ใช้ใคร LC Nylon รุ่นสายดำฝาดำ บ้างค่ะ หรือรุ่นเก่าสีชมพู,น้ำเงินก็ได้ค่ะ รบกวนแวะหน่อยค่ะ
โดย maewmeawja
maewmeawja
พอดีมีคนบอกว่า Nylon ใช้ไปนานๆ ลายเข็มขัดจะลอกๆ เป็นขุยๆหรอค่ะ

เพื่อนๆคนไหน ใช้รุ่นนี้อยู่ มีปัญหา แบบนี้จิงรึป่าวค่ะ ช่วยแนะนำหน่อย พอดีมีเพื่อนอยากใช้รุ่นนี้

แต่ว่าคนที่จะรับฝาก เค้าแจ้งปัญหานี้ให้ทราบก่อนอ่ะคะ เพื่อช่วยการตัดสินใจค่ะ

แต่เค้าบอกว่า เค้าเห็นแต่รุ่นที่เป็นสีชมพู น้ำเงินนะคะ ที่มันลอกเป็นขุยๆอ่ะคะ

รุ่นสีดำล้วน ที่สายก็ดำ ทั้งหมด ยังไม่แน่ใจค่ะ ว่า จะเป็นเหมือนกันไหม หรือว่าเค้าจะพัฒนาปรับปรุง

แล้วก็ไม่ทราบอ่ะคะ เลยถามเพื่อนๆดู ว่าใครที่ใช้รุ่นนีั้ หรือยิ่งเป็นรุ่น สีดำสายดำทั้งหมด หรือสี paper สายดำ ฝาดำ รบกวนช่วยแชร์ประสบการณ์ให้หน่อยนะคะ ว่า ใช้แล้วมีปัญหารึป่าวเอ่ย

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้านะคะ ขอบคุณค่ะ
aungsumc
ขอมาแชร์ประสบการณ์ของเรากับกระเป๋า LM Nylon หน่อยนะคะ เราใช้สีน้ำเงินค่ะ 1 เดือน ลอกจริงๆคะ ลอกในที่ๆ ไม่ควรจะลอกเลยค่ะ เช่น บริเวณตระเข็บด้านข้าง บริเวณซิป เป็นผงๆ ออกมาเลยค่ะ เคยแจ้ง Claim กับทาง Shop Longchamp ได้คำตอบว่า Case นี้ทางบริษัทแม่ไม่รับ Claim ค่ะ ถือว่าเป็นการเสื่อมจากการใช้งานปกติ (รับไม่ได้เลยค่ะ กับคำตอบนี้ เดือนเดียวเสื่อมแล้วเหรอ) เค้ารับ Claim เฉพาะ Bubble เท่านั้นค่ะ เซ็งไปเลย เลยตั้งใจว่าจะไม่ซื้อรุ่นนี้ใช้อีกแล้วค่ะ แต่รุ่นใหม่นี้เค้าปรับปรุงหรือยังนี้ไม่แน่ใจนะคะ เพราะไม่กล้าซื้อแล้วค่ะ เดี๋ยวไว้จะลงรูปตรงที่ลอกให้ดูนะคะ
maewmeawja
ขอบคุณมากนะคะ แล้วเหมียวจะรอดูรูปนะคะว่ามันจะเป็นยังไงอะคะ อยากเห็นมากเลย เพราะตัวเองก้อคิดว่ารุ่นใหม่สวยเผื่อจะสอยกับเพื่อนแต่ยังไม่กล้าคะ หุหุ ใช้สีพื้นไปก่อนดีกว่าเพื่อความชัวร์ อิอิ

และขอบคุณสำหรับเป็นที่ปรึกษาเรื่องกระเป๋าหลายรอบนะคะ
aungsumc
[SIZE="4"]บางจุดลอกเห็นชัดคะ บางจุดเริ่มๆ ลอกค่ะ

[SIZE="4"]แล้วแต่เพื่อนๆ พิจารณากันเองนะคะ ถ้าใครอยากใช้รุ่นนี้คะ
takky_and_kong
ใช่ค่ะ รุ่นนี้ลอกค่ะ จะลอกออกไปเป็นขุยๆอ่าค่ะ

ใช้สีน้ำเงินเหมือนกับคุณ aungsumc เลยค่ะ พอลอกแล้วมันเห็นชัดมากเลยอ่าค่ะ
maewmeawja
ขอบคุณ คุณอัง สำหรับภาพนะคะ ที่เสียเวลาถ่ายมาแบ่งปันกันค่ะ
maewmeawja
ท่านไหนใช้สีดำรุ่นที่ดำล้วน ช่วยเข้ามาแชร์ประสบการณ์หน่อยสิค่ะว่า มันดีขึ้นไหม หรือว่าคุณภาพเหมือนเดิม หลุดลอกง่ายซะเหลือเกิน อิอิ
benzjie
เพิ่งซื้อสีดำให้คุณแม่ไปเมื่อวันแม่ที่ผ่านมา

ก็ยังไม่ลอกนะครับ

แต่materialมันก็เหมือนสีน้ำเงินเลยอะครับ
maewmeawja
ขอบคุณ Benzjie นะคะที่เข้ามาตอบกระทู้

แต่พึ่งจะซื้อยังไม่ถึงเดือนเลยเนอะ ไม่รู้นานๆไปจะเป็นยังไงบ้าง

ขอให้ไม่ลอกนะจ๊ะ อิอิ

และสีน้ำเงิน คุณ benzjie ลอกรึป่าวเอ่ย หุหุ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3