ช่วยแนะนำร้านทำความสะอาดกระเป๋าด้วยค่ะ
โดย looggade
looggade
[SIZE="2"]จะเอากระเป๋าที่เป็นผ้าอย่างพวกโจเซฟิน, สปีดี้มินิลิน, และเป๋าหนังอย่างบาลองไปทำความสะอาดอะค่ะ
ตอนนี้หาข้อมูลได้ 2 ร้าน มีร้าน snow white (สุขุมวิท 23) กะร้าน the oriental shop (พารากอน)
... แล้วมีร้านอื่นนอกจาก 2 ร้านนี้อีกมั้ยคะ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ
(พอจะมีร้านเทพที่ทำแล้วสะอาดเอี่ยม เป๋าไม่พัง ราคาไม่แพง และใช้เวลาไม่นานมั้ยคะ) :o

ขอบคุณมากๆล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำค่ะ :)
tuudtuud
ทราบอีก 1 ร้านค่ะ ชื่อ 'Miracle'
เคยเอากระเป๋า Gucci แบบผ้าทอลายไปให้ทำความสะอาด
จากตอนแรกที่ดำมอมแมม ออกมาสะอาดปิ๊งเลยค่ะ
ราคาก็โอเคนะคะ ของเราขนาดประมาณใหญ่กว่า LV Pochette หน่อยนึง
ประมาณ 300 บาท ระยะเวลาประมาณ 4 วัน
ส่วนกระเป๋าหนังอย่าง Balenciaga นี่ ยังไม่เคยลองค่ะ
แต่เห็นที่ร้านก็มีกระเป๋าหนังพวก Miu Miu ไปให้ทำความสะอาดอยู่
และเห็นมีบริการย้อมสีกระเป๋าหนังด้วยค่ะ
ร้านจะอยู่แถวหัวลำโพง เป็นตึกแถว อยู่เลยโรงแรมบางกอกเซ็นเตอร์มาหน่อยค่ะ
เบอร์โทร 02-6394981 ลองดูนะคะ
PrincessPinky
ร้าน Crazy Brandname
ที่สามย่านอ่ะค่ะ
ตรงข้าม จาม9
เคยซักLC size M
300บาทเองค่ะ
looggade
[SIZE="3"]ขอบคุณมากๆ สำหรับข้อมูลดีๆค่ะ :D
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3