Unboxing & Review Dream Bag No.2 (CHANEL)
โดย jillies
jillies
หวัดดีครับ ผมปอนะครับ วันนี้จะมาทำ Unboxing & Review นะครับ จะเป็นใบไหน ไปดูกัน

คราวนี้ถึงตา พี่ใหญ่ ที่ใครๆก็ต้องหลงรัก มีดอกคามิเลียแปะบนถุงแบบนี้เลย

ผูกริบบิ้นลาย CHANEL ที่หูถุงข้างเดียวแบบนี้

กล่องใหญ่สะใจมาก จะออกมาหน้าตาแบบไหนหนา

ต้องขอบอกเลยครับว่ากล่องแม่เหล็กของ CHANEL ดีมาก ผิวสัมผัสดูไม่ธรรมดา
ดูดีหรูหรากว่า กล่อง LV หรือ FENDI มากๆๆๆๆ

เปิดออกมา อยากจะกรีดร้อง นี่ฉันกำลังฝันไปหรือ

กระดาษทิชชู่ลาย CHANEL รัวๆ

แกะอย่างบรรจง เริ่มเห็นน้องเป๋าแล้วค้าบ ตื่นเต้นๆ

เอ้ะๆๆ หรือว่า หรือว่า......

มันก็คือ CHANEL Classic XXL flap metallic สีดำ นั่นเอง
ซึ่งเป็นกระเป๋า Carry on ของคอลเล็คชั่น CHANEL Airlines ล่าสุดนี้เอง

ใบใหญ่สะใจมากครับ ยาวประมาณ 46 cm สวยสะกดจิตจริงๆ
สีโลหะเป็นสีเงินแบบทำให้มันดูเก่าๆนะครับ (เรียกว่า Ruthenium)

ด้านในกระเป๋าบุเป็นตาข่ายแข็งๆครับ แปลกดีเหมือนกัน
แต่ว่าตาข่ายนี้เพื่อทำให้รับน้ำหนักได้ดี ไม่ทำให้กระเป๋าย้อยเวลาใส่ของหนักๆ

แบ่งเป็น 2 ข่องหลักนะครับ และมีอีก 1 ช่องซิบด้านหน้าสุดด้วย

ด้านหลังเป็น 1 ช่องใหญ่ๆแปลกแบบนี้ ช่องนี้ลึกพอดีครับ ยัดมือลงไปได้ทั้งมือ

ด้านข้างกระเป๋าก็เป็นแบบนี้ครับ หนัง Calf Metalic จะเหี่ยวๆย่นๆนิดหน่อย ไม่เต่งตึงแบบหนัง Cavier นะครับ
ข้อดีก็คือ จะดูแลง่ายมากๆครับ (เพราะเหี่ยวมาแล้ว)

ด้านฐานมี 5 ขาครับ ซูมดูใกล้ๆ หนังเค้าสวยจริงๆ

สายโซ่ที่ให้มาก็จะเป็นโซ่แบบ classic รุ่นทั่วๆไป

อุปกรณ์อื่นๆในกล่องก็จะเป็น ถุงผ้า กับคู่มือที่มาพร้อมกับผ้าเช็ดเป๋านะครับ

สวยงามจริงๆ ใบนี้ผมชอบตั้งแต่เห็นในรูปแล้ว
ก็ขอจบเท่านี้นะครับ ใบนี้เห่อมากๆ 555

ขอบคุณครับ
ปอ
IG# POR_SHINEPAT

ใบต่อไปกำลังจะมา อิอิ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3