TM: SALE ข้าวของจากอังกฤษมากมาย มือหนึ่งมือสองมีหมดค่าาาา Harrod(มือสอง), GAP, FCUK, PLAYBOY และอื่นๆอีกมากมายค่ะ
โดย meatavee
meatavee
หวัดดีค่ะ ชาว SBN ขออนุญาติขายของทั้งของใหม่และของเก่าคละกันไปนะคะ เพราะว่าเพิ่งจะมีเวลาเลือกของหลังจากกลับจากอังกฤษค่ะ

แจ้งกฏกติกามารยาท ก่อนน่ะคะ
1) ค่าส่ง50บาททุกชิ้นแบบลงทะเบียน ถ้าซื้อ 2 ชิ้นขึ้นไปคิดค่าส่งชิ้นละ 30 บาทเท่านั้นค่ะ
2) รับ CF แล้วไม่รับ CC จ้า
3) ให้สิทธิคนโอนเงินก่อนน่ะจ๊ะ (แต่ขอนัดเจอแล้วส่งมอบของให้ที่สยาม เอ็มโพเรี่ยมหรือพารากอนค่ะ กรณีโอนเงิน กรุณาโอนภายในสองวันหลังจากที่แม่ค้าส่งเลขที่บัญชีให้นะคะ - เป็นบัญชีธนาคารกรุงเทพค่ะ)
4) สินค้าซื้อแล้วไม่รับคืนค่ะ เว้นแต่ว่าเช็คแล้วว่าเป็นของปลอม เพราะว่ามั่นใจ 100% ว่าแท้แน่นอน เพราะว่าซื้อมาเองกับมือทุกชิ้นจากอังกฤษค่ะ

เริ่มที่ของชิ้นแรกเลยนะคะ

กระเป๋า Harrod ลายน้องหมีใส่ชุดนอนในหลากหลายอิริยาบท พื้นกระเป๋าสีฟ้า
ไซด์ประมาณใส่กระดาษ A4 ได้พอดีนะคะ แต่ไม่มีก้นกระเป๋าค่ะ
มี 2 ใบ ลายเดียวกันนะคะ
ใบนึงใหม่กิ๊ก 650 บาทค่ะ
ส่วนอีกใบสงสัยเก็บไม่ดี เลยมีรอยอยู่นิดหน่อย
แต่ไม่สังเกตุมองไม่เห็นแน่นอนค่ะ แบบว่าน้อยมากกกกกกกกกกกจริงๆ
เพราะเป็นความผิดในการจัดเก็บของแม่ค่า ใบนี้ 650 ---> 550 บาทเท่านั้นค่ะ
ถูกกว่านี้ไม่มีอีกแล้วรับรองได้ค่ะ

2.กระเป๋าแฮรอดมือสอง มี 1 ใบเท่านั้นค่ะ
ขนาด 25 * 23 * 11 ซม. ใบนี้ใช้แล้ว อายุประมาณ 6 เดือนค่ะ ลายน้องหมีในชุดทหารอังกฤษหลากหลายรูปแบบ สภาพตามที่เห็นในรูปค่ะ สภาพประมาณ 80% ค่ะ
ถ้าต้องการรูปเพิ่มสามารถส่งเมล์มาขอได้นะคะ จริงๆใบนี้ Practical สำหรับการใช้งานมากเลยค่ะ
เพราะว่าสามารถใส่ของได้มากมาย แต่ใส่เอกสารไม่ได้นะคะ ใบนี้ขอขายที่ 500 บาทถ้วน
(และอย่าเพิ่งสงสัยว่าทำไมราคาพอๆกับข้่างบนทั้งๆที่เล็กกว่า เพราะอันนี้ ราคาซื้อมาแพงต่างกันเลยค่ะ)

2) ตุ๊กตาพวงกุญแจน้องหมีแฮรอด ขนาดสูงประมาณ 10-12 ซม. ใหม่กิ๊ก ป้ายยังติดอยู่
แม่ค้าขอขายที่ราคา 250 บาทไปเลยค่ะ
ถ้าสนใจซื้อทั้งแพคแกคลดราคาให้สุดๆเหลือ 800 บาทเท่านั้นสำหรับกระเป๋าแฮรอดใบใหม่กิ๊ก 1 ใบ พร้อมพวงกุญแจน้องหมีแฮรอด – และส่งฟรีไปเลยค่ะ สำหรับรายการนี้
แต่หากสนใจแพคน้องหมี + กระเป๋าแฮรอดใบที่มีรอยลด/หรือกระเป๋าแฮรอดมือสองเหลือ 700 ถ้วนพร้อมส่งฟรีค่ะ

