เพิ่มเติมสี F/W08 จ้ะ +ขอถามความเห็นนิดนึงจิ
โดย aum
aum
สืบเนื่องจากกะทู้นี้ ที่คุณเกดรวบรวมมาให้ชม
http://www.siambrandname.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=31605
เลยเกิดกิเลส ไปนั่งดูสีใน TPF ไปเจอคนมาโพสต์สีเพิ่มเลยเอามาให้ดูจ้ะ

aum
อันนี้เปรียบเทียบสี

aum
ถามเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ หน่อยจิ จริงๆแล้วเล็งว่าต้องซื้อ amethyste แน่นอน
แต่เห็นรูปชัดๆ แล้วคิดว่ามันชมพู้ชมพูสดมาก ถ้าวัยรุ่นถือก็โอเคเลย

แต่คนแก่(แอ๊บแบ๊ว) อย่างเราเนี่ย จะเหมาะมั้ย สีเค้าน่าจะทำออกโทนม่วงกว่านี้เนอะ
หรือซื้อมาเถอะ ถ้าชอบก็ไม่ต้องอายใคร ใช้ไปเลย :oops:
เอาไงดีง่ะ

แต่ sapphire เนี่ยโดนใจสุดๆ ว่าชอบสี violet แล้วนะ
เห็น sapphire แล้วชอบกว่าอีก ชอบม่วงออกโทนน้ำเงินหน่อยๆอย่างนี้แหล่ะ
สเป็คเลย

จริงๆแล้วชอบสีเข้มนะ แต่เห็นสี argent แล้วหวั่นไหวมากๆ สวยๆเงาๆดี
ถ้าเป็นหมุดเงินคงสวยเนอะ

ส่วน anthracite ต้องรอดูสีจริง ถ้าเป็นเหมือนสีเทาเข้มแบบนี้คงได้ซื้อซักใบแน่

โอ๊ย อยากพิมพ์แบงค์ได้จังงงงง
nataliepinku
พี่อุ้ม เอาเรื่องอายุมาเกี่ยวอีกแล้ว 555+
นาตาลีตอนแรกเกือบจะเอาสี amethyste เช่นกัน แต่รอก่อน
มีใครบางคนมาทำให้ไขว้เขวเล็กน้อย ;P
ตอนนี้อยากได้ EB หมุดทองให้คนสวยไปตามล่าอยู่เคอะ :twisted:
ถ้าไม่ได้นาตาลีก้อจะเอา อาเมทีสเหมือนกัน
ถ้าพี่อุ้มคิดว่าได้ใช้งานบ่อยแน่สีนี้ ก้อควรจะซื้อ
โดยเฉพาะถ้าเป็นคนแต่งตัวเปรี้ยวๆด้วยก้อยิ่งน่าซื้อไปใหญ่
นาตาลีไม่อยากให้พี่อุ้มคิดว่าแก่ แล้วจะถือสีปรี๊ดๆ ไม่ได้
ยิ่งเราอายุเยอะ เราต้องทำตัวให้เด็กเข้าไว้คะ :lol:
จะได้ไม่ดูมีอายุไปอีกไง งิงิ ม๊านาตาลียังทำเลย เอิ๊ก
argent ก้อแอบงามเหมือนกันนะเนี่ย โฮกกกก
พี่อุ้มถ้าพิมพ์แบงค์ได้ก้อมาแบ่งด้วยนา กร๊าก
nOOnOO
ถามเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ หน่อยจิ จริงๆแล้วเล็งว่าต้องซื้อ amethyste แน่นอน
แต่เห็นรูปชัดๆ แล้วคิดว่ามันชมพู้ชมพูสดมาก ถ้าวัยรุ่นถือก็โอเคเลย

แต่คนแก่(แอ๊บแบ๊ว) อย่างเราเนี่ย จะเหมาะมั้ย สีเค้าน่าจะทำออกโทนม่วงกว่านี้เนอะ
หรือซื้อมาเถอะ ถ้าชอบก็ไม่ต้องอายใคร ใช้ไปเลย :oops:
เอาไงดีง่ะ

แอบมาออกความเห็นกระทู้บาลอง อิอิ ตามความเห็นนะคะ เรื่องอายุไม่เท่าไหร่ค่ะ..เอาที่เราชอบดีกว่าถ้าชอบก็สอยโลดค่ะ สีแจ่มดีออกค่ะ :wink:

จริงๆแล้วชอบสีเข้มนะ แต่เห็นสี argent แล้วหวั่นไหวมากๆ สวยๆเงาๆดี
ถ้าเป็นหมุดเงินคงสวยเนอะ

เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ พอมาเห็นสีนี้ก็โอ้วววว 8O งามแต้ๆ คิดว่ายังไงก็ต้องมีสีนี้ไว้ อิอิ เกินห้ามใจจริง :D
DenMark
แคะกระปุกด่วน แคะๆๆๆๆ :lol:
barumbum
ชอบ3สีเลยอ่า

