การเปลี่ยนข้อความให้กลายเป็น Link
โดย siambrandname
siambrandname
การเปลี่ยนข้อความให้กลายเป็น Link นั้น หากมีการนำไปลงในห้องที่ มีการระบุว่า ห้ามลงลิงค์นั้น ถือว่าผิดกฏครับ

การเปลี่ยน ข้อความให้กลายเป็น Link ทำได้ดังนี้ครับ

1. เขียนข้อความที่ต้องการจะทำ Link เช่น "กรุณาคลิ๊กที่นี่"

2. ทำการ hilight ข้อความนั้น

3. ทำการกดปุ่ม Insert Link ด้านบน

4. จะมี Popup Window เกิดขึ้น ทำการใส่ link ที่ต้องการ แล้วกด OK

ข้อความ ที่พิม์ จะกลายเป็น Link ที่ต้องการ

หากต้องการ เปลี่ยนข้อความที่เป็น link กลับมาเป็นข้อความปกติ ทำได้ดังนี้

hilight ข้อความ ที่เป็น Link ที่ต้องการ แล้ว คลิ๊ก ที่ปุ่ม Remove Link ข้อความ จะกลับมาเป็นข้อความปกติ

TEDDY07
ขอบคุณจ๊ะ :D
makeberry
ขอบคุณมากค่ะ อยากรู้มานานแล้วค่ะ
แต่ไม่กล้าถามใคร อิอิ :D
pinkky
ขอบคุณค่ะ ได้ความรู้ใหม่ โง่และสงสัยมานาน
milano_brand
(อ่านจบแล้วลบได้)ประกาศข้อตกลงทั่วไป www.siambrandname.com

www.siambrandname.com ไม่ยินดี ไม่ยินยอม ไม่สนับสนน ให้มีการใช้ ระบบใดๆ ในชุมชนแห่งนี้ เพื่อการกระทำผิดต่อกฎหมายและศิลธรรมที่ดีงามของประเทศนี้ที่เราอาศัยร่วมกัน ทั้งนี้หากสมาชิกเข้ามาใช้งาน ชุมชนแห่งนี้ แสดงว่า รับรู้ เข้าใจ และยอมรับ ในประกาศนี้ และยินดี ปฎิบัติตามประกาศนี้ร่วมกัน

www.siambrandname.com เป็นสื่อกลางในการซื้อขายแลกเปลี่ยนเท่านั้น ไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง กับการทำผิดกฏหมายของสมาชิกคนใด และจะไม่ร่วมรับผิดชอบใดๆ กับสมาชิกผู้ที่ทำผิดกฏหมาย ในทุกกรณี
nupraew
ขอบคุณค่ะ เข้ามาเก็บความรู้
เปนสมาชิก sbn มานานแล้ว
แต่เพิ่งมีเวลามาศึกษา :D
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3