ซื้อในไทย กับ ต่างประเทศที่ไหนถูกกว่า
โดย blueboy
blueboy
จะซื้อกระเป๋า lv ให้ภรรยาครับ ไม่ทราบว่าซื้อในไทยกับต่างประเทศ อันไหนถูกกว่าครับ ถ้าต่างประเทศซื้อประเทศไหนครับ แล้วในไทยที่ไหนดีครับ
rycool
ที่ฝรั่งเศสจะถูกกว่าไทยนะคะ ถ้าได้ไปเองก็จะดีมากค่ะ เพราะเราสามารถrefund taxได้อีก
แต่ถ้าไม่สะดวกไปก็หาซื้อในนี้ก็ได้ค่ะ มีพี่ๆที่รับพรีออเดอร์อยู่หลายท่าน

จะซื้อเป็นของขวัญให้ภรรยาก็แจ้งกับคนรับพรีว่าขออุปกรณ์ พวกกล่อง ถุงกระดาษให้ครบ เพราะจะให้เป็นของขวัญค่ะ

แต่ถ้าอยากไปซื้อเอง ก็แนะนำที่ช็อป Lvเลยค่ะ เอ็มโพเรียม เกษรพลาซ่า ก็ได้ จะได้เลือกใบที่ถูกใจ ตรวจเช็คสินค้าได้ค่ะ
blueboy
ขอบพระคุณมากครับ อยากรู้ว่าราคาที่เมืองนอกถูกกว่าไทยประมาณกี่เปอร์เซนต์ครับ
Chinwa
ถูกกว่าไม่เยอะมากครับ
ไปลองเลือกๆในช็อปเลยก็ได้ครับ

ได้น้องเป๋าฝากคุณภรรเมียเร็วๆนะครับ^^
BOTANIC
Originally Posted by Chinwa
ถูกกว่าไม่เยอะมากครับ
ไปลองเลือกๆในช็อปเลยก็ได้ครับ

ได้น้องเป๋าฝากคุณภรรเมียเร็วๆนะครับ^^

I agree with p chin kab

Go to lv shop lei kab
Ryu
ถ้าไปเอง หรือ ฝากคนรู้จักซื้อ แล้วเป็นสินค้าชิ้นใหญ่ ราคาสูงๆ ก็น่าจะซื้อที่เมืองนอกครับ ได้ รีฟัน อย่างต่ำก็ 10% ขึ้น ยิ่งตอนนี้ค่าเงิน ยูโรตก ก็น่าจะถูกกว่าหลายนะครับ

อย่างผมดูรุ่นนึงเมืองไทยขาย 50000 บาท หน้าเวป เยอรมัน 935 ยูโร ได้รีฟัน 11% คูณกับเรทตอนนี้ เบ็ดเสร็จแล้ว 38000 - 39000 เอง อะ

ข้อเสียคือต้องรอนานกว่าซื้อ shop ไทย ซึ่งไปปุ๊บได้ปั๊บ (ถ้ามีของนะครับ)

ปล น่าจะซื้อแถวๆยุโรป แถว อิตาลี สเปน ฝรั่งเศส เยอรมัน หรือไม่ก็ กับ แถบๆแสกน อะครับ
SleepyHead
ขึ้นอยู่กับรุ่นที่อยากได้และประเทศที่ไปครับ

อย่างกระเป๋าตังค์ที่ดูไว้ราคายูโรคิดกลับเป็นไทยก็แค่ 14k แต่ที่ช็อปไทย 19k
และยิ่งถ้าเป็นกระเป๋าใบใหญ่ ราคาแพงบางทีก็ต่างกันหมื่นนึงอะไรแบบนี้ก็มีอะคับ
Tukta Janes
ถ้ามีทริปที่กำลังจะมาเที่ยวยุโรป ขอแนะนำฝรั่งเศสค่ะถูกสุด ราคา shop ที่นี่ถูกกว่าในกลุ่มยุโรปค่ะ (ยกเว้นตอนค่าเงินปอนด์ของอังกฤษอ่อนค่านะคะ)

ถ้าเทียบกับ shop เมืองไทย จะถูกกว่าประมาณ 2000 บาทขึ้นไปค่ะ (แล้วแต่รุ่นค่ะ) โดยที่ยังไม่นับรวม Tax Refund นะคะ

ถ้าทำรีฟันก็ได้คืนอีกโดยประมาณ 9 - 12%
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3