รบกวน เซียน coach ใบนี้ไม่เคยเห็นใครใช้เลยอ่ะจ๊ะ ไขข้อข้องใจให้หน่อยจ้า..........
โดย lukyee31
lukyee31
พึ่งฝากแม่ค้า ท่านนึง หิ้วมาให้จากที่ เมกา โดย ให้เค้าสั่งจาก coach.com มาเลยค่ะ ทุกอย่าง ดูแท้หมด แม้กระทั่งใบเสร็จ และ กล่องของขวัญที่ทาง shop ให้มา แต่ว่า งง ๆๆ ตามภาพที่โพสให้ดูนะคะ

ขอบพระคุณทุกท่านที แวะเข้ามา และ เจ้าของ sbn มากๆด้วยค่ะ............

Drmoonoi
I'm not quite sure about how many ring of this bag's supposed to have na kha but the one you've bought look more familiar to me than the one shown on the website, too many rings and quite off-scale to me ja however I may have to walk in to the store and check with the real bag if we are lucky this style's still available at the store na kha,

and I just called the Coach ordering department asking about what's the possibility of the this inconsistency, and she said that what might have happened was the design team made a model prototype of the bag, then they took a picture of this model for the marketing before manufactured it, unfortunately when it came to the production line, a slight modification had to happen for some reasons, could be anything from the flexibility or anything about making the bag best fit for use (ref; Coach Telephone SA named Trina ja)

So if I have time, don't want to say that it's gonna take 3 weeks after I finish my exam but that's true ja, I can go to the shop and check the bag for you na kha. Or if this style is still available at the Coach shop in Thailand, it's better worth your trip to go and check it out by yourself ja, if that can make you feel more relieved a bit quicker.

Personally I think everything looks authentic to me na kha, the receipt is exactly similar to what I always got from online ordering. The bag looks good and more familiar from what I've seen.

Lastly for your concern about the mismatch pattern of the fabric on the side of the bag, it could happen kha, the QC is not as good as the other high-end brand and also how the shape of the bag's formed, with all the drape and the top part's framed in, it can cause that to happen ja.

Will be back with a firm answer in the next 3 weeks ja.
Good luck ja;)
oohio
ดูจากรูปเราว่ากระเป๋าคุณดูแท้มากกว่าในเวบไซด์อีกอ่ะค่ะ 5555 แซวเล่นนะคะ แต่ถ้าเปรียบเทียบกับรูปในเวบฯ เราก็คงนอยด์เหมือนกันเนอะ แต่ตัวกระเป๋าโดยรวมแล้วดูไม่น่ามีอะไรนะคะ แต่ใบเสร็จนี่ไม่กล้าฟันธง เพราะซื้อมาก็พอควรแต่ไม่เคยได้ใบเสร็จแบบนี้เลยอ่ะค่ะ เราจะได้เป็นใบเล็ก ๆ ที่เหมือนปริ้นท์ออกมาจากเครื่องคิดเงินตลอดเลย หรืออาจจะแล้วแต่ร้าน แล้วแต่รัฐ รึเปล่าไม่แน่ใจค่ะ

อีดิทมาทักทายน้องหมูน้อยนะคะ (ขออนุญาติเจ้าของกระทู้ด้วยค่ะ) ใจดีมาช่วยเพื่อนอีกแล้วน่ารักมาก ๆ ค่ะน้องหมูน้อย ว่าแต่แบล็กฟรายเดย์นี่สอยไรมามั่งคะ อิอิ ของพี่หมดแต่กับของลูก และก็ของในบ้านทั้งน้าน ไม่มีของตัวเองเล้ย
Drmoonoi
P'Oh kha, for that kind of receipt, it will be issued if we order the bag to be shipped to our address ja, I've got some when the store ran of of bag and had to get it shipped from the warehouse or other store location kha.
BTW, where'd you go shopping today ja?, were you part of the early crowd waiting in line at any store? I went no where kha got stuck with the paper, will free to go shopping by X'mas after the exam's done, can't wait for that;)

Black Friday 2008 = Stay at home and read the paper, with more than 10 to go for kha, shall I say this's the first year I missed the shopping craze.
oohio
ขออนุญาติอีกรอบนะคะคุณ lukyee31 เหะ เหะ

พี่น่ะ ตื่นตั้งกะตีสี่เลยค่ะ ทำลิสต์ไว้อยากไปหลายสโตร์ แต่ก็กลัวสามีโกรธ เพราะเค้าบอกจะไปด้วย พี่เลยเตรียมตัวรอเค้าตื่นยันนู่นอ่ะ 8 โมง ไปได้ทีวีเบสต์บาย อันนี้ไปตอนตลาดวาย (เค้าเรียกว่าตลาดวายมั้ยเนี่ย 555) แล้วก็ไปตาม kohls, target, toysrus น่ะค่ะ อยู่ไม่ไกลกัน ไปสอยของเล่นลูกล้วน ๆ เลย ที่ต่อแถวยาวสุดคงเป็น kohls ถ้าไม่ลด 50% นี่พี่คงจะถอยตั้งกะเห็นหางแถวแล้วอ่ะค่ะ ต่อคิวเพื่อชำระเงินร่วมช.ม. :( นี่เนื้อยังเต้นอยากไปต่อพรุ่งนี้อยู่เลย อยากไปดูที่เมซี่ด้วย แต่ต้องเจียมเนื้อเจียมตัวหน่อยค่ะ เด๋วสามีตีตั๋ววันเวย์ให้กลับไทยแบบไม่ต้องกลับมาแล้ว อิอิ

