รบกวนพี่ๆน้องๆ SBN ช่วยเช็ค Balenciaga Town ทีครับว่าของแท้รึเปล่า ขอบคุณครับ
โดย pine125
pine125
รบกวนพี่ๆน้องๆ SBN ช่วยเช็ค Balenciaga Town ทีครับว่าของแท้รึเปล่า ขอบคุณครับ :D

Contented by pine125 @ Siambrandname

Pirates
ขอภาพใต้หัวซิปเพิ่มด้วยครับ
pine125
 แอบสงสัยด้วยครับว่า รุ่นนี้หนังวัสดุทำจากอะไรหรอครับ :confused:

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

Contented by pine125 @ Siambrandname

Pirates
แท้ครับ...........

ส่วนเรื่องหนัง น่าจะเป็นหนังแกะครับ

หนังที่นำมาใช้ทำกระเป๋า Balenciaga นั้น มีทั้งหนัง lamb และ หนัง goat ก็คือ แกะ และ แพะ

ความแตกต่างระหว่างหนังแพะและหนังแกะ ก็คือ หนังแพะ จะเงาและบางกว่า แต่ว่าจะเห็นความยับมากกว่าหนังแกะ ส่วนหนังแกะ จะหนากว่าหนังแพะ เห็นรอยยับไม่ชัดเท่าหนังแพะครับ

ถ้ามีการ์ด ดูที่การ์ดที่มากับกระเป๋า ใบที่มี code ดูที่ช่องตรงกลาง

chevre = goat = หนังแพะ

agneau = lamb = หนังแกะ
Rocketman
องค์รวมให้ แท้

*** การให้ความคิดเห็นต่อสินค้าแบรนด์เนมชิ้นนี้ เป็นเพียงการใช้วิจารณญาณส่วนตัวที่ได้จากองค์ประกอบของภาพที่ลง user ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับสินค้าใดๆ
เจ้าของสินค้าต้องใช้ดุลพินิจเปรียบเทียบกับความคิดเห็นท่านอื่นๆ ***
pine125
ขอบคุณมากครับ อุส่าเข้ามาช่วยดู และยังให้ความรู้เพิ่มเติมอีกด้วย ขอบคุณครับ :D
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3