงพยาบาลบนเสื้อ
แต่รูปที่ 3 มืดไปหน่อย จนมองไม่เห็นลายชื่อโรงพยาบาลที่อยู่บนเสื้อตรงไหล่ขวาเลยค่ะ
จึงต้องรบกวนสอบถามชื่อโรงพยาบาล อยู่จังหวัดอะไร พร้อมเบอร์โทร พักตึกใด ห้องเลขที่เท่าไร
แล้วช่วยถ่ายป้ายชื่อคนไข้หน้าห้องด้วยนะคะ และขอเอกสารที่ระบุเหตุแห่งการรักษาด้วยค่ะ

[SIZE="4"]4. การที่คุณโมเข้ามาแจ้งครั้งแรกเกี่ยวกับคุณกอฟว่า “คุณกลอฟไม่ได้หายไปไหนนะคะ พอดีเมื่อวันจันทร์ ประสบอุบัติเหตุ ทางรถยนตร์ค่ะ ตอนนี้เข้าผ่าตัด กระดูกโครงหน้า และสมอง บางส่วนค่ะ รู้สึกว่าจะพักฟื้นอยู่ที่ icu แล้วค่ะ”
หากจะคิดออกมาเป็นประเด็นได้ดังนี้ เกี่ยวกับ ที่ระบุว่ามีการผ่าตัดสมองด้วย ก็คือ
- ต้องการให้ดูเหมือนว่าเหตุการณ์รุนแรง อาการหนัก น่าสงสาร
- คุณโมเข้าใจคลาดเคลื่อนเองจริงหรือ
เพราะเมื่อหลังจากถูกสมาชิกหลายท่านทักท้วงในเรื่องการผ่าตัดสมองว่าเป็นเรื่องใหญ่
คุณโมจึงเข้ามาแจ้งใหม่ว่า เป็นเพียงการผ่าตัดกระดูกกรามใบหน้าเท่านั้น
ซึ่งจริงๆ ได้รับแจ้งการผ่าตัดกรามใบหน้า หากจะเพิ่มข้อความว่า ผ่าตัดสมองด้วย
ก็คงฟังไม่ขึ้นว่า คุณโมฟังคลาดเคลื่อนนะคะ เพราะคนละประเด็นกันเลยค่ะ

[SIZE="4"]5. เรามาดูเรื่องเจตนาการขายกระเป๋า NVF Damier MM ของคุณกอฟกันบ้างค่ะ
เริ่มจากคุณกอฟลงขายกระเป๋า NVF Damier MM ตามลิงค์นี้ค่ะ

Originally Posted by cop_copine

ให้ผู้ที่สะดวกโอนก่อนเลยเท่านั้นนะคะ ไม่รับจองค่ะ
สะดวกรับโทรศัพท์ค่ะ 084 8880899

ให้ผู้ที่สะดวกโอนก่อนเท่านั้นค่ะ
1.โอนก่อนได้ก่อน : ไม่รับจอง ไม่รับ CF ทางพีเอ็ม รับแต่ CF ทางโทรศัพท์ค่ะ และสะดวกโอนก่อน
2.บริการส่ง EMS only : สะดวกส่งไปรษณีย์ EMS
ติดต่อ 0848880899 ค่ะ
มีบัญชีเดียวนะคะ
ธ.กรุงเทพ BBL เลขที่บัญชี 7200003296 สิทธิกร ธรศรี บัญชีออมทรัพย์ สาขาย่อย ถ. สุรนาราย ค่ะ

1.never Full damier mm สภาพดีค่ะ อุปกรณ์ครบ ซื้อมาเดือนกว่าค่ะ แถมฐาน รองด้วยค่ะ 17500 ค่ะ
2. lv กระเป๋าเครื่องสำอางค่ะ สภาพตามรูป 5900 ค่ะ ถุงผ้า ถุงกระดาษค่ะ
3. lv กระเป๋าเงิน compacf zip ค่ะ 9800 ค่ะ ถุงผ้า กล่อง ถุงกระดาษค่ะ ไม่มีลอกค่ะ
4. lv nil ค่ะ 15000 ถ้วนค่ะ
5. lv mussette ค่ะ 8500 ถ้วนค่ะ