เสียดายแทนอะค่ะน้องหมูน้อย แต่ไม่เป็นไรเนอะ รอไว้ช็อปตอนคริสมาสต์ทีเดียวเลยดีกว่า
@ลาสเวกัส@
เข้ามาอ่านตั้งแต่เริ่มกระทู้แรก ๆ ค่ะ แต่ผลุบ ๆ โผล่ ๆ เพราะไปหาข้อมูลเพิ่ม เดี๋ยวไม่ชัวร์จะไปกันใหญ่แต่ก็ไม่ค่อยได้อะไรเลย ใบนี้จริง ๆ เห็นบ่อยมาก แล้วก็เพิ่งไปลองหิ้วมาเมื่อวานเองค่ะ แต่ไม่ได้สังเกตุจำนวนตาไก่ ส่วนเรื่องรอยต่อตัวซีอาจเป็นไปได้จาก QC น่ะค่ะ ผิดพลาดกันได้นะ แบรนด์อื่นก็คงมีหลุดแบบนี้บ้างล่ะ แต่สำหรับเราตัวกระเป๋าก็โอเคนะ ไงก็คำตอบจากผู้รู้ท่านอื่น ๆ นะคะ อาจมีบางคนใช้รุ่นนี้อยู่ก็ได้ (รอคุณ Drmoonoi ก็ได้ค่ะ)

ดูแล้วกระเป๋าที่คุณได้มาดูแล้วจำนวนตาไก่มันเหมือนกับรุ่นนี้ค่ะ

ส่วนเรื่องใบเสร็จที่คุณ oohio บอกนั้น ส่วนตัวแล้วไม่เคยซื้อจากช็อปเลย แต่ชอบไปเดินดูรุ่นใหม่ ๆ เวลาตัดสินใจซื้อจะตะลุยแต่ out let อย่างเดียว (รอให้ตกรุ่นซักนิดแล้วค่อยซื้อประหยัดไปได้เยอะค่ะ) เลยไม่ทราบว่าใบเสร็จในช็อปเป็นแบบไหน ไม่ทราบว่านี่เป็นใบเสร็จแบบเดียวกับคุณ oohio บอกรึเปล่าค่ะ

oohio
ใช่ค่ะคุณลาสเวกัส แบบเดียวกันนี่เลยค่ะ ทีนี้เข้าใจแล้ว ว่าแบบที่คุณ lukyee ได้ จะเป็นแบบสั่งออนไลน์ แต่เคยซื้อที่เอ๊าท์เล็ตทีนึง ใบเสร็จก็เป็นเหมือนของคุณลาสเวกัสนะคะ แอบอิจฉาคนที่อยู่ใกล้เอ๊าท์เล็ต ได้โค้ชดีลดี ๆ เสมอเลยค่ะ
@ลาสเวกัส@
Originally Posted by oohio
ใช่ค่ะคุณลาสเวกัส แบบเดียวกันนี่เลยค่ะ ทีนี้เข้าใจแล้ว ว่าแบบที่คุณ lukyee ได้ จะเป็นแบบสั่งออนไลน์ แต่เคยซื้อที่เอ๊าท์เล็ตทีนึง ใบเสร็จก็เป็นเหมือนของคุณลาสเวกัสนะคะ แอบอิจฉาคนที่อยู่ใกล้เอ๊าท์เล็ต ได้โค้ชดีลดี ๆ เสมอเลยค่ะ

[SIZE="5"]ที่เวกัสมี out let อยู่ 2 ที่ค่ะ บ้านก็อยู่กึ่งกลางพอดีเลย ดีใจเหมือนกันไปมาสะดวก ^___^
ruthai_s
Originally Posted by @ลาสเวกัส@
เข้ามาอ่านตั้งแต่เริ่มกระทู้แรก ๆ ค่ะ แต่ผลุบ ๆ โผล่ ๆ เพราะไปหาข้อมูลเพิ่ม เดี๋ยวไม่ชัวร์จะไปกันใหญ่แต่ก็ไม่ค่อยได้อะไรเลย ใบนี้จริง ๆ เห็นบ่อยมาก แล้วก็เพิ่งไปลองหิ้วมาเมื่อวานเองค่ะ แต่ไม่ได้สังเกตุจำนวนตาไก่ ส่วนเรื่องรอยต่อตัวซีอาจเป็นไปได้จาก QC น่ะค่ะ ผิดพลาดกันได้นะ แบรนด์อื่นก็คงมีหลุดแบบนี้บ้างล่ะ แต่สำหรับเราตัวกระเป๋าก็โอเคนะ ไงก็คำตอบจากผู้รู้ท่านอื่น ๆ นะคะ อาจมีบางคนใช้รุ่นนี้อยู่ก็ได้ (รอคุณ Drmoonoi ก็ได้ค่ะ)

