แอบเชยถามหน่อยว่า sretsis อ่านว่าอะไรอ่ะ
โดย ceehrt
ceehrt
แอบเชยถามหน่อยว่า sretsis อ่านออกเสียงว่าอะไรอ่ะ รู้แต่ว่าเป็นคำกลับของคำว่า sisters อ่ะจ้ะ เพราะเราอ่านไม่ถูกจ้ะ
mimi
sretsis อ่านว่า สเรทซิสค่ะ ไม่แน่ใจว่าเขียนถูกมั้ยแต่ออกเสียงแบบนี้อะคะ
KwaNn
^
^
^
^

ตามนั้นเรยจ้า เราอ่านแบบนั้นเหมียลกัล
69
คำอ่านตามหลักภาษาไทยนะคะ อ่านว่า สะ-เร้ด-สิด ค่ะ
Juntra
คำนี้เป็นการกลับตัวอักษรจากคำว่า sisters ค่ะ ดังนั้นก็เลยออกเสียงว่า ซะ เร็ท ซิส ซึ่งเป็นการเลียนเสียงคำเดิม คล้ายการออกเสียงคำว่า sisters นั่นหละค่ะ
WiWiaN_LV_BN
สเรทซิส ค่ะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3