ของเพื่อนสาวฝากขายค่ะ ไม่รู้ชื่อรุ่นค่ะ gucci ค่ะ 9500 ค่ะ อุปกรณ์ สภาพตามรูปค่ะ

ของเพื่อนฝากจ้า ใบนี้

[SIZE="4"]ซึ่งคาดว่าน่าจะมีกระเป๋า NVF Damier MM เพียง 1 ใบนะคะ
จากรูปกระเป๋าที่ถ่าย แล้วก็ไม่ได้ระบุว่ามี 3 ใบด้วย
แต่ที่เกิดปัญหาวุ่นวายนี้ขึ้นก็เพราะมีลูกค้าโอนเงินซื้อกระเป๋า NVF Damier MM มาถึง 3 คน / 1 ใบ
คือ คุณ aff คุณ pound และคุณจ๋า
โดยลูกค้า 2 คนแรกโอนเงินในวันที่ 27 และ 29-10-09 ตามลำดับ แต่ไม่ทราบข้อมูลโอนเงินของคุณจ๋า
หากเป็นเช่นนั้นจริง ก็คือ วันที่ลูกค้าทั้ง 2 โอนเงินให้คุณกอฟแล้ว
ทางคุณกอฟก็น่าจะทราบข้อมูลการโอนเงินของลูกค้าทั้ง 2 แล้วด้วยเช่นกัน
สังเกตได้จากกระทู้สุดท้ายที่คุณกอฟตั้งคือ วันที่ 30-10-09
หมายความว่า คุณกอฟยังปกติสุข ยังเข้ามาล็อกอินได้อยู่
ทีนี้ความวุ่นวายก็เกิดขึ้น เพราะว่าเจตนาของคุณกอฟตั้งใจลงขายกระเป๋าใบเดียว
แต่รับเงินจากลูกค้าทั้ง 3 คนแบบตั้งใจ แบบนี้ก็คือคุณกอฟเจตนารับเงินจากทั้ง 3 คนนะคะ
เพราะการที่คุณกอฟฝากบอกว่า “ได้ไปตามหาให้ครบทั้งสามคนค่ะ”
โดยจะหากระเป๋ามาเพิ่มเป็น 3 ใบ ให้ลูกค้า 3 คน
แต่ที่จริงต้องอย่าลืมว่า คุณกอฟลงขายเพียงใบเดียวนะคะ
การที่คุณจะหากระเป๋าเพิ่มเพื่อให้ลูกได้ทั้ง 3 คน มันเป็นการแก้ปัญหาปลายเหตุค่ะ
ลูกค้าจะมั่นใจได้อย่างไรว่า กระเป๋าทั้ง 3 ใบ อยู่ในสภาพเดียวกัน และจะยอมรับได้หรือไม่

แล้วเจตนาที่แท้จริงของคุณกอฟในการตั้งกระทู้ขายกระเป๋า NVF Damier MM เป็นอย่างไรกันแน่

[SIZE="4"]*******
[SIZE="4"]แต่จะขอบอกว่าตามหลักการขายที่ถูกต้อง ก็คือ
ในเมื่อคุณกอฟรับโอนเงินจากคุณ aff ลูกค้ารายแรกที่โอนเงินให้วันที่ 27-10-09
ทางคุณกอฟน่าจะปิดการขายและควรจะแจ้งคุณ pound และคุณจ๋ารวมทั้งผู้ที่สนใจ
ไม่ว่าจะเป็นการติดต่อทางมือถือหรือ PM ก็ตาม ก็ต้องแจ้งกลับไปในทางนั้นๆ ค่ะ
คุณกอฟต้องแจ้งให้ลูกค้าใหม่ๆ ได้ทราบว่า คุณขายกระเป๋า NVF Damier MM ไปแล้ว
โดยขายให้ลูกค้ารายแรก(คุณ aff) ที่โอนเงินมาแล้วในวันที่ 27-10-09
ทีนี้ หากคุณกอฟตั้งใจจะขายให้ลูกค้ารายที่ 2 และ 3 ด้วย
โดยการที่คุณกอฟคิดว่า จะไปตามหาใบที่ 2 และ 3 ให้ลูกค้าเพิ่มนั้น
นั่นก็ต้องเป็นไปตามความต้องการของลูกค้าค่ะ
แต่จากที่ได้อ่านข้อมูลของคุณ pound เรื่องการซื้อขาย การโอนเงิน
เอคิดว่าคุณ pound ก็ไม่ได้ทราบเรื่องการขายกระเป๋าใบที่ 2 และ 3 เลยค่ะ

