กางเกงมวยไทย
โดย preeyanan
preeyanan
[SIZE="4"]อยากสอบถามเพื่อน ๆ สมาชิกเกี่ยวกับ กางเกงมวยไทย ขาสั้น หาซื้อได้ที่ไหนบ้างค่ะ ร้านขายส่งมีที่ไหนบ้างคะ

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ
honey
ตามค่ายมวย ถ้าอยากได้ชื่อค่ายนั้นๆ
หรือไม่ก็ตาม นานา อโศกอะคะ ที่เค้าขายพวกฝรั่งอะคะ

หวังว่าคงช่วยนะคะ
preeyanan
ขอบคุณจ้ะ :)
PrimmRose
มีขายเยอะมากค่ะ ตรงสวนลุมไนท์บาร์ซาร์ กับตรงสนามมวยลุมพินี รถไฟใต้ดินสถานีลุมพินีถึงที่หมายเลยค่ะ
preeyanan
ขอบคุณมาก ๆ เลยค่ะ อยู่ใกล้สวนลุม แต่ยังไม่ได้ไปซักที
ChoCo~JoJoJa
เคยซื้อที่ประตูน้ำค่ะ พอดีต้องใช้เป็นชุดการแสดง

ร้านที่ซื้ออยู่แถวๆด้านข้างของโรงแรมอินทราค่ะ ลองไปเดินดูนะคะ

ตัวละร้อยกว่าบาท ตามขนาดกางเกงค่ะ ใหญ่หน่อยก็แพงกว่านิดนึง
KateOnTheBeach
ที่ขายตามแหล่งท่องเที่ยวนี่มันเป็นแบบ กางเกงมวยเลียนแบบนะคะ
ถ้าไม่ mind ก็โอเคค่ะ เพราะมันจะถูกหน่อย ประมาณร้อยกว่าบาท มันจะเขียนว่า Thailand ค่ะ

ถ้าของแท้มันจะเป็นกางเกงแบบที่นักมวยจริง ๆ เค้าใช้กันอ่ะคะ จะมียี่ห้อ Thaisamai กับ Twin ค่ะ พวกนี้ต้นทุนตัวละประมาณ 500 อาจแพงกว่านี้ขึ้นอยู่กับแบบค่ะ

เราเคยซื้อแถวบ้านใหม่ ทางไปตรอกจันทร์อ่ะค่ะ เค้าขายแต่ยี่ห้อ Thaisamai ค่ะร้านนี้
preeyanan
Originally Posted by ChoCo~JoJoJa
เคยซื้อที่ประตูน้ำค่ะ พอดีต้องใช้เป็นชุดการแสดง

ร้านที่ซื้ออยู่แถวๆด้านข้างของโรงแรมอินทราค่ะ ลองไปเดินดูนะคะ

ตัวละร้อยกว่าบาท ตามขนาดกางเกงค่ะ ใหญ่หน่อยก็แพงกว่านิดนึง

ขอบคุณมาก ๆ เลยจ้า
preeyanan
Originally Posted by KateOnTheBeach
ที่ขายตามแหล่งท่องเที่ยวนี่มันเป็นแบบ กางเกงมวยเลียนแบบนะคะ
ถ้าไม่ mind ก็โอเคค่ะ เพราะมันจะถูกหน่อย ประมาณร้อยกว่าบาท มันจะเขียนว่า Thailand ค่ะ

ถ้าของแท้มันจะเป็นกางเกงแบบที่นักมวยจริง ๆ เค้าใช้กันอ่ะคะ จะมียี่ห้อ Thaisamai กับ Twin ค่ะ พวกนี้ต้นทุนตัวละประมาณ 500 อาจแพงกว่านี้ขึ้นอยู่กับแบบค่ะ

เราเคยซื้อแถวบ้านใหม่ ทางไปตรอกจันทร์อ่ะค่ะ เค้าขายแต่ยี่ห้อ Thaisamai ค่ะร้านนี้

ราคาใช้ได้เลยนะเนี่ย ขอบคุณที่แวะมาตอบจ้า
kaew_kv
เคยเห็นที่แพลตตินั่มอ่ะค่ะ ถ้าเป็นของแท้ราคาจะสูงนิดนึง ถ้าซื้อเยอะๆ ลองไปหาที่โบ๊เบ๊สิค่ะ น่าจะมีนะคะ
thisday
ของแฟร์เท็กซ์ เพิ่งไปดูที่เอฟบีที หน้าราม สวยตัวละ 850-990 บาทครับ แบรนด์เนมเลยครับ
ข้างสนามมวยราชดำเนินขายของยี่ห้อทวิน กับคิง ราคาตัวนึง 800 อัพครับ ผ้าต่วนปักลายสวยเลย แต่ผมทำงานโรงงานเสื้อผ้า ผมมองว่างานพวกนี้เย็บหยาบมาก แต่นักมวยเค้าไม่มองขนาดนั้นหรอกครับ ที่ผมพูดคือกางเกงมวยที่นักมวยเค้าใส่กันนะครับ ไม่ใช่ ของขายนักท่องเที่ยว
preeyanan
Originally Posted by kaew_kv
เคยเห็นที่แพลตตินั่มอ่ะค่ะ ถ้าเป็นของแท้ราคาจะสูงนิดนึง ถ้าซื้อเยอะๆ ลองไปหาที่โบ๊เบ๊สิค่ะ น่าจะมีนะคะ

Originally Posted by thisday
ของแฟร์เท็กซ์ เพิ่งไปดูที่เอฟบีที หน้าราม สวยตัวละ 850-990 บาทครับ แบรนด์เนมเลยครับ
ข้างสนามมวยราชดำเนินขายของยี่ห้อทวิน กับคิง ราคาตัวนึง 800 อัพครับ ผ้าต่วนปักลายสวยเลย แต่ผมทำงานโรงงานเสื้อผ้า ผมมองว่างานพวกนี้เย็บหยาบมาก แต่นักมวยเค้าไม่มองขนาดนั้นหรอกครับ ที่ผมพูดคือกางเกงมวยที่นักมวยเค้าใส่กันนะครับ ไม่ใช่ ของขายนักท่องเที่ยว

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ :p
~TeTi~
ไม่ค่อยรู้เรื่องกางเกง แต่ชอบแมวของ เจ้าของกระทู้คร้า......:p
preeyanan
Originally Posted by ~TeTi~
ไม่ค่อยรู้เรื่องกางเกง แต่ชอบแมวของ เจ้าของกระทู้คร้า......:p

555 เค้าก็อยากมีแมวน่ารัก ๆ แบบนี้บ้างเหมือนกัน
SUNNY50
ข้างสนามกีฬาแห่งชาติ(สนามศุพฯ)เลยค้า มีหลายร้านเลย
thisday
ไหนก็มีแมวมาปนกระทู้แล้ว ได้กางเกงมวยไทยแล้วให้แมวใส่ ถ่ายรูปเอามาโชว์บ้างนะก๊าบ
GUBGYB
ที่สวนมีค่ะ ตัวล่ะ 350
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3