อยากสอบถามเรื่องการดูแลรักษารองเท้าหนังกลับหน่อยครับ
โดย Nakarn D
Nakarn D
สวัสดีครับ อยากถามเรื่องการทําความสะอาดรองเท้าหนังกลับสีดําครับ ผมลองทําความสะอาดด้วยครีมดูแลหนังกลับ กับแปรงสีฟันเก่า แต่สีมันจะดูซีดลงและดูเก่าขึ้นเรื่อยๆ แถมคราบก็ยังอยู่ พอลองเอาสเปรย์สีดําสําหรับหนังกลับมาลงแล้วก็ไม่ค่อยช่วยน่ะครับ รบกวนด้วยครับ
tum_er
Originally Posted by Nakarn D
สวัสดีครับ อยากถามเรื่องการทําความสะอาดรองเท้าหนังกลับสีดําครับ ผมลองทําความสะอาดด้วยครีมดูแลหนังกลับ กับแปรงสีฟันเก่า แต่สีมันจะดูซีดลงและดูเก่าขึ้นเรื่อยๆ แถมคราบก็ยังอยู่ พอลองเอาสเปรย์สีดําสําหรับหนังกลับมาลงแล้วก็ไม่ค่อยช่วยน่ะครับ รบกวนด้วยครับ

ผมเพิ่งเอาสูทกับรองเท้าไปซักที่ Dry Clinique มาครับ ถือว่าโอเคเลยนะครับ ผมไปสาขาสามเสน ลองดูนะ:cool:
Nakarn D
Originally Posted by tum_er
ผมเพิ่งเอาสูทกับรองเท้าไปซักที่ Dry Clinique มาครับ ถือว่าโอเคเลยนะครับ ผมไปสาขาสามเสน ลองดูนะ:cool:

^ ขอบคุณครับ แล้วจะลองไปดูครับ
Flick
สวัสดีค่ะ อยากมาแนะนำผลิตภัณฑ์รักษารองเท้าหนังกลับ ไม่ให้ซับน้ำและกันสิ่งสกปรกค่ะ ชื่อว่า Flick นะคะเป็นสเปรย์กันน้ำและฝุ่นละอองจากเบลเยี่ยม ฉีดใส่รองเท้าไม่ทำให้สีและ texture เปลี่ยนด้วยค่ะ ลองดูนะคะในอินสตาแกรมมีวิดิโอของรองเท้าหนังกลับด้วยคะ IG : @flickspray หรือ www.flickofficial.com คะ
melovefood
สวัสดีค่ะ เบื่อมั้ยที่ต้องมานั่งระวังของรักของคุณไม่ให้โดนน้ำ โดนแดด เวลาซ่อมหรือนำไปทำความสะอาดทีราคาแพงเหลือเกิน

“Flick 1 ครั้ง ปกป้องยาวนานกว่า 1 ปี”
พอกันทีกับปัญหากระเป๋า รองเท้า brandname เลอะน้ำ เลอะฝุ่น หรือสีซีด แค่ฉีดเสปรย์ 1 ครั้ง ก็สามารถปกป้องของรักของคุณให้ใหม่เอี่ยมได้ยาวนานกว่า 1 ปี
เจ้าสเปรย์ตัวนี้มาจากเบลเยี่ยม เป็นสเปรย์กันน้ำประสิทธิภาพสูงด้วย Nanotechnology ที่เรียกว่า super-hydrophobic เป็นเสปรย์เคลือบตัวเดียวกับนวัตกรรมการเคลือบแก้วของรถยนต์ เปลี่ยนทุกพื้นผิวให้เป็นเหมือนใบบัว โดนน้ำก็ไม่ซึม ไม่เกาะติด ไม่เปลี่ยนสีแน่นอน

ดูวิดีโอทดสอบ รองเท้าสีขาวราดน้ำแดงก็ไม่เปื้อน ---> [video]http://videos-d-11.ak.instagram.com/hphotos-ak-xfp1/t50.2886-16/12598697_718164754951591_1069590773_n.mp4[/video]

ทำอะไรได้บ้าง?
1.ปกป้องทุกพื้นผิวจากของเหลวทุกชนิด
2.ป้องกันการเกาะติดของฝุ่นละออง
3.ป้องกัน Ultra Violet จากแสงแดดและรังสีรอบตัว
4.ปกป้องสีและสภาพของสิ่งของให้ใหม่เอี่ยมอยู่เสมอ
ปกป้องอะไรได้บ้าง?
Flick สร้างมาเพื่อปกป้องพื้นผิวประเภท หนัง, หนังกลับ, ผ้า, หิน และไม้โดยเฉพาะ เหมาะสำหรับการปกป้อง รองเท้า กระเป๋าสตางค์ กระเป๋าถือ กระเป๋าเดินทาง หมวก โซฟา เบาะที่นั่ง เสื้อ ยีนส์ แจ๊กเก็ต ของคุณให้ดูใหม่อยู่เสมอ
แตกต่างจากแบรนด์อื่นอย่างไร?
-ใช้งานง่าย ฉีดเพียง 1 ครั้ง สามารถปกป้องได้ยาวนานกว่า 1 ปี (12-18 เดือน) ไม่ต้องฉีดซ้ำเหมือนผลิตภัณฑ์อื่น
- 1 กระป๋องฉีดกระเป๋าใบใหญ่ได้ 3 ใบ หรือ รองเท้าได้ 5 คู่
-โปร่งแสง 100% ไม่ทำให้รองเท้ากระเป๋าหรือของๆคุณสีขุ่นมัว หรือสีเพี้ยนไปจากเดิม
-ปลอดภัย ไม่มีสารตกค้าง เมื่อแห้งแล้วไม่ติดไฟ และเป็นมิตรต่อสิ่งแวดล้อม
วิธีใช้งาน
1.ทำความสะอาดพื้นผิวที่ต้องการปกป้อง
2.เขย่าขวดก่อนใช้งาน
3.ฉีดห่างจากพื้นผิวประมาณ 6-10 นิ้วให้ทั่ว แล้วรอให้สารเคลือบแห้งประมาณ 7 นาทีแล้วฉีดซ้ำอีกรอบ
4.พักเอาไว้ 24 ชม.ก่อนนำไปใช้งาน
แค่นี้ รองเท้าคู่โปรด กระเป๋าคู่ใจ ของคุณก็พร้อมบุกน้ำลุยแดดไปกับคุณทุกที่แล้วค่ะ
ติดต่อสังซื้อได้ที่ line: @flickspray , Facebook: Flickspray สเปรย์ป้องกันทุกพื้นผิว, Phone: 0909787949

ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3