[SIZE="4"]6. หากคุณกอฟมีกระเป๋า NVF Damier MM อยู่กับตนเองจริง 1 ใบ
ในเมื่อคุณกอฟได้รับเงินแล้วจากลูกค้าที่โอนเงินให้อย่างน้อยก็ทราบว่ามี 2 รายที่โอน
ในวันที่ 27 และ 29-10-09 นั่นคือวัน 5 วันและ 3 วัน ก่อนคุณกอฟประสบอุบัติเหตุ
เพราะคุณกอฟประสบอุบัติเหตุทางรถยนต์ในวันจันทร์ที่ 2-11-09
ทำไมคุณกอฟจึงยังไม่ยอมส่งกระเป๋าที่มีอยู่ให้ลูกค้า 1 ใน 2 คนนี้ก่อนล่ะคะ
คุณควรเลือกส่งให้คุณ aff หรือคุณ pound ก่อน 1 ราย หากคุณมีกระเป๋า 1 ใบอยู่จริง
เพราะเป็นวิสัยที่ผู้ขายพึงกระทำ เมื่อปิดการขายได้แล้ว ก็คือหลังจากรับเงินลูกค้าแล้วค่ะ
เจตนาที่แท้จริงของคุณกอฟเป็นอย่างไรกันแน่คะ
หมายถึงเจตนาในที่รับเงินไปแล้วช่วงก่อนประสบอุบัติเหตุนะคะ
อย่าบอกว่าจำไม่ได้นะคะ เพราะ คุณไม่ได้ผ่าตัดสมองนี่นา

[SIZE="4"]7. คุณโมบอกว่า “ ส่วนกระเป๋าneverfull ของคุณ แอ๊ฟ คุณปาว คุณ จ๋า
พรุ่งนี้โมจะไปที่อู่รถ แล้วถ่ายสภาพรูปมาไห้ดูนะคะ
คุณกลอฟฝากบอกว่า ถ้ามันไม่ดีก็คืนเงินพวก พี่ๆเค้าไป”
ข้อความนี้ทำให้เข้าใจว่า กระเป๋า NVF Damier MM อยู่ในรถ แล้วรถก็อยู่ในอู่มั้งคะ

ดูเหมือนจบง่ายนะคะ แต่ขอถามอีกทีว่า กระเป๋า NVF Damier MM ที่ว่านั้นเนี่ย มีกี่ใบคะ
เพราะคุณกอฟรับเงินไปจากลูกค้า 3 คน (คนละ 17,500 บาท X 3 คน = 52,500 บาทนะคะ)
ถ้าบทสรุปเรื่องกระเป๋าและเงินของลูกค้า ออกมาเป็นแบบนี้
ก็เท่ากับว่า คุณกอฟเอาเงินลูกค้ารวม 52,500 บาทไปหมุนก่อนหรือเปล่าคะ
หรือเอาเงินไปใช้ในเรื่องส่วนตัว หรือเพื่อการใดๆ ก่อนโดยไม่เกี่ยวข้องกับกระเป๋าใบที่ 2 และ 3 หรือไม่

มาพูดถึงเรื่องกระเป๋าที่ขายอีกที
คือว่าทางคุณกอฟอาจจะมีกระเป๋าเพียงใบเดียวหรืออาจจะไม่มีเลย อันนี้ไม่อาจทราบได้
แต่คาดว่า บทสรุปจากข้อความของคุณโม ก็น่าจะสื่อว่า คุณกอฟจะคืนเงินลูกค้าทั้ง 3 มั้งคะ
หากคุณกอฟตั้งใจจะคืนเงินจริงๆ ไม่ทราบว่าคุณกอฟสามารถคืนเงินให้ลูกค้าทันทีเลยหรือเปล่าคะ
เพราะคุณคงยังไม่ได้นำเงินที่ลูกค้าทั้ง 3 คนโอนไปให้ ไปใช้ในเรื่องส่วนตัว จนหมดก่อนนะคะ
ทั้งนี้ หากเงินยังอยู่ครบทั้ง 52,500 บาท ก็รบกวนคุณกอฟรีบโอนคืนลูกค้าทั้ง 3 ในทันทีนะคะ
เพื่อแสดงความบริสุทธิ์ใจของตัวคุณกอฟเองค่ะ

