โฟมล้างหน้าจาก tea tree oil ใช้ดีมั้ย กลัวจะทำให้หน้าแห้งมากๆ
โดย ngerd
ngerd
เป็นคนผิวค่อนข้างแพ้ง่าย สิวขึ้นบ่อย รู้มาว่าTea tree oil ช่วยเรื่องสิวดีมาก เพื่อนเลยแนะนำให้ใช้ยี่ห้อ Thursday plantation ..ยี่ห้ออะไร? ไม่เคยได้ยินมาก่อน ก็เลยลืมๆไป พอดีวันนี้เข้าร้าน Boots ไปเจอเข้าพอดีเลยซื้อมาลองให้
ส่วนตัวมีผิวแบบผสม คือภาพรวมผิวปกติค่อนไปทางแห้ง ส่วนt-zone นี่ มันวับเลย เคยให้โฟมoil control เราว่ามันทำให้ส่วนอื่นๆแห้งมากเกินไป แล้วtea tree oil นี่มันแรงมั้ย แพ้รึเปล่า วานผู้รู้ หรือใครที่เคยใช้ บอกกันบ้างค่ะ
Twinkle Star
แล้วแต่ว่าจะผสมมากหรือน้อยนะสำหรับเจ้า Tea tree oil และคงเกี่ยวกับส่วนผสมอื่นด้วยอ่ะค่ะ เคยใช้ที่มีส่วนผสมของ tea tree oil หลายยี่ห้อ.. ก็ชอบลองอ่ะนะ หน้าเป็นสิวบ้างเหมือนกัน บางยี่ห้อรู้สึกหน้าแห้ง พอแห้งสิวก็ขึ้น แต่เราใช้ tea tree oil บริสุทธิ์แบบล้วนๆ มาแต้มสิวอักเสบนะ แบบว่าหยุดเลย เอามาดมแก้คัดจมูกได้ด้วย คือข้างขวดบอกว่ามีสรรพคุณหลายอย่าง คือจริงๆ เราว่า tea tree oil ก็ไม่แรงนะ เราเอามาแต้มสิวก็เป็นน้ำมันตามชื่อเลย เหมือนน้ำมันหอมระเหยประมาณมันอ่ะค่ะ ไม่แสบเหมือนพวกยาแต้มสิวที่มีขายและเป็นที่นิยมกันด้วย เราได้ tester ของ preme nobu มาลองใช้รู้สึกใช้ดีเหมือนกัน มีปัญหาเรื่องสิวอุดตันอ่ะค่ะ ใช้แล้วเราว่าสิวอุดตันลดลงอ่ะค่ะ
Charleschic
ชอบทีทรีออยเหมือนกันค่ะ ใช้แต้มสิวก่อนนอน เวิร์คมาก ยุบเร็วทันใจค่ะ ตอนนี้ใช้ยี่ห้อ Thursday Plantation อยู่ ซื้อจากร้านBoots หายเร็ว แถมไม่มันด้วยค่ะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3