3) กระเป๋าสะพาย GAP สีเทาดำ ของใหม่ค่ะ
ขนาด 32 * 16 ซม. ไม่มีก้นกระเป๋านะคะ
มีซิปด้านใน เป็นประมาณกระเป๋าสะพาย แล้วพอดีใหล่ ใต้รักแร้พอดีๆ
กระเป๋าเป็นผ้าสีเทาตรงกลางเป็นผ้าวู และมุมเป็นหนังเทียมสีดำค่ะ
สายเป็นหนังเทียมสีดำสองเส้นคู่ สะพายแล้วดูปราดเปรียว เท่ห์ๆ เก๋ๆอะค่ะ
เนื่องจากซื้อมาเพราะความเร่งรีบ พอเอามาลองใส่ของแล้วใส่ไม่พอ
เลยขอตัดใจขายขาดทุนที่ 700 ---> 500 บาทค่ะ

อันนี้แบบเปิดแฟลตนะคะ

อันนี้แบบไม่เปิดค่ะ

รูปนี้ไม่รู้จะติดป้ายไว้ตรงไหน หวังว่าคงไม่ผิดกฎนะคะ

4) กระเป๋า Clutch bag ของ FCUK ของใหม่ค่ะ
อันนี้หยิบมาได้ตอนคริสมาสเซลล์ปีที่แล้ว และเนื่องจากเป็นของเซลล์เลยจะมีตำหนิอยู่นิดหน่อย
เหมือนทำมาไม่เรียบร้อย ตรงรูที่ไว้สอดโซ่ แต่ไม่เห็นแน่นอนเวลาใช้ค่ะ
ใครสนใจแต่อยากดูตำหนิ (ที่มองไม่เห็น) ส่งเมล์มาขอเพิ่มรูปได้นะคะ
อันนี้ขอให้ดูแต่ภาพรวมก่อนละกัน ไว้มีเวลาจะถ่ายมาให้เพิ่มค่ะ

ขนาด 22*10*3 ซม. ค่ะ พื้นกระเป๋าสีครีม 100% Polyester
แล้วมีลวดลายเก๋ๆสีชมพูชอกกิ้งพิงค์ และมีโซ่สีเงินสำหรับไว้คล้องข้อมือ
ซิบที่เปิดสีชมพูแล้วมีลายเขียนว่า FCUK เหมาะสำหรับงานกลางคืนสุดฤทธิ์
ด้านในเป็นสีชมพูชอกกิ้งพิ้งค์ และมี ลายมือเขียนว่า FCUK ทั้งใบด้านในค่ะ
พิเศษสุดๆด้วยราคาหาซื้อไม่ได้ที่เมืองไทยแน่ๆ 500 บาทค่ะ

(อันนี้ขอโทษด้วยนะคะ ที่ลืมเขียนว่า @ SBN ต่อท้ายชื่อ ลืมสนิทจริงๆค่ะ
เพราะว่าถ่ายคนละรอบ อย่าโกรธนะๆๆๆ)

5) กระเป๋า กึ่ง Clutch bag ของ Playboy มือสองค่ะ
อันนี้ไม่แน่ใจว่าจะเรียกว่าเป็น Clutch bag ดีไหม เพราะว่าขนาดไม่ได้เล็กมาก แต่ก็ไม่ได้ใหญ่ขนาดเป็นกระเป๋าถือ ขนาด 26*14*5 ซม.ค่ะ พื้นเป็นสีดำ ผ้าร่มและมีลายหัวกระต่าย Signature ของ Playboy โดยรอบกระเป๋าค่ะ สายกระเป๋าเป็นสีชมพูค่ะ น่าจะมีรอบดำๆนิดหน่อย
เพราะว่าเคยใช้อยู่ครั้งสองครั้ง ขอขายที่ราคา500 บาทค่ะ
(อันนี้อีกอันที่ลืมเขียนว่า @ SBN ต่อท้ายชื่อ ขอโทษนะคะ)

6) กระเป๋าสะพายสีทองของ GAP ของใหม่ค่ะ
เป็นทรงน่ารักๆ ทำด้วยผ้าไหมสีทองนะคะด้านนอก ด้านในเป็น Cotton ลายดอกเล็กๆค่ะ
ขนาด 26*20*6 ซม. ความสูงจากสายถึงก้นกระเป๋านะคะประมาณ 37 ซม.
แต่ปรับสายให้ยาวได้อีกประมาณ สองล็อกนะคะ