[SIZE="4"]8. และท้ายสุดที่จะลืมเสียมิได้ คือจะถามว่า มีสมาชิกท่านใดและมีกี่ท่านที่ทราบว่า
คุณกอฟไม่ได้เป็นผู้หญิง หากแต่เป็นกระเทยค่ะ
หลายท่านอาจจะคิดว่าไม่เกี่ยวกัน แต่ขอบอกว่า อาจจะเกี่ยวกันก็ได้ค่ะ
แต่ถ้าไม่เกี่ยวกันจริงๆ ก็คงไม่เสียหายอะไร เพราะเอไม่ได้กล่าวหาว่า คุณกอฟเป็นกระเทย
แต่คุณกอฟเคยพิมพ์แจ้งไว้ในกระทู้เองค่ะ

[SIZE="4"]เอขอยกข้อความของคุณกอฟมา 1 ข้อความนะคะ
[SIZE="4"]“พวกชีๆๆ ทั้งหลายนั้นกว่าจะสวยได้ขนาดนี้ ก้ แหมนะ ถือกำเนิดมาจาก พระเจ้า ศัลย(ศัลยกรรม)ทั้งน้านละค้า
โดยส่วนตัวกอฟเองก็ เป็นสาวประเภทสองเหมือนกัน ก็ หมดไปหลายแสนแล้วคะ ทรมาณมาทุกรูปแบบแล้ว กว่าจะได้แบบนี้ หุหุ สวยด้วยแพทย์ค่ะ”

[SIZE="4"]ส่วนนี่เป็นโควทข้อความที่คุณกอฟเคยพิมพ์ในกระทู้ค่ะ
(ลองกดปุ่มลูกศรหลัง Originally Posted by cop cope นะคะ จะลิงค์ไปที่กระทู้จริงค่ะ)

Originally Posted by cop_copine
[SIZE=7]หรือว่าจะเข้าข้างตัวเองมากไปนะ
[SIZE=7]ตอนที่ไปประกวดมิสทิฟฟานี่ ปีนี้ ไม่ใช่หญิงแท้ๆ ยังกินขาดหน้าตา หลายๆคนเลยคะ งง
[SIZE=7]นางสาวไทย อะไรคะนี่
[SIZE=7]เดี๋ยวว่างๆ หารูปมาไห้ดูนะคะ
[SIZE=7]มิสทิฟฟานี่ ปี2008
[SIZE=7]v
[SIZE=7]v
[SIZE=7]v

http://postjung.com/hottopic/data/8/8687.php

ตามลิงค์ ไปดูเลยค้า หรือว่าจะไปประกวดนางสาวไทยเองดีไหมเนี้ย ถ้าเราเป็น ญ แท้ๆๆๆๆๆๆ55555555555555555555

http://www.pageanthub.net/forum/index.php?topic=1927.0
ตามไปดูเลยค้า

พอจะสู้นางสาวไทยปีนี้ได้ไหมเนี้ย555

คลายเครียดคะ เขาประกวดไปแล้วเดือน พ ค คะ พอดีเห็นสาวไทยปีนี้ สวย(มากเกินไป)

ไม่รู้มิสทิฟฟานี่ น้องเทียม ประเทศไทยเราจะพอสู้ได้ไหมค่ะนี้

-: ผู้เข้าประกวดมิสทิฟฟานี่ 2008 [เชียร์เบอร์ไหนกันจ๊ะ] :-

คำเตือน : บุคคลเหล่านี้เป็นผู้ชายทั้งสิ้น
ตั้งกระทู้นี้ ไม่ต้องเครียดมากนะค้า
ยังไง ผู้หญิงก้เป็น ญ อยู่วันยังค่ำละค้า

