สอบถามเพื่อนๆพี่หน่อยค่า CHANEL JUMBO ใบนี้ มันคือสีแดงไหนกันแน่ค๊าาา?
โดย daisy ploy
daisy ploy

[SIZE="5"]พอดีเพิ่งได้มา แต่ไม่รู้ว่ามันเรียกว่าสีอะไร
ยังไงขอสอบถามเพื่อนๆพี่หน่อยนะคะ ว่าใบนี้มันคือสีไรกันแน่อ่ะคะ
เห็นมีหลายแดงเหลือเกิ๊นนนน

ขอบพระคุณทุกท่านมากๆค่ะ

[SIZE="5"]รบกวนหน่อยนะค้าาา ^^"

makeberry
เด๋วรอแป๊บน๊า ดูใน tpf อยู่ค่า
wannit
สีนี้ไม่ใช่สีที่คนไทยเรียกว่า red lipstick
เพราะถ้า red lipstick color code จะเป็น 81665
daisy ploy
เป็นสีเดียวกับใบนี้ใช่ไม๊คะ (ขออนุญายืมรูปด้วยค่ะ ขอบคุณมากนะคะ)
makeberry

ใช่ค่าน้องพลอย ใบเดียวกะของพี่อุ้มค่า ใบนี้สีจะอยู่ระหว่างกลางระหว่างเรดยูเอสกะเรดลิปอ่ะค่ะ (อันนี้ตามความเห็นของพี่นะคะ)

มันคือแดงอีกเฉดนึงค่ะ อันนี้รูปเปรียบเทียบจาก tpf นะคะ

ซ้ายคือ red 09A ขวาคือ red lip ค่ะ

เครดิตรูป : Kun berniechocolate

daisy ploy
ขอบคุณมากค่าาาพี่ผึ้ง (: ใจดีที่สุด
sukiyaki
น่าจะแดง USA นะคะ แดงเข้มกว่า red lipstick
daisy ploy
ขอบคุณมากนะคะคุณสุ
แต่พลอยคุยกับพี่ผึ้งmakeberry
พี่ผึ้งบอกว่า ไอ้แดงนี้มันอยู่ตรงกลางระหว่างแดง USA กับ Red Lip อีกที
ตอนนี้เลยเริ่มงงแล้วค่าาา

ยังไงช่วยหน่อยนะค๊าา
ขอบคุณมากมายก่ายกองเลย ทั้งพี่ผึ้ง ทั้งคุณสุ ทั้งคุณ wannit เลยจ้า :D
sukiyaki
color code เดียวกับแดง 09C ค่ะ ฃึ่ง 09C เราเรียกว่า แดง USA
แต่ใน tpf เค้าไม่เรียกกันว่า red USA
เค้าเรียก แดง 09C, แดง 09A , แดง 10C อะไรประมาณนี้
เพราะ ปีที่ออกมาจะบอกได้ว่าออกมาเฉดไหน ทุกคนจะเข้าใจ
ลองเข้าไปดูที่ tpf นะคะ มีรูป 09C code 81643 reply # 116, 121
เสียดายไม่มีรูปเปรียบเทียบระหว่าง 09C กับ 09A แต่ทั้ง 2 สี
เฉดเดียวกัน ทั้งนี้ทั้งนั้น อย่าไปฃีเรียสกับชื่อเรียกเลยค่ะ
เวลาเรียกก็ใช้ เรียกจากปีเอา ให้รู้ว่าสีเข้มกว่า red lipstick ก็
น่าจะโอเคแล้วจ้า ยังไง enjoy นะคะ jumbo single flap หาไม่ได้แล้วค่ะ

http://forum.purseblog.com/chanel-color-library/please-post-your-red-chanel-items-here-199808-8.html
daisy ploy
ขอบคุณมากๆๆๆเลยค่ะ
Oldie_Pang
Originally Posted by sukiyaki

น่าจะโอเคแล้วจ้า ยังไง enjoy นะคะ jumbo single flap หาไม่ได้แล้วค่ะ

http://forum.purseblog.com/chanel-color-library/please-post-your-red-chanel-items-here-199808-8.html

อ่ะจริงๆ เหรอคะ แย่แล้วแป้ง อยากจะได้แต่ single flap อ่ะ แง้วววว
Tom & Jerry
น้องเป๋าสีสวยค่ะ

ฮือๆ เฮ้อ มัวแต่เล็งอยู่นั่นแหละ
Tom & Jerry
น้องเป๋าสีสวยค่ะ

อยากได้สีแดง single flap เหมือนกัน

ใช่ค่ะ เค้าเลิกผลิตแล้ว มัวแต่เล็งอยู่นั่นแหละเรา ฮือๆ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3