ต้องบอกก่อนว่าอันนี้เรียกว่าซื้อมานานแล้วแต่ไม่มีโอกาสได้ใช้ ยังมีพลาสติกคล้องอยู่เลยค่ะ
ขายแบบสุดๆไปเลย 1200 ---- 900 บาทไปเลยค่ะรอบนี้ ลดมา 50% แล้ว สุดๆไปเลย
เพิ่งเห็นที่มาบุญครองขาย 1800 บาทค่ะ ไปเช็คได้เลยค่ะ อันนี้ราคาหาไม่ได้แล้วแน่นอน

ต้องขอโทษด้วยนะคะ เบลอไปหน่อยอะ ถ้าอยากได้รูปเพิ่มเมล์มานะคะ

7) กระเป๋าตังค์ RipCurlGirl สีฟ้าของขาว ของใหม่ค่ะ
กระเป๋าตังค์แนว Sport ขนาด 12*9 ซม. ที่เปิดเป็นกระดุม 2 เม็ด เก๋มากๆ ข้างในมีช่องใส่ของประมาณ 4 ช่อง แล้วมีซองพลาสติกสำหรับใส่เพิ่มได้อีก 4 ซอง มีช่องใส่แบงค์ และช่องใส่รูปหนึ่งที่ค่ะ ขอขายที่ราคา 650 ---> 550 บาทค่ะ ในห้างเท่าไรน่าจะรู้กันเนอะ อันนี้ถูกมั๊กมาก

8) กระเป๋าตังค์ Esprit สีดำ มือสองค่ะ
เป็นกระเป๋าตังค์ทรงยาว มีที่เปิดสองด้าน ด้านนึงเป็นซิปอีกด้านนึงเป็นกระดุมเปิดค่ะ อายุการใช้งานค่อนข้างจะนานพอควร ตรงซิปเลยถลอกค่อนข้างเยอะ ด้านที่เป็นซิป มีช่องใช้การ์ด4 ช่องและช่องยาวๆแต่แบนๆอีก 2 แล้วก็เป็นซิปตรงกลาง อีกด้านที่เป็นกระดุมเป็นช่องใส่การ์ด 8 อัน แล้วก็ช่องยาวๆ 2 ช่องค่ะ ส่วนวัสดุไม่รู้จะอธิบายว่าเป็นอะไร แต่ไม่ใช่ผ้าอะค่ะ เพราะว่ามันไม่ซับน้ำ เหมือนจะเป็นผ้าร่มแต่ก็ไม่ใช่
อันนี้ เอาไปเลย 500 ---> ลดเลยเต็มที่ 300 บาทขาดตัวเลยค่ะ ราคาเต็มสองพันกว่าบาทนะคะ

ถ้าต้องการรูปเพิ่มก็เมล์มาบอกละกันนะคะ พอดีมีแค่นี้เองอะ เหมือนเคยถ่ายแล้วแต่ว่า...มันมืดๆจนมองไม่เห็นอะไรเลย

9) สุดท้ายแล้วค่ะ สำหรับนาฬิกาเท่ห์ๆของ Roxy หน้าปัดออกสี่เหลี่ยม เรียบๆ เท่ห์ อธิบายไม่ถูก
นาฬิกา Roxy สายสแตนเลส ของใหม่ มือหนึ่ง กิ๊กๆ พร้อมกล่อง หมอน และใบ International Warranty ใหม่กิ๊ก แม้แต่ที่ล็อคตรงที่หมุนยังไม่ได้เอาออกเลย พร้อมถ่านใช้งานได้ทันที อยู่ในกล่องหน้าตาน่ารัก
มากๆ ทำเป็นเหมือนลิ้นชัก ตามในรูปเลยค่ะ

ราคาขาย 3800 บาท ลดเต็มที่ ---> 2500 ---> 2000 ไปเลยค่ะ อยากขายแล้วค่าาาาา

ฝากไว้ด้วยนะคะ ... ใครสนใจเมล์มาจะสะดวกที่สุดค่ะ
เพราะว่าPM ไว้อาจจะเช็คได้แค่ตอนเย็นๆค่ำๆเท่านั้น .... แต่เมล์เนี่ย เช็คได้ตลอดค่ะ
แต่ถ้าไม่รีบ PM ไว้ จะรีบมาตอบให้ค่า
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3