ดูแล้วกระเป๋าที่คุณได้มาดูแล้วจำนวนตาไก่มันเหมือนกับรุ่นนี้ค่ะ ก็งงอยู่เหมือนกัน

ส่วนเรื่องใบเสร็จที่คุณ oohio บอกนั้น ส่วนตัวแล้วไม่เคยซื้อจากช็อปเลย แต่ชอบไปเดินดูรุ่นใหม่ ๆ เวลาตัดสินใจซื้อจะตะลุยแต่ out let อย่างเดียว (รอให้ตกรุ่นซักนิดแล้วค่อยซื้อประหยัดไปได้เยอะค่ะ) เลยไม่ทราบว่าใบเสร็จในช็อปเป็นแบบไหน ไม่ทราบว่านี่เป็นใบเสร็จแบบเดียวกับคุณ oohio บอกรึเปล่าค่ะ

ดูไม่เป็นเหมือนกันค่ะ แต่มันอาจจะเป็นรุ่นตามแบบอย่างที่คุณลาสเวกัสหาข้อมูลมาก็ได้นะคะ เพราะกระเป๋าก็มีมากมายหลายรุ่น บางรุ่นก็อาจจะคล้ายๆ กัน เพียงแต่เปลี่ยนนั้นนิดนี้หน่อย ก็จะได้ออกมาอีกรุ่นแล้ว (ประมาณว่าดีไซเนอร์เขาหมดมุขแล้ว ก็เอาโน่นผสมนี้ ออกมาดูดี ก็ผลิตซะเลย) ยังไงก็จะเอาใจช่วยนะคะ ขอให้จบแบบ happy เพราะใบที่คุณได้มาก็สวยค่ะ :)
lukyee31
ข้อความดังต่อไปนี้ copy มาจาก แม่ค้าที่เค้า สอบถามไปทาง coach.com แล้วเมลล์ส่งต่อมาอีกทีนึงนะคะ

พี่หมูน้อย รบกวน ดูให้หน่อยนะคะ .....

นับถือ + ขอบคุณมากค่ะ

ข้อความดังนี้ค่ะ...............

RE: www.coach.com - Contact Us: [email]baby_reef@yahoo.comF[/email]riday, November 28, 2008 7:07 PM
From: "Internet Product" Add sender to Contacts To: "Chananda Hutasangkas" Dear Chananda Hutasangkas,

Thank you for your recent order.

We are very sorry that your product did not meet your satisfaction, products featured on our website are sometimes pre production items and the details of the item may change when we stock the item. You are more than welcome to return any new and unused merchandise to your Coach retail stores, or mail it directly to our Returns department.

For items being sent to our Returns department, we
suggest shipping your item via insured, traceable means.
This service is offered by UPS, FedEx, and other
carriers. Please fill out the back side of your packing
slip. If you do not have a packing slip, you may include
a note with your address, daytime phone number,
instructions and sales receipt, if available.

COACH
ATTN: Returns
One Coach Way
Jacksonville, FL 32218

If you need further assistance, please do not hesitate
contact us.

Sincerely,

Eric
COACH Online Consumer Service
lukyee31
ไม่คิด ไม่ฝัน ว่าพี่ หมูน้อย ที่เป็นที่รัก ของน้อง ๆๆ หลายๆคน จะน่ารัก ขนาดนี้ ......... ที่เสียเวลา โทรทางไกลมาหาลูกหยี ถึงเมืองไทย ทั้ง ๆ ที่ลูกหยีไม่เคยเป็นลูกค้าของพี่หมูน้อยเลยค่ะ.......ไม่รู้จะหาคำพูด ขอบคุณ อะไรให้พี่ที่น่ารัก ขนาดนี้ .......

ก็ตามที่คุยกับพี่นะคะ ถ้ามีโอกาส ที่พี่หมูน้อย เห็นเป๋าใบนี้ของจริงเมื่อไหร่ แวะมาบอกน้องลูกหยี ด้วยน๊า.........

แล้วโอกาสหน้า ... จะเป็นลูกค้าของพี่หมูน้อยนะคะ...........

นับถือค่ะ

ลูกหยี
jujoob
พอดีเลยกำลังอยากได้coach พอดีเลย แต่เป็นรุ่นใหม่ค่ะ ไม่ทราบว่าจะสั่งกับพี่หมูน้อยได้ไหมคะ
srichardson
สำหรับใบนี้พี่ก้อว่าแท้นะสาวๆ :D เซย์ไฮ กันน้องโอ๋กับน้องหมูน้อยจ้า :D
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3