ไม่คิดว่าต้องมาลงกระทู้ในห้องนี้ แต่ทำใจขอลองซักครั้ง : ตามหาคุณ Warm Vanila ค่ะ
โดย bloody_soliod
bloody_soliod
เรื่องมีอยู่ว่าเราลงกระทู้ตามหากระเป๋าyslเอาไว้ค่ะแล้วก็มีคุณWARm_VaNiLLAนี่แหละค่ะเข้ามาpmบอกเราว่ามีแล้วก็จะขายที่ราคาxx,xxxในวันที่14กันยาค่ะแล้วพอเราpmกลับไปถามสภาพเค้าก็ตอบกลับมาแแต่แค่ครั้งสองครั้งแบบคลุมเครือ หลังจากนั้นเราก็pmเบอร์โทรศัพท์ให้บอกว่าสนใจจะซื้อจริงๆ แต่ก็ไม่มีตอบรับหรือpmกลับเลยตั้งแต่วันนั้น แต่ก็เห็นว่าเล่นอยู่ในsbnตลอด (ดูจากlast activeเอาค่ะแล้วก็มีลงกระทู้ไว้ที่ห้องhi-streetด้วย) เราpmไปถามตลอดเลยหลายpmแล้วค่ะ บอกเค้าแล้วว่าจะเลิกขายยังไงก็บอกได้ แต่ขอให้ตอบกลับหน่อยเพราะเราก็อยากได้จริงๆ(เพื่อนๆคงเข้าใจเนอะ เจอของที่เราอยากได้แต่คนขายหายหน้าหายตาpmไปก็ไม่ตอบ เราพะว้าพะวงเลยแหละ)อย่างงี้จะเรียกว่าหลอกลวงหรือเปล่าค่ะหรือยังไงร้อนใจมากค่ะเพิ่งเคยเจอคนแบบนี้เลยไม่รู้ว่าจะทำไงดี ดีนะทียังไม่ได้ทำอะไร ใครรู้จักคุณWARm_VaNiLLAหรือคุณWARm_VaNiLLAเองอยากให้ออกมารับผิดชอบกับคำพูดด้วยค่ะ ที่จริงก็ไม่ใช่เรื่องใหญ่อะไรหรอกค่ะแล้วตอนนี้ก็รุ้สึกเฉยๆกับสินค้าที่ตามหาแล้วได้ไม่ได้ก็ช่าง แต่อยากออกมาเตือนมาเล่าให้ทุกคนฟังแม้ไม่ใช่เรื่องคอขาดอะไรแต่ก็จะได้ระวังกันไว้จ้า "อยากให้communityแห่งนี้มีแต่เรื่องดีๆและคนดีๆที่ไว้ใจได้ค่ะเพื่อสมาชิกทุกคนจ้า"
titled
ใจเย็นๆค่อยหาไปในsbnมีคนลงขายเรื่อยๆละครับ
apretty
Originally Posted by bloody_soliod
เรื่องมีอยู่ว่าเราลงกระทู้ตามหากระเป๋าyslเอาไว้ค่ะแล้วก็มีคุณWARm_VaNiLLAนี่แหละค่ะเข้ามาpmบอกเราว่ามีแล้วก็จะขายที่ราคาxx,xxxในวันที่14กันยาค่ะแล้วพอเราpmกลับไปถามสภาพเค้าก็ตอบกลับมาแแต่แค่ครั้งสองครั้งแบบคลุมเครือ หลังจากนั้นเราก็pmเบอร์โทรศัพท์ให้บอกว่าสนใจจะซื้อจริงๆ แต่ก็ไม่มีตอบรับหรือpmกลับเลยตั้งแต่วันนั้น แต่ก็เห็นว่าเล่นอยู่ในsbnตลอด (ดูจากlast activeเอาค่ะแล้วก็มีลงกระทู้ไว้ที่ห้องhi-streetด้วย) เราpmไปถามตลอดเลยหลายpmแล้วค่ะ บอกเค้าแล้วว่าจะเลิกขายยังไงก็บอกได้ แต่ขอให้ตอบกลับหน่อยเพราะเราก็อยากได้จริงๆ(เพื่อนๆคงเข้าใจเนอะ เจอของที่เราอยากได้แต่คนขายหายหน้าหายตาpmไปก็ไม่ตอบ เราพะว้าพะวงเลยแหละ)อย่างงี้จะเรียกว่าหลอกลวงหรือเปล่าค่ะหรือยังไงร้อนใจมากค่ะเพิ่งเคยเจอคนแบบนี้เลยไม่รู้ว่าจะทำไงดี ดีนะทียังไม่ได้ทำอะไร ใครรู้จักคุณWARm_VaNiLLAหรือคุณWARm_VaNiLLAเองอยากให้ออกมารับผิดชอบกับคำพูดด้วยค่ะ ที่จริงก็ไม่ใช่เรื่องใหญ่อะไรหรอกค่ะแล้วตอนนี้ก็รุ้สึกเฉยๆกับสินค้าที่ตามหาแล้วได้ไม่ได้ก็ช่าง แต่อยากออกมาเตือนมาเล่าให้ทุกคนฟังแม้ไม่ใช่เรื่องคอขาดอะไรแต่ก็จะได้ระวังกันไว้จ้า "อยากให้communityแห่งนี้มีแต่เรื่องดีๆและคนดีๆที่ไว้ใจได้ค่ะเพื่อสมาชิกทุกคนจ้า"

