ถามเพื่อนๆเรื่อง coach ค่ะ
โดย tidtee
tidtee

พอดีฝากซื้อกระเป๋า coach มาจากช็อปที่อเมริกาในราคาเต็ม
เป็นรุ่นในรูปอ่ะค่ะ แต่ทีนี้ ไอ้เจ้าตัวอักษร coach วงสีแดงมันไม่อยู่ตรงนั้นซิคะ มันกระโดดไปอยู่
ตรงวงกลมสีน้ำเงิน แล้วตกขอบด้วย ของเราเป็นสีเทานะคะ แต่เอารูปสีน้ำตาลจากเว็ปมาให้ดู จะได้เห็นชัด ตัวกระเป๋าตอนนี้อยู่บ้านค่ะ เด๋วจะถ่ายรูปมาลงให้ดูนะคะ

เลยอยากจะรบกวนถามเพื่อนๆในนี้หน่อยน่ะค่ะ ว่าcoach เป็นแบบนี้เป็นปกติอยู่แล้วหรอคะ ที่จะวางลายไม่เหมือนกัน หรือของเราผิดปกติ
Jasmyn
เข้ามาฉงน ค่ะ รบกวนถ่ายรูปกระเป๋า รวมทั้งรายละเอียดอื่นๆ มาให้ดูดีมั๊ยคะ เพื่อนๆ จะได้ช่วยกันดู เราเองไม่ใช่ผู้เชี่ยวชาญนะคะ แต่รู้สึกแม่งๆ คือ มันไม่น่าจะ หลุดได้ขนาดนั้น รอให้เพื่อนคนอื่นที่มัความรู้เรื่องนี้มาตอบค่ะ คือเราเองก็อยากรู้เหมือนกัน :(
tidtee

มาแล้วค่ะ อันนี้ด้านหน้า
tidtee

อีกด้าน
tidtee

มันมาโผล่ตรงก้น
tidtee
สุดท้ายนี่เป็นรูปจากเว็ป coach ค่ะ

takky_and_kong
อืมๆๆๆ เค๊าซื้อจาก outlet หรือป่าวอ่ะค่ะ หรือว่าใน shop เลยอ่าค่ะ
ถ้าซื้อจาก outlet น่าจะเป็นไปได้อ่าค่ะ

ยังไงลองเอาไปไว้ที่ ห้อง Catch fake ดูอ่าค่ะ

ลองดูๆๆๆ นะค่ะ ยังไง ขอรูปที่มีรายละเอียดเยอะกว่านี้ด้วยนะค่ะ รูปมันดูยากนิดหนึ่งอ่าค่ะ
Drmoonoi
จะมาตอบคำถามแรกให้นะคะ เรื่องการที่ลายของกระเป๋าใบจริงกับรูปในเวป ไม่ตรงกันเป็นเรื่องปกตินะคะ โดยเฉพาะผ้าลาย Op Art ของ Coach เพราะตรงลายเซ็น coach มันกระจายอยู่ตามเนื้อผ้าแบบ random ก็เลยน่าจะขึ้นอยู่กับว่าผ้าถูกตัดตรงส่วนในมาขึ้นรูปกระเป๋า ถ้าคนฝากหิ้วไว้ใจได้ มีหลักฐาน ใบเสร็จตรงกัน ครบถ้วน น่าจะไว้ใจได้นะคะ รูปที่ถ่ายมาให้ดู เบลอมากๆๆ ค่ะ ดูให้ไม่ได้เลยจริงๆ

จริงๆ ก่อนหน้านี้ก็มีกรณีว่า hardware ของกระเป๋ารูปในเวปกับกระเป๋าตัวจริงที่เพื่อนสมาชิกฝากหิ้วมาไม่ตรงกัน ประมาณว่า ในรูปมีห่วงทองเหลืองห้าวง หรือยังไงเนี่ยล่ะคะ่ แต่ของจริงมีไม่ถึง พอพี่โทรไปถามที่ Coach ก็ได้คำตอบสำหรับเคสนั้นว่า รูปกระเป๋าเป็นงานดีไซน์ พอถึงเวลาผลิตจริง มีปัญหาการร้อยห่วงเข้าไป ทำหใ้ต้องลดจำนวนลงตอนผลิตจริง แต่เนื่องจากรูปที่โชว์ในเวปอาจเป็นตัว prototype เลยเอาขึ้นเป็นรูปโชว์นะคะ งงเหมือนกันเนอะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3