ตัวเองดูแลผิวหน้าสะอาดดีแล้วแต่สิวก็ยังขึ้น กลุ้มใจ เลยลองหาตัวช่วยใหม่มาใช้ค่ะ
โดย dissayapat
dissayapat
แล้วพอดีเพื่อนที่เคยเรียนที่ออส แนะนำยี่ห้อ Thursday plantation เธอบอกว่าใช้ดี ที่ออสขายดี คนใช้กันเยอะมาก และก็เริ่มมีขายในไทยแล้ว เลยจัดการซื้อมาแล้ว แต่ยังไม่ได้ลองใช้ ยังรู้สึกไม่ค่อยคุ้นกลิ่น
nucha
ผิดกฎนะคะ รีบ edit ลบ ก่อนจะโดนโหวตตัดแต้ม

กฏหน้าห้อง Local Fashion Brandname Show Off: สมาชิกคนนี้ผิดกฏหน้าห้อง Local Fashion Brandname Show Off
ห้องสำหรับรีวิวสินค้าแฟชั่นที่ไม่ใช่ ไฮเอ็นท์หรือ ไฮสตรีท (ผู้ที่ตั้งกระทู้ต้องมีสินค้ามารีวิวเท่านั้น เอารูปมาจากที่อื่น หรือ ตั้งกระทู้ขอรูป หรือ อัพเดท trend เชิญห้อง Brandname Chat ครับ) (ในการรีวิวรบกวนช่วยเขียนข้อดีข้อเสียด้วยครับ และลงภาพตอนสะพาย หรือ ถือด้วยครับ เอามาอวดอย่างเดียวมันไม่เกิดประโยชน์ครับ) เพิ่มเติมกฏหน้าห้องสำหรับห้อง Show Off คือสินค้าที่นำมารีวิวแล้ว หากนำไปขายต้องให้เวลาผ่านไปหนึ่งเดือน จึงนำไปลงขายได้ มิเช่นนั้นจะถือว่าเข้าข่ายใช้ห้อง show Off เพื่อโฆษณาสินค้า (อ่านเพิ่มเติมในห้อง Community Justice) และห้องนี้สำหรับ รีวิว สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม เท่านั้นสินค้าอื่นๆที่ไม่ใช่แบรนด์เนมเชิญห้อง All Reviews ครับ เฉพาะสินค้า Local Fashion Brandname เท่านั้น

Originally Posted by dissayapat
ต้องบอกก่อนว่าพึ่งมาเป็นสิวแบบมาก ตอนช่วงมหาวิทยาลัยปี3 ปี4 นี่เอง ทั้งๆที่ตอนวัยรุ่น(กว่านี้)ก็ไม่เป็นนะ เราก็ไม่เคยชะล่าใจดูแลทำความสะอาดผิวหน้าอย่างดีมาตลอด พอมาช่วงเริ่มเป็นสิวหนัก ก็ยิ่งดูแลใช้ผลิตภัณฑ์นู่นนี่ แต่ก็เหมือนยังเกาไม่ถูกที่คัน กลุ้มใจมากค่ะไม่รู้จะทำยังไงดี

แล้วพอดีเพื่อนที่เคยเรียนที่ออส แนะนำ Tea Tree Daily Face Wash ของ Thursday plantation เธอบอกว่าใช้ดี ที่ออสขายดี คนใช้กันเยอะมาก และก็เริ่มมีขายในไทยแล้ว เลยจัดการซื้อมาแล้ว แต่ยังไม่ได้ลองใช้ ยังรู้สึกไม่ค่อยคุ้นกลิ่น

ชาว SBN มีใครเคยใช้บ้างคะ มาพูดคุยแนะนำกันหน่อยนะคะ :smile:
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3