พบกับการกลับมาของ หน้ารวมเนื้อหา “SBN Content Map” ฉบับปรับปรุงใหม่ทั้งหมด ประจำเว็บ Siambrandname
โดย SBN Experience Team
SBN Experience Team
[INDENT]สวัสดีครับเพื่อนสมาชิก หลังจากที่ทีมงานได้ปิดปรับปรุง “หน้ารวมเนื้อหา” ของ
[/INDENT]
Siambrandname เนื่องจากปัญหาที่หน้าดังกล่าว ทำให้การทำงานของเว็บโดยรวมช้า
จนเป็นสาเหตุให้เว็บไซท์ล่ม ตั้งแต่วันที่ 23 พฤษภาคม 2555
[INDENT]
ระหว่างที่ได้ปิดปรับปรุง ”หน้ารวมเนื้อหา” นั้น ทีมงานได้สินใจนำงาน ที่จำเป็น
[/INDENT]
ต่อการใช้งานระบบชุมชนมาทำก่อน (ตามที่ประกาศในกระทู้ http://siambrandnam
e.com/forum/showthread.php?t=2139869
) โดยมีเครื่องมือ ที่ได้เลือกทำก่อน
และเปิดให้เพื่อนสมาชิกได้ใช้งานแล้ว ได้แก่ SBN Notification, SBN Multimedia
Content Editor
, เมนู และ พื้นที่ประกาศโฉมใหม่ หลังจากนั้นทีมงาน จึงได้ทำงาน
แก้ไขปรับปรุง หน้ารวมเนื้อหา
[INDENT]
ในการแก้ไขปรับปรุงหน้ารวมเนื้อหาครั้งนี้ ทีมงานได้ตัดสินใจออกแบบ หน้าตา
[/INDENT]
การใช้งาน ระบบเบื้องหลัง ของ หน้ารวมเนื้อหา ใหม่ทั้งหมด เพื่อให้เพื่อนสมาชิกได้
ประสบการณ์ที่ดีในการใช้งาน รวมถึงทำให้ไม่เกิดปัญหาการทำงานของเว็บช้า เนื่อง
จากหน้ารวมเนื้อหา รวมถึงออกแบบให้รองรับการใช้งาน ของทั้งสองชุมชน คือ
Siambrandname และ SBNTown (ดูประกาศเปิดตัวหน้ารวมเนื้อหาของ
SBNTown ได้ที่นี่
) ซึ่งการออกแบบ “หน้ารวมเนื้อหา” หรือ “SBN Content Map”
นั้น ได้ออกแบบโดยใช้หลักการของแผนที่ท่องเที่ยว โดย ทีมงานได้ออกแบบเพื่อ
ช่วยนำทางให้เพื่อนสมาชิกได้เดินทาง ไปยังเนื้อหา และ พื้นที่ต่างๆ ในชุมชน
ได้อย่างสะดวกมากยิ่งขึ้น
[INDENT]
ซึ่งในขณะนี้ ทีมงานได้พัฒนา “หน้ารวมเนื้อหา” หรือ “SBN Content Map”
[/INDENT]
จนสามารถเปิดให้เพื่อนสมาชิกได้เร่ิมใช้งานได้แล้วแล้ว ในโอกาสนี้ ทีมงาน จึงขอ
ประกาศเปิดตัว “หน้ารวมเนื้อหา” หรือ “SBN Content Map” ให้สมาชิกได้ใช้งาน
ได้ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป
[INDENT]
เพื่อนสมาชิกสามารถเริ่มต้นใช้งานได้ที่ หน้ารวมเนื้อหาของ Siambrandname
[/INDENT]
(Downtown) (www.siambrandname.com/downtown.html) หรือ กดเลือกที่
แถบเมนู เพื่อเลือกหน้าในกลุ่มที่เพื่อนสมาชิกสนใจ
ซึ่งมีหน้ารวมเนื้อหา ทั้งหมด 6 หน้า
ได้แก่ [1]หน้า Downtown (หน้ารวมเนื้อหา ทั้งหมดของ
Siambrandname),
[2]หน้า Knowledge Sharing, [3]หน้า Talk&Trade, [4]หน้า Hi-End,
[5]หน้า Hi-Street และ [6]หน้า Fashion Ignition โดยทีมงานได้กำหนด
ให้หน้า Downtown
เป็นหน้าแรกของชุมชน (เมื่อเพื่อนสมาชิกเข้าที่หน้า
เว็บ www.siambrandname.com จะเห็นหน้ารวมเนื้อหาหลัก Downtown เป็นหน้าแรก)

[INDENT]ทีมงานหวังเป็นอย่างยิ่งว่า หน้ารวมเนื้อหา “SBN Content Map” จะช่วยให้[/INDENT]
เพื่อน
สมาชิกเข้าถึงเนื้อหาต่างๆในชุมชนได้อย่างสะดวกยิ่งขึ้น หากเพื่อนสมาชิก
มีข้อสอบถาม ข้อแนะนำ หรือ พบปัญหาใด “เกี่ยวกับ หน้ารวมเนื้อหาของ Siambrandname”
สามารถแจ้งที่กระทู้ได้เลยครับ

ขอขอบคุณเพื่อนสมาชิกที่ให้การสนับสนุนเสมอมา
ทีมงาน SBN Experience

[TABLE="width: 100%, align: left"]
[TR]
[TD][/TD]
[TD][TABLE="width: 100%"]
[TR]
[TD][HR][/HR]อัพเดทความเคลื่อนไหว เกี่ยวกับหน้ารวมเนื้อหา "SBN Content Map"[HR][/HR][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]28 กรกฎาคม 2557

• อัพเดทเวอร์ชั่น 2.4: เพิ่มตำแหน่ง ระบุเวลาที่ตอบล่าสุด เพื่อนสมาชิกสามารถคลิ๊กที่ปุ่มดังกล่าวเพื่อไปยังโพสที่ตอบล่าสุดได้

3 กรกฎาคม 2557

• อัพเดทเวอร์ชั่น 2.3: เพิ่มคุณสมบัติ "คลิ๊กที่รูปเพื่อไปยังกระทู้" เพื่อนสมาชิกสามารถคลิ๊กที่รูป เพื่อไปยังกระทู้ที่รูปนั้นๆกำกับได้

25 มิถุนายน 2557

• อัพเดทเวอร์ชั่น 2.2: เพิ่มปุ่ม "ไปยังหน้าเว็บบอร์ด" อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่โพสนี้

19 มิถุนายน 2557

• อัพเดทเวอร์ชั่น 2.1: เปิดให้บริการหน้ารวมเนื้อหาย่อย และ แก้ไขปัญหาทั่วไป เพิ่มหน้ารวมเนื้อหาย่อยทั้งหมด 29 หน้า อาทิเช่น หน้า PETA, Fashion Library, Catch Fake, SBN Justice, ฯลฯ

14 มิถุนายน 2557

• เปิดให้บริการหน้ารวมเนื้อหา "SBN Content Map" เวอร์ชั่น 2.0 เวอร์ชั่นนี้พัฒนาปรับปรุงใหม่ทั้งหมดจากหน้ารวมเนื้อหาก่อนหน้านี้ เพื่อให้ใช้งานได้สะดวกมากยิ่งขึ้น อีกทั้งแก้ไขปัญหาที่ทำให้การทำงานของเว็บโดยรวมช้า

[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][/TD]
[/TR]
[/TABLE]
[/TD]
[/TR]
[/TABLE]

Contented by SBN Experience Team @ Siambrandname

SBN Navigation: เมนูที่พัฒนาเพิ่มเติมมาจาก เมนูโฉมใหม่ตามที่ได้ประกาศในกระทู้ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2821113 โดยเพิ่มส่วน Menu ย่อย เพื่อบอกว่าขณะนี้อยู่หน้าไหน และ นำเพื่อนสมาชิก ไปยังส่วนต่างๆของเว็บได้ละเอียด และ เข้าใจง่ายยิ่งขึ้น
ส่วนคำอธิบายหน้าเว็บ: แสดงคำอธิบายของแต่ละหน้า
ส่วน SBN Headline: แสดงกระทู้แนะนำของวันนี้ 5 ลำดับ
ส่วนกระทู้เด่น: แสดงกระทู้เด่นของแต่ละหมวด โดยแยกตามหมวด
ส่วนกระทู้แนะนำล่าสุด: แสดงกระทู้แนะนำล่าสุดในขณะนี้ โดยสามารถ scroll ลงเพื่อโหลดกระทู้แนะนำล่าสุดเพิ่มเติม โดยสามารถ Scroll เพื่อโหลดเนื้อหาได้เรื่อยๆ จนกว่าจะไม่มีเนื้อหน้าให้แสดง

Contented by SBN Experience Team @ Siambrandname

คุณนามแฝง
สวัสดีค่ะ ทีมงาน SBN Experience

เราเป็นสมาชิก TM ค่ะ ใน Siambrandname ใช้งานได้ปกติ

แต่ไม่สามารถลงชื่อเข้าใช้ที่ SBNTown และโพสขายสินค้า หรืออื่นๆไม่ได้ค่ะ

USER : คุณนามแฝง

*อธิบายเพิ่มเติมค่ะ เมื่อกดเข้าที่ SBNTown มุมบนขวาจะให้ Log in ใหม่ (เหมือนไม่ได้เชื่อมต่อการล็อกอินที่Siambrandname) พอใส่ชื่อ และรหัสผ่าน จะขึ้นหน้าแบบนี้ตลอดเลยค่ะ

ปล. เราแจ้งที่กระทู้นี้ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2747723 ไว้หลายวันแล้วแต่ยังไม่ได้รับการแก้ไข ถ้าเรามาแจ้งนอกเรื่องหรือผิดกระทู้ยังไง บอกเราได้นะคะ:smile:

รบกวนด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ:smile:
Originally Posted by คุณนามแฝง
ไม่สามารถลงชื่อเข้าใช้ที่ SBNTown และโพสขายสินค้า หรืออื่นๆไม่ได้ค่ะ
USER : คุณนามแฝง

ทีมงานเทคนิคได้เข้าไปแก้ไขตาม link นี้ แล้วครับ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2747723&page=120&p=1067336719#post1067336719 ขอโทษเพื่อนสมาชิกในความไม่สะดวกครับ
คุณนามแฝง
Originally Posted by SBN Experience Team
ทีมงานเทคนิคได้เข้าไปแก้ไขตาม link นี้ แล้วครับ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2747723&page=120&p=1067336719#post1067336719 ขอโทษเพื่อนสมาชิกในความไม่สะดวกครับ

ขอบคุณ
ทีมงาน SBN Experience มากค่ะ:grin:
CoCoKate US Shopping
Admin คะ

อยากทราบว่าต้องทำอย่างไรให้กระทู้ที่ลง ได้ขึ้นในกระทู้แนะนำล่าสุดคะ

ขอบคุณมากค่ะ
deva
ลองใช้หน้าเวบใหม่มา รู้สึก งง ๆ ค่ะ บอกตามตรง เป็นที่เข้าใจยาก (สตู ปิด ค่ะ) ตอนนี้ยังหาที่โพสต์ ไม่ได้เลย เข้าไปดูห้องซื้อขายยังไงคะ แล้วลอง คลิก ห้องซื้อขายที่ตามหลังกระทู้ของแม่ค้าที่เป็นกระทู้แนะนำ ก็ไม่เจอpost new thread เลย ใครก็ได้ช่วยไขข้อข้องใจให้ทีค่ะ จะเป็นพระคุณมาก ตอนนี้โพสต์ไม่ได้ ปวดหัวท้องใส้ป้่นป่วนไปหมด
PO
Originally Posted by deva
ลองใช้หน้าเวบใหม่มา รู้สึก งง ๆ ค่ะ บอกตามตรง เป็นที่เข้าใจยาก (สตู ปิด ค่ะ) ตอนนี้ยังหาที่โพสต์ ไม่ได้เลย เข้าไปดูห้องซื้อขายยังไงคะ แล้วลอง คลิก ห้องซื้อขายที่ตามหลังกระทู้ของแม่ค้าที่เป็นกระทู้แนะนำ ก็ไม่เจอpost new thread เลย ใครก็ได้ช่วยไขข้อข้องใจให้ทีค่ะ จะเป็นพระคุณมาก ตอนนี้โพสต์ไม่ได้ ปวดหัวท้องใส้ป้่นป่วนไปหมด

ตรงหน้าหลักเราก็ยังหาไม่เจอค่ะ เราเลยคลิก แทปบน จะมีคำว่า Forums (เว็บบอร์ด) อยู่อันขวาสุด คลิกเข้าไปแล้วก็จะเจอหน้าเวปแบบดั้งเดิม พอคลิกเข้าห้องขาย ก็เจอปุ่ม post new thread อยู่ที่เดิมค่ะ ลองดูนะคะ
Originally Posted by deva

Originally Posted by PO
ตรงหน้าหลักเราก็ยังหาไม่เจอค่ะ เราเลยคลิก แทปบน จะมีคำว่า Forums (เว็บบอร์ด) อยู่อันขวาสุด คลิกเข้าไปแล้วก็จะเจอหน้าเวปแบบดั้งเดิม พอคลิกเข้าห้องขาย ก็เจอปุ่ม post new thread อยู่ที่เดิมค่ะ ลองดูนะคะ

ทีมงานต้องขอโทษคุณ deva และเพื่อนสมาชิกคนอื่นๆ ที่ทำให้ใช้งานยากครับ
เบื้องต้น คุณ deva ทำตามที่คุณ PO แนะนำได้เลยครับ
คือ กดที่เมนู Forum แล้วกลับไปใช้หน้าเว็บแบบเดิมเพื่อโพสกระทู้ครับ
เนื่องจากหน้ารวมเนื้อหาใหม่ที่มีอยู่ไม่มี ปุ่มโพสกระทู้ครับ

ซึ่งปัญหา "ปุ่มโพสกระทู้" ดังกล่าว
ทีมงานจะเร่งแก้ไขปัญหานี้ให้เร็วที่สุด
เพื่อให้เพื่อนสมาชิกโพสได้อย่างสะดวก ไม่งง และ ใช้งานง่ายกว่านี้ครับ

ถ้ามีข้อแนะนำ หรือ มีจุดที่ไม่ได้รับความสะดวก เพิ่มเติม
บอกได้เลยครับ ทีมงานยินดีรับฟังปัญหา และ นำไปแก้ไขโดยเร็วครับ

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกมากครับ
sa-yu-ri
งง
มาก ทำเพืีอมีแต่กระทู้แนะนำ ?
Originally Posted by CoCoKate US Shopping
Admin คะ

อยากทราบว่าต้องทำอย่างไรให้กระทู้ที่ลง ได้ขึ้นในกระทู้แนะนำล่าสุดคะ

ขอบคุณมากค่ะ

ตอบ: กระทู้ที่มีความเคลื่อนไหวล่าสุดใน 7 วัน
(มีการตั้งกระทู้ใหม่ มีการโพสตอบ)
จะได้ขึ้นในส่วน "กระทู้แนะนำล่าสุด" ทั้งหมดครับ

โดยการจัดเรียงเรียงกระทู้ ระบบจะคำนวณคะแนนจากหลายส่วน เช่น
จำนวนคนเข้าชมในวันนี้ เวลาที่มีการตอบกระทู้ เวลาที่มีการตั้งกระทู้ เป็นต้น
เพื่อหาว่ากระทู้ใด จะเป็นที่น่าสนใจของ เพื่อนสมาชิก
ซึ่งหากระบบคำนวณว่าเป็นที่น่าสนใจมาก ระบบจะให้ขึ้นเป็นอันดับต้นๆ
ของ "กระทู้แนะนำล่าสุด" ครับ
ทั้งนี้ก็เพื่อให้ ผู้ใช้ ได้เข้าถึงกระทู้ที่น่าสนใจ ได้ดียิ่งขึ้นครับ

ขณะนี้ทีมงานกำลัง เฝ้าสังเกต ระบบการเรียงกระทู้ดังกล่าว
เพื่อแนะนำกระทู้ที่น่าสนใจให้เพื่อนสมาชิกได้อย่างมีประสิทธิภาพที่สุดครับ
ซึ่งอาจจะมีการปรับจูนเพิ่มเติม ทีมงานจึงขอตอบในหลักการเพียงเท่านี้ครับ

หากมีอะไรที่สามารถแนะนำได้เพิ่ม ทีมงานจะนำมาบอกอีกครั้งครับ

ขอบคุณมากครับ
Originally Posted by sa-yu-ri
งง
มาก ทำเพืีอมีแต่กระทู้แนะนำ ?

ต้องขอโทษคุณ sa-yu-ri ด้วยครับที่ทำให้งง
และขอบคุณที่มาบอกครับ

ถ้าไม่เป็นการรบกวน จะขอให้คุณ sa-yu-ri
บอกรายละเอียดของปัญหาเพิ่มเติม
เพื่อที่ทีมงานจะสามารถแก้ไขได้ตรงจุดครับ

ซึ่งตามที่ทีมงานได้ทบทวน จากปัญหาที่เพื่อนสมาชิกได้บอกมา
พบว่ามีปัญหาหนึ่งที่ เพื่อนสมาชิกหลายคนมีตรงกัน คือ ไม่สามารถหาทาง เข้าไปในเว็บบอร์ดเดิมได้
จึงทำให้ งง และ ไม่สามารถเชื่อมต่อกับการใช้งานเดิมที่ เพื่อนสมาชิกเคยใช้ ได้

ดังนั้น ทีมงานจึงจะเพิ่มส่วนนี้ เพื่อให้ไปยังหน้า เว็บบอร์ดเดิม ได้ง่ายๆครับ

น่าจะแล้วเสร็จ ประมาณวันพรุ่งนี้ครับ ถ้าเสร็จเรียบร้อยแล้ว
จะนำมาแจ้งให้เพื่อนสมาชิกได้ทราบ ในกระทู้นี้ครับ

และ หากมีอะไรเพิ่มเติม สามารถบอกได้เลยครับ
ทีมงานยินดีรับฟังครับ
ขอบคุณมากครับ
busstop
รบกวน ทีมงาน SBN Experience ครับ

เป็น TM ใน SBN นานแล้ว แต่ไม่สามารถ Log In ใน SBNTown ได้เลยครับ

Username : busstop

ขอบคุณมากๆครับ

เคยแจ้งไว้แล้วตั้งแต่ 11-01-14

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2747723&page=94&p=1067135823&highlight=#post106713582
ตัวอย่างปุ่ม "ไปยังหน้าเว็บบอร์ด" ในหน้า The Fashion Library
สืบเนื่องจาก ปัญหา ที่การออกแบบทำให้เพื่อนสมาชิกไม่สามารถหาทาง
เข้าไปในเว็บบอร์ดเดิมได้ จึงทำให้งง
และ ไม่สามารถเชื่อมต่อกับ การใช้งานเดิมที่ เพื่อนสมาชิกเคยใช้ ได้
ตามที่โพสในโพสนี้(http://siambrandname.com/forum/showt...post1067348235)

ทีมงานจึงได้ออกแบบปุ่ม "ไปยังหน้าเว็บบอร์ด" เพิ่ม
เพื่อแก้ปัญหาดังกล่าวครับ
ขอบคุณครับ

Annya&Titiz
งงคะ เห็นด้วย ใช้งานยากมาก มีแต่กระทู้แนะนำวนไปวนมา เต็มไปหมด ฝากทีมงานช่วยปรับแก้ด้วยนะคะ
siambrandname
Originally Posted by busstop
รบกวน ทีมงาน SBN Experience ครับ

เป็น TM ใน SBN นานแล้ว แต่ไม่สามารถ Log In ใน SBNTown ได้เลยครับ

Username : busstop

ขอบคุณมากๆครับ

เคยแจ้งไว้แล้วตั้งแต่ 11-01-14

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2747723&page=94&p=1067135823&highlight=#post106713582

ทำการเชื่อมแอคเคาท์เรียบร้อยแล้วครับ ขอโทษเพื่อนสมาชิกเป็นอย่างสูง ที่ตกหล่นไปครับ
princilashop
เพิ่งสมัครสมาชิกใหม่ค่ะ แต่ตอนนี้หาปุ่มโพสกระทู้ขายไม่เจอ เหมือว่าตรงที่ๆมันเคยอยู่ก็หายไป รบกวนแนะนำด้วยค่ะ
manita
สอบถามคะ พอดีไม่สามารถโพสขายของได้คะ พอโพสแล้วมันขึ้นเป็นหน้าว่างแล้วก็แฮงไปเลยลองเป็น10รอบก็ไม่สามารถโพสได้ ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรคะ รบกวนแจ้งด้วยคะ ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆคะที่ ช่วยให้ความรุ้ว่าเกิดจากสาเหตุใด
Originally Posted by princilashop
เพิ่งสมัครสมาชิกใหม่ค่ะ แต่ตอนนี้หาปุ่มโพสกระทู้ขายไม่เจอ เหมือว่าตรงที่ๆมันเคยอยู่ก็หายไป รบกวนแนะนำด้วยค่ะ

ขอรบกวนเพื่อนสมาชิก อ่านที่โพสต์นี้ครับ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2650711

Originally Posted by manita
สอบถามคะ พอดีไม่สามารถโพสขายของได้คะ พอโพสแล้วมันขึ้นเป็นหน้าว่างแล้วก็แฮงไปเลยลองเป็น10รอบก็ไม่สามารถโพสได้ ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรคะ รบกวนแจ้งด้วยคะ ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆคะที่ ช่วยให้ความรุ้ว่าเกิดจากสาเหตุใด

ทีมงานรับทราบและกำลังตรวจสอบปัญหาครับ
YAOWARAID SRISAARD
ไม่สามารถใส่ข้อความสินค้าได้หลาย ๆ ข้อความค่ะ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ
Originally Posted by YAOWARAID SRISAARD
ไม่สามารถใส่ข้อความสินค้าได้หลาย ๆ ข้อความค่ะ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

ขอรบกวนเพื่อนสมาชิก ระบุอาการปัญหาละเอียดขึ้นกว่านี้ หรือ หากสามารถ capture หน้าจอที่เกิดปัญหามาแสดงได้ ทีมงานจะสามารถเข้าใจปัญหา และ แก้ปัญหาได้ง่ายขึ้นครับ
sweetceleb
พอดีหาปุ่มกดตั้งกระทู้ไม่เจอค่ะ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร ลองเข้าไปในฟอรั่มแล้วเข้าห้องซื้อขายแล้ว ก็ยังหาไม่เจออ่ะค่ะ
รบกวนด้วยนะคะ
ploy_yun
เป็นเหมือนกันค่ะหาปุ่มตั้งกระทู้ไม่เจอ

ตามภาพค่ะ
จะเริ่มตั้งกระทู้ขายของค่ะ
เลยยังใช้งานไม่ถนัด
ช่วยลิ้งโพสที่สอนวิธีการตั้งกระทู้ด้วยค่ะขอบคุณมากๆค่ะ
Originally Posted by sweetceleb
พอดีหาปุ่มกดตั้งกระทู้ไม่เจอค่ะ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร ลองเข้าไปในฟอรั่มแล้วเข้าห้องซื้อขายแล้ว ก็ยังหาไม่เจออ่ะค่ะ
รบกวนด้วยนะคะ

ขอรบกวนเพื่อนสมาชิก อ่านกระทู้นี้ครับ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2650711

Originally Posted by ploy_yun
เป็นเหมือนกันค่ะหาปุ่มตั้งกระทู้ไม่เจอ

ตามภาพค่ะ
จะเริ่มตั้งกระทู้ขายของค่ะ
เลยยังใช้งานไม่ถนัด
ช่วยลิ้งโพสที่สอนวิธีการตั้งกระทู้ด้วยค่ะขอบคุณมากๆค่ะ

เท่าที่ตรวจสอบดู เพื่อนสมาชิกโพสต์ที่ชุมชน SBNTown ไม่ได้ เนื่องจาก สถานะของเพื่อนสมาชิก ที่ชุมชน SBNTown ยังไม่ถูกปรับเป็น TM ครับ ตอนนี้ ทีมงานทำการปรับเรียบร้อยแล้ว

รบกวนเพื่อนสมาชิก ทดสอบโพสต์ ดูอีกครั้งครับ

ขอบคุณครับ
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3