พวกชีๆๆ ทั้งหลายนั้นกว่าจะสวยได้ขนาดนี้ ก้ แหมนะ ถือกำเนิดมาจาก พระเจ้า ศัลย(ศัลยกรรม)ทั้งน้านละค้า
โดยส่วนตัวกอฟเองก็ เป็นสาวประเภทสองเหมือนกัน ก็ หมดไปหลายแสนแล้วคะ ทรมาณมาทุกรูปแบบแล้ว กว่าจะได้แบบนี้ หุหุ

สวยด้วยแพทย์ค่ะ

ส่วนหญิงแท้ ก็คือของแท้ค่ะ

ลองเปรียบเทียบ กับ หลุยส์แท้ และหลุยส์ ก้อปปี้ ดูสิคะ ก็ได้แค่เหมือน มองผิวเผิน เหมือน แต่ยังไงก็ไม่ใช่ของแท้ เพราะของแท้ก็คือ ของแท้อยู่วันยังค่ำ คะ จิงมะคะ

ฮือๆๆๆๆ น้อยใจ ในโชคชะตา5555

ตั้งกระทู้นี้ ไม่ต้องเครียดมากนะค้า
ยังไง ผู้หญิงก้เป็น ญ อยู่วันยังค่ำละค้า

พวกชีๆๆ ทั้งหลายนั้นกว่าจะสวยได้ขนาดนี้ ก้ แหมนะ ถือกำเนิดมาจาก พระเจ้า ศัลย(ศัลยกรรม)ทั้งน้านละค้า
โดยส่วนตัวกอฟเองก็ เป็นสาวประเภทสองเหมือนกัน ก็ หมดไปหลายแสนแล้วคะ ทรมาณมาทุกรูปแบบแล้ว กว่าจะได้แบบนี้ หุหุ

สวยด้วยแพทย์ค่ะ

ส่วนหญิงแท้ ก็คือของแท้ค่ะ

ลองเปรียบเทียบ กับ หลุยส์แท้ และหลุยส์ ก้อปปี้ ดูสิคะ ก็ได้แค่เหมือน มองผิวเผิน เหมือน แต่ยังไงก็ไม่ใช่ของแท้ เพราะของแท้ก็คือ ของแท้อยู่วันยังค่ำ คะ

ฮือๆๆๆๆ น้อยใจ ในโชคชะตา5555

ก็ขอฝากถามทิ้งท้ายให้คุณกอฟช่วยตอบนะคะว่า
รูปทั้ง 3 รูปที่คุณโมนำมาลงให้ดูนี้ มีที่มาอย่างไรกันแน่คะ
เป็นรูปที่เป็นเหตุการณ์ปัจจุบันจริงๆ หรือเป็นรูปจากอดีต

ถ้ายังไงก็ขอความกรุณารบกวนคุณกอฟเข้ามาช่วยชี้แจง เพื่อความกระจ่างในหลายๆ ประเด็นด้วยค่ะ

[SIZE="4"]หากท่านที่อ่านแล้วเริ่มคิดได้ตามที่เอพยายามอธิบาย ก็ขอขอบคุณนะคะ

แต่สำหรับท่านที่อ่านแล้ว คิดว่า “เอจะมาวุ่นวายทำไม”
ก็เอได้บอกไปแล้วนะคะว่า
เอไม่ต้องการให้กระแสแห่งความสงสาร ความเห็นใจ มาปิดกั้นโอกาสที่เราจะได้รับรู้ รับทราบความจริงค่ะ

ฝากให้คิดนะคะ เราปิดตา 1 ข้างได้ เพราะนั่นก็ยังทำให้เรามองเห็นโลกได้ในอีกมุมนึง
แต่หากเราปิดตาทั้ง 2 ข้าง เราจะมองไม่เห็น เป็นการปิดโอกาสในการรับรู้ความจริงค่ะ

ป.ล. ข้อมูลใน Reply#51 ที่เอลบไปนั้น เอได้นำมารวมอยู่ในนี้ทั้งหมดแล้วค่ะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3