ถ้าซื้อของขวัญให้ผู้ชาย ใส่กางเกงเอว 32 ใช้เข็มขัด Hermes 85 หรือ 90 นะคับ
โดย secondhand_brandname
secondhand_brandname
ถ้าซื้อของขวัญให้ผู้ชาย ใส่กางเกงเอว 32 ใช้เข็มขัด Hermes 85 หรือ 90 นะคับ

ไม่แน่ใจว่าต้องวันเผื่อ ที่ เค้าต้องเอาสายเข้ามาติดกับหัวเข็มขัดด้วยมั้ย เดี๋ยวจะซื้อผิด Size

ขอบคุณนะ :p
nickbee
90 ครับผม สวยเลยครับผม
VERY VIP
SIZE 85 ครับ
Ryu
ริวใช้ 85 มันพอดีเป๊ะๆๆ แต่ถ้า 90 ก็เหลือนิดหน่อยไม่ค่อยต่างกัน แต่คิดว่า 90 ดีก่าอะครับ
titled
เติ้ลว่าSize90กำลังพอดีนะครับ
เผื่อวันว่างใส่กับยีนส์จะได้ไม่แน่จนเกินไป ^^
เผื่ออ้วนเผื่อผอมด้วยครับ
benkenobi
เข็ดขัด hermes เส้นนึงประมานเท่าไหร่หรอครับ

ไม่เคยเข้า shop มันเลย - -
srichardson
size 90, 95 ก็ได้ ราคาในช้อปไทยประมาณ 24000 บาทหรือว่าขึ้นราคาแล้วก้ไม่รู้นะค่ะ ;)
BOTANIC
ยัง24000อยู่คับพี่นีน่าสำหรับตัวbasicสุด อยากได้ที่หัวมันเป็นหนังอ่ะคับแต่มันfixสายอ่ะเป็นดำ/choc เลยเซงเลยซ้ำอดเลยแม่ไม่ให้
nunie
เอว size เดียวกับคุณสามีเราเลย เค้าใส่ size 90 สีส้ม-ดำ หัวเงิน กำลังพอดีเลยคะ size 85 เล็กไปน้า :D
ขอบคุณทุกคนเลยนะครับ ;)
อยากได้เองด้วยเลย แพงจัง
organ_kaviya
90-95 ดีก่าคร่า 85 เล็กไปนะคะ
srichardson
ไปเจอที่น้องเมย์เคยตอบคำถามเกี่ยวกับเข็มขัดไว้เลยก๊อบเอามาให้ดูค่ะ ;)

- สำหรับเข็มขัด...จะวัดจากส่วนหัวถึงรูกลาง (จาก 3 รู standard นะคะ) ถ้าสมมติว่าเข็มขัดไซส์ 80 ก็แปลว่า ส่วนหัวถึงรูกลาง ยาว 80 เซ็นค่ะ แล้วก็ลบไป 2.5 เซ็นเป็นรูแรกค่ะ แล้วก็บวกเพิ่มไป 2.5 เซ็นเป็นรูปสุดท้ายค้า โดยปรกติแล้วก็จะมีพื้นที่เหลือพอให้เตาะรูเพิ่มได้จากรูสุดท้ายอีกประมาณ 9-10 เซ็นค่ะ (แต่ถ้าเจาะมากไป ก็อาจจะเจาะเข้า Hermes stamp แล้วจะไม่สวยค้า)

ส่วน stamp ที่ข้อมือ ส่วนใหญ่จะหมายถึงปีและอักษรย่อคนทำค่ะ...คือปรกติแล้วถ้าเราส่งซ่อมเนี่ย ทางแอร์เมสก็จะพยายามส่งซ่อมกับพนักงานคนเดิมค้า....แต่ถ้าเป็นกำไลเหล็ก ก็อาจจะมี S,M และ L ค้า
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3