แต่ไม่มีตัง :cry:
jachamai
แซพไฟร์สวยจัง หนังดูดีด้วยค่ะคุณอุ้ม แง่มๆ เป็นอีกสีที่น่าแคะปุก
DenMark
^
^^
ไปลักตังค์คุณขมิ้นสิพี่จ๋า ก๊ากๆๆๆๆ
jachamai
^
^^
แกร๊กกกก ลักๆๆ ด่วนที่สุดเท่าที่จะด่วนได้
:lol:
kaew
ชอบสีไหน สอยโลดสีนั้นเลยค่ะ ชอบทุกสี สอยทุกสี เผื่อคนไม่อาจสอยได้ด้วย

อายุเป็นเพียงตัวเลขจ้า วัยไม่อาจหยุดยั้งความสดใสในใจได้

สรุปว่าชอบสีไหน สอยเลยค่ะ เด่นเด้งได้ใจ อารมณ์ก็ดี พาให้อ่อนวัยขึ้นนะคะ
cherry_k
ขอบคุณพี่อุ้มค่ะที่เอามาให้ดูชมกัน

อายุไม่เกี่ยวหรอกน๊าพี่อุ้ม เด๋วได้อเมทิสแล้วจะเอามาให้ชมกันนะคะ เห็นคุณจุ๋มบอกว่าจะได้ประมาณปลายเดือนอ่ะค่ะ

แต่หนูก็ไม่ได้แต่งตัวเปรี้ยวนะคะ เรียกว่าเอากระเป๋ามาทำให้มันชุดมันส่งมากกว่าอ่ะค่ะ

ว่าแล้วอยากได้ argent อีกใบค่ะ สีสวยจังเลย
pong
พี่อุ้มเอามายั่วกันทามมายยยยยยย
jeannie
ชอบ sapphire เหมือนกันเลยพี่อุ้ม argent ก้องาม แต่ตอนนี้มีงบแค่ใบเดียวอ่า :twisted:
Emmie
ขอบคุณที่เอารูปมาแบ่งกันชมค่า อยากเห็นอมีทิสหมุดเงินจังเลย อยากรู้ว่างามแค่ไหน :D

ตอบกระทู้ คิดว่าถ้าชอบก็ซื้อเถอะค่ะ สีแรงๆใส่กับชุดขาวหรือดำ หรือสีเรียบๆก็เก๋ได้นะคะ แบบสีตัดกันไปเลย แต่ไม่แข่งกันเด่น ให้กระเป๋าเด่นก็พอ

สีนี้แอ๊บเด็กน้อยกว่าบับเบิ้ลกัมอีกนะคะ เราว่า แต่เห็นสาวๆใช้กันออกจะสวยเลิศ น่ารักจะตาย
-bow-
สีบาลองไม่เกี่ยวกับอายุคนถือนะคะคุณอุ้ม เกี่ยวแค่ความอยากได้มากกว่า 555

พอเปรียบเทียบสองม่วงแล้ว แตกต่างกันอย่างเห็นได้ชัดเลยค่ะ
เล่นเอาไขว้เขวเลยแหะ เอาไงดีกว่า.....?
momhero
โอ๊ย ๆๆๆ อะไรมันจะสวยขนาดนี้นะ :lol: :lol:
honeyp
ช่ายแล้วค่ะ ขึ้นอยู่กับความอยากได้ล้วนๆ :oops: :oops:

ชอบ argent จังเลยค่ะ จริงๆแล้วชอบเกือบทุกสีเลยอ่า
ถ้าตังค์เยอะๆคงได้สอยมารุ่นละสีแล้ว แต่ตอนนี้ไม่มีตังค์ สอยไม่ได้ซักใบ ฮือๆ :cry:

ปล. แอบอยากได้ magenta ของคุณอุ้มอ่ะค่ะ ชอบมากกว่า amethyst :P
aum
ขอขอบคุณทุกความเห็นเลยจ้า ตกลงซื้อก็ซื้อเนอะ แล้วเดี๋ยวถ้าไม่เข้ากับเราจริงๆ
แล้วค่อยมาปล่อยให้สาวๆแถวนี้ช่วยเลี้ยงดูต่อแล้วกัน อิอิ 8)
^
^
คุณผึ้ง ว่าจะไม่ขายแล้วอ่ะจ้ะ สงสัยจะเก็บไว้ใช้เองแล้วล่ะค่ะ
ไว้รอได้ amethyst มาก่อน แล้วชอบอันไหนมากกว่า ค่อยปล่อยอีกอัน แหะๆ :D
srichardson
สีไหนที่ยังไม่มีก็สอยสีนั้นเลยจ้ะน้องอุ้ม 8)
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3