ขอบคุณคุณ bloody_soliod ที่มาแบ่งปันประสบการณ์ค่ะ

ทีนี้ก็มารอว่าคุณ WARm_VaNiLLA จะมาชี้แจงหรือไม่

คงเป็นไป 2 กรณีคือ
1. เป็นเจ้าของกระเป่าเอง ตอนแรกอยากขาย ตอนหลังเปลี่ยนใจ
2. ไม่มีกระเป่า คิดจะจับเสือมือเปล่า แต่หากระเป๋ามาขายไม่ได้
Ryu
เรื่องนี้....พูดยากส์เหมือนกันนะครับ เพราะว่ายังไมได้ตกลงซื้อขาย และยังไม่ได้เกิดการค้าไรขึ้น

แต่ปัญหาเกิดขึ้นเพราะคน (อยากขาย) เงียบไป ...
greenpark
ของของเรายังไงก็ต้องเป็นของเราค่ะ
Jellyfish
ใจเย็นนะคะ จุดนี้แมงไม่ค่อยเห็นด้วยถ้าจะมาตั้งกระทู้ตามกันในนี้เพราะใครที่มีชื่อในนี้ก็แทบสะดุ้งโหยงกันทั้งนั้นคะ ไม่คิดว่าแม่ค้าหลอกลวงหรืออะไรนะคะ จุดนี้แม่ค้าเค้าก็คงไม่อยากขาย หรือขายไปแล้วก็ได้มั้งคะ หรือไม่ก็ติดธุระไม่ได้เข้ามา sbn เลย อะไรแบบนี้ เพราะอย่างแมงเอง บางช่วงก็เข้าทุกวัน แทบตลอดทั้งวัน บางช่วงก็มีธุระไปงานตจว ทุกคนย่อมมีเหตุผลส่วนตัวคะ ยังไงของที่ sbn มีมาขายเรื่อย ๆ ใจเย็น ๆ เดี๋ยวก็มีมาใหม่คะ :D
organ_kaviya
เคยเจอเหมือนกันคร้า แต่เราเจอแบบ เค๊าไม่ยอมตอบPM
พอเราSMSไป เค๊าบอกขายไปแต่เช้าเเล้ว เราPM ไป สิบโมงเช้า เค๊าไม่ตอบเลย
แต่พอSMS ไปตอนเที่ยง บอกขายไปแล้ว
งง ค่ะ แต่สิทธิของเค๊า อาจจะขายกะคนอื่นได้ราคาดีกว่าก้อได้นะคะ
แต่อย่าไปใส่ใจ เลยนะคะ เดี๋ยว ก้อมีใบใหม่ๆ มาเรื่อยๆเเหล่ะคร้า
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3