กระเป๋าแบรนราคาแพง ส่งผ่านไปรษณีย์ไทยปลอดภัยมั้ย
โดย projecthobby
projecthobby
พอดีจะสั่งกระเป๋า MCM จากญี่ปุ่นผ่าน EMS ถึงแล้วต้องผ่านไปรษณีย์ไทย แบบนี้ปลอดภัยมั้ย กลัวของหายหรือโดยศุลกากรยึดไป ใครพอจะแนะนำเรื่องขนส่งได้บางครับ ขอบคุณครับ
ike
เคยสั่งกระเป๋าปราด้าจากเว็บญี่ปุ่น แล้วให้ส่งมาไทยครับ คือพอมาถึงไทยก็จะผ่านระบบไปราณีไทยครับ โดยจะต้องจ่ายค่าภาษีศุลากร + vat แล้วก็ค่าฝากของที่ไปรษณี 20 บาท ครับ ของไม่หายครับ แต่เสียภาษี
obb
ผมสั่ง กระเป๋า LOUIS VUITTON จาก ญี่ปุ่น เหมือนกันคับ ซื้อมา27,000บาท
โดยภาษีนำเข้าไป3,000คับ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3