ปัญหาหัวใจค่ะ เอายังไงดีน้อ
โดย novice
novice
คือว่าเป็นสมาชิกเวบนี้นานแล้วแหละ แต่ว่าจำนวนกระเป๋าไม่ได้มีมากเท่าไหร่ แต่ก็คงไม่น้อยหรอกในสายตาสามี เห้อ

ถ้านับกันจริง มี LV ในครอบครองแค่ 2 ใบ คือ neverfull mono , speedy minilin croissette ทีนี้ เราเป็นโรคจิตเล็กๆ คือกลัวกระเป๋าเยิน จึงไม่ค่อยได้ใช้เจ้า 2 ใบนี้เลย แต่กระนั้นคาวไฮด์ของ neverfull ก็คล้ำตามวาระของมัน บวกโดนน้ำ โดนขนมนิดหน่อย ทำให้ตั้งใจไว้ว่าจะไม่ซื้อ monogram อีกแล้ว

ปัญหาคือไลน์ damier ไม่มีที่ถูกใจเลย ที่พอเข้าตาคือ speedy ซึ่งทุกคนขนานนามว่าทนทายาด มันอาจจะเหมาะกับเรา แต่ก็ติดที่เจ้า speedy ก็มีอยู่แล้ว ถ้าซื้อมาคงถูกสามีและแม่บ่น ซึ่งจริงๆมันก็ตังเรานี่หน่า แต่ฟังบ่อยๆ ชีวิตก็อับเฉา

ทีนี้มามองยี่ห้ออื่น คือ เพิ่งถอย coach มา แต่ก็ไม่ได้ตอบสนองความต้องการ (กิเลสหนา) คือมันก็ใช้ดีนะ แต่อยากหิ้ว lv อ่ะ เป็นคนไม่ดีเลยเรา

เป็นคุณๆจะทำยังไงคะ
Amy-Thailand
งั้นไม่ลองมองเป็น Epi ล่ะคะ ก็ไม่ต้องดูแลอะไรมากมายนะคะ ใช้สบายๆ ไม่นอยด์

Epi สีเจ็บๆ ใช้แล้วชีวิตสดใสค่ะ (แต่กระเป๋าตังค์อาจจะอับเฉา) อิอิ
Auto
(^o^) Speedy Damier ก็ดีนะคับ ผมว่าท่าทางจะใช้งานได้บ่อยๆ คุ้มค่าคับ เป็นเรื่องธรรมดามักๆถึงมักๆที่สุดคับ ที่ต้องโดนบ่นบ้าง อะไรบ้าง (ผมก็โดนบ่นทั้งบ้านเลยอ่ะ... แต่อย่าได้แคร์ !!!) ตังเรานี่นา... (^-^)'
ความจิงพยายามอธิบายถึงเหตุผลมากมายให้เค้าฟัง แต่ก็ไม่ค่อยฟังกันเท่าไหร่ หลังๆก็เลยไม่อธิบายละ (เพราะจะมีเหตุผลของตัวเองเสมอ) อยากซื้อก็ซื้อเลยคับ !!!
ปรากฎว่าตอนนี้น้องเป๋าเต็มบ้านมากมาย เอิ๊กๆ (ล่าสุดเพิ่งถอย Hermes & Chanel) ก็มีความสุขดีนะคับ ใช้บ้างไม่ใช้บ้าง นั่งมองก็เพลินๆ (แต่บางทีก็แอบคิดนะ จะมีกันทำไมมากมาย) 555+
Ryu
เชียร์ๆ Epi สีเจ๊บๆ เหมือนข้างบนบอก เพราะ Suhali ก็อาจจะเยินง่ายๆๆ เกินไป นะครับบบ
69
ลาย Damier สำหรับเรารุ่น Trevi น่ะสวยที่สุดเลย (แต่แอบแพงเนอะ) เคยเห็นคนอื่นหิ้วแล้ว สวยจริง ๆ ค่ะ อยากได้อ่า...
RLoamDee
[SIZE="3"]Damier Sistina ออกใหม่ค่ะ
น่ารักมากกมากกกกกเลยค่ะ
มีตั้ง 3 ไซส์เลยด้วย แต่ราคาก็ใช้ได้เลยค่ะ
ลองดูที่เวปหลุยส์นะคร๊า..
แอบอยากได้เอง คริ:p
Lilyrabbit
ลองมองน้อง hamp สิคะ

สวย ใส่ของจุดีด้วย

^^
น้องใหม่หลงรักหลุยส์
ปล่อย speedy minilin แล้วสอย speedy damier ซิค่ะ อิอิ
แอบเชียร์ speedy damier สุดใจเลยค่ะ ทน และไม่ต้องดูแลรักษามาก
หรือจะมีไว้ทั้ง2ใบ ก็ไม่แปลกค่ะ ใบหนึ่งคุณหนูๆ อีกใบลุยๆ ไงค่ะ
tukwachi
[SIZE="4"]เราเชียร์ speedy damier ค่ะ เพราะใช้ง่ายจริงๆทนแดดทนฝน ลองให้เหตุผลที่บ้านว่ารุ่นนี้ซื้อมาใช้ซักพักแล้วค่อยขายก็ได้ค่ะ รุ่นยอดนิยมขายได้เรื่อยๆ เป็นข้ออ้างที่เราใช้กับสามีเวลาซื้อกระเป๋าค่ะ:D
Chezvous
[SIZE="4"]แอบมาเชียร์DAMIERค่ะ EPIก้อสวยมากเลยนะคะ แต่รู้สึกมันต้องดูแลอ่ะค่ะ

จากที่ใช้มา DAMIER นี่ทนทาน ไม่ต้องห่วงอะไรมาก น้องดี้ก้อน่ารัก

แต่Trevi ก้อสวย โอ้ว..ทั้งสองใบเลยดีมั๊ยค่ะ เอ..ยังไงกัน ฮ่าๆๆๆ

เอาเป็นว่าเชียร์ DAMIER ค่ะ จะรุ่นไหนใบไหนก้องามทั้งนั้นเยย ;)
sunny_me_vink
ไม่รู้จะว่าไงอ่ะค่ะ อยากได้หลุยส์ก็ซื้อหลุยส์เหอะค่ะ เราเองก็โดนซะมีบ่นว่าซื้อเยอะแยะจนเค้าเลิกไปแล้ว (แต่วันดีคืนดีก็มีรีเทิร์น) แต่ก็ตังค์เรานี่นา คิดมากปวดหัวค่ะ ซื้อที่ไม่ชอบมาก็ไม่ใช้ ถ้าเอาที่ชอบจะใช้ได้นานกว่าค่ะ
muay_noi
I vote Speedy Damier ***Winning***!!!!
novice
Trevi รู้สึกว่าแพงเกินงบไปหน่อยค่ะ ส่วน Sistina ยังไม่ปิ๊งค่ะ เราว่ามันแก่จัีง สงสัยต้องรอเห็นคนหิ้ว อาจจะสวยขึ้นมาได้ ส่วน Ham เห็นคนหิ้วแล้วสวยดี แต่เราไม่ค่อยอยากได้กระเป๋าสะพายไหล่ค่ะ

สรุปว่าตอนนี้กิเลสเริ่มเหือดแห้งแล้วแหละ ได้ระบายออกไปมันก็ดีนะคะ

ขอบคุณค่า :D
wannit
[SIZE="4"]เชียร์ saleya pm ค่ะ
kori
เห็นมันที damier รุ่นใหม่ๆๆออกมา จำชื่อไม่ได้ว่าชื่ออะไร ลองเข้าไปดูในเวบสิคะ ก้น่ารักดี แต่เห้นราคาแล้วก็แพงอยู่เหมือนกันค่ะ
greenery2548
เชียร์ sp dm 30 อีกคนค่ะ ซื้อแล้วซื้ออีกไม่รู้เป็นไร เป๋าไรไม่รุ น่ารักจริงๆนะคะ มีเป๋าเยอะมากๆ แล้วยังชอบใบนี้อยู่เลย คือรู้สึกว่าถ้า speedy ต้อง damier จะสวยสุด (เหมือน nvf ต้อง mono)
novice
คุณ wannit: ใช่แล้วค่ะ Seleya เป็นอีกใบที่ก้ำกึ่งๆในใจ

คุณ greenery: พูดเพราะเสนาะหูมาก 55 เรามี neverfull mono แต่เวลาเห็นคนหิ้ว damier ก็ม้องมอง ตกลงว่า mono ดีแล้วนะ อิอิ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3