ใครเคยเจอdatabase errorบ่อยๆมั้งคะ?
โดย voguishshop
voguishshop
ทำไมเด่วนี้เราเจอDATABASE ERROR บ่อยมากๆเลยอะคะ เพื่อนๆในนี้มีใครเปนมั่งไหมคะ
เวลาดูของในห้องต่างๆจะเปิดไม่ค่อยได้อะคะ
asiaticia
เจอเลยค่ะตอนกำลังตอบคุณจขกท. สิริรวม 4 ครั้งกว่าจะผ่าน:D
เห็นใจคุณ Ant และ WM มากค่ะ ปรับปรุงมาหลายรอบ เสียแรงเสียเงินไปโขทีเดียวแต่บ้านมันโตขึ้นเรื่อยๆ
ยังไงถ้ามีโฆษณามาลงแล้วช่วยรองรับตรงนี้จะเป็นไปได้ไหมเอ่ย อันนี้ขอรบกวนถามความเห็นเพื่อนๆในนี้ด้วยค่ะ:)
noii
เป็นเหมือนกันค่ะ ต้องปิดแล้วเปิดใหม่ หรือไปดูทู้อื่่นไปพลางๆ แล้วค่อยเข้าใหม่
crabby
เจอทุกวันค่ะ วันละ 2-3 ครั้ง
ople
เป็นทุกวัน วันละ 5-6 ครั้งคะ
ting_ja
เจอบ่อยเลยค่ะ

ตอนนี้เวบกำลังปรับปรุง ด้วยค่ะ คิดว่าอีกไม่นานจะคลี่คลาย
wawe
เจอค่ะ นึกว่าเราเป็นคนเดียว เปิดดู 3-4 กระทู้ ก็เป็น แต่รอสักพักก็ดีค่ะ
JaaN
ช่วง 4-5 วันมานี่ เจอทุกวันค่ะ วันละหลายรอบอยู่ แล้วก็โหลดรูปช้าขึ้นด้วยค่ะ
summer

เจอทุกวัน วันละหลายๆรอบเลยครับ เอาใจช่วยให้แก้ปัญหาได้ครับ

สงสัยเล่นบ่อยเกินไปล่ะ ไม่ไหว
SBN Addicted

ปล ขำจังจะโพสทู๊นี้ยัง database error เลยอ่า อิอิ

~ k E t S y ~
เจอทุกวันค่ะ
วันละ 3-4 ครั้ง
AnnAnnAntz
555+ นึกว่าเราเป็นคนเดียวซะอีก

เราเจอตลอดเลยค่ะ..แต่ไม่ได้กดปิด
เปลี่ยนเป็นกด Refresh เรื่อยๆจนกว่าจะเปิดได้

siambrandname
ก่อนอื่นต้องขอโทษ เพื่อนๆสมาชิกทุกคนนะครับ เกี่ยวกับเรื่อง ที่ขึ้น Database Error เริ่มบ่อยขึ้น

ทีมงานเอง ก็ต้องขอเรียนตามตรงว่า เครื่อง Server ที่มีอยู่ตอนนี้ เริ่มรองรับการทำงานในช่วงเวลา Peak Time ไม่ไหว เนื่องจาก ทั้งจำนวนสมาชิก และกระทู้ ที่เพิ่มขึ้นอย่างรวดเร็ว รวมทั้ง ระบบต่างๆ ที่ทางทีมเทคนิค พัฒนาขึ้นมาใหม่ เพื่อรองรับการทำงานของชุมชน ที่ต้องใช้ทรัพยากรการคำนวน จากเครื่อง Server ที่มากขึ้น

ซึ่ง ภาระงานที่เพิ่มขึ้นของ Server นี้ เพิ่มขึ้นเร็วกว่าแผนที่ทีมงานวางไว้มากครับ และปัญหานี้ ก็เป็นปัญหาเร่งด่วน ที่ทีมงานเอง กำลังหาทางแก้ไข

และเมื่อได้ทางออกอย่างไร จะมาแจ้งให้เพื่อนๆ สมาชิกทุกๆท่าน ทราบโดยทั่วกันครับ

ขอบคุณครับ และขอโทษ ในความไม่สะดวกครับ
Junique
เจอทั้งวันเลยค่ะ

ตอบ pm ยากมากเลย ค๊า
voguishshop
คะ คือตอนนี้เลยงงว่าเปนที่คอมหรือเวปอะคะ เพราะเราตอบกระทู้หรือดูกระทู้ไม่อยได้เลยคะค่

T_T
dolce
เอาใจช่วย เวบมาสเตอร์ ครับ
ขอให้แก้ปัญหา ได้ไวๆๆๆ
mamee
เจอบ่อยมากค่ะ นึกว่าเป็นที่บ้านเรา ไปเล่นที่บ้านเพื่อนขนาด 4 m ยังเจอเลย แต่ก้อเข้าใจ และขอมาส่งกำลังใจให้ wm ด้วยนะคะ สู้ๆๆ:):) ส่วนเรื่องที่ท่านสมาชิกบอกว่า น่าจะมีพวกโฆษณาบ้าง ก้อดูเป็นสีสันดีค่ะ :D:D:D
=sincere=
Originally Posted by siambrandname
ก่อนอื่นต้องขอโทษ เพื่อนๆสมาชิกทุกคนนะครับ เกี่ยวกับเรื่อง ที่ขึ้น Database Error เริ่มบ่อยขึ้น

ทีมงานเอง ก็ต้องขอเรียนตามตรงว่า เครื่อง Server ที่มีอยู่ตอนนี้ เริ่มรองรับการทำงานในช่วงเวลา Peak Time ไม่ไหว เนื่องจาก ทั้งจำนวนสมาชิก และกระทู้ ที่เพิ่มขึ้นอย่างรวดเร็ว รวมทั้ง ระบบต่างๆ ที่ทางทีมเทคนิค พัฒนาขึ้นมาใหม่ เพื่อรองรับการทำงานของชุมชน ที่ต้องใช้ทรัพยากรการคำนวน จากเครื่อง Server ที่มากขึ้น

ซึ่ง ภาระงานที่เพิ่มขึ้นของ Server นี้ เพิ่มขึ้นเร็วกว่าแผนที่ทีมงานวางไว้มากครับ และปัญหานี้ ก็เป็นปัญหาเร่งด่วน ที่ทีมงานเอง กำลังหาทางแก้ไข

และเมื่อได้ทางออกอย่างไร จะมาแจ้งให้เพื่อนๆ สมาชิกทุกๆท่าน ทราบโดยทั่วกันครับ

ขอบคุณครับ และขอโทษ ในความไม่สะดวกครับ

รับทราบค่ะ รอแก้ไขอยู่นะคะ :D เพราะเวลาเปลี่ยนหน้า หรือ search หาอะไรไม่ได้เลย
หงุดหงิดเหมือนกัน แต่ก็เข้าใจค่ะ เอาใจช่วยให้แก้ได้ไวไวนะคะ ยังงัยรบกวนด้